Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

DisplayMate: Galaxy Note 9 là di động có màn hình tốt nhất hiện nay

Duy Luân
14/8/2018 21:13Phản hồi: 402
402 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới trang đầu đã thấy seeder lộng hành, nâng bi 😁
@Khẩu trang xanh Dìm thì có nâng HTC và LG ông ơi.
giam2401
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Khẩu trang xanh tao kinh doanh nhà đất ở gò vấp chứ không phải kd điện thoại,iphone x tao có thể mua vài trăm cái nhé cu em.thường chỉ có mấy em nâng bi anh thôi,chứ anh không nâng bi ai hết.ok,nhưng tao vẫn thích xài android,iphone cho cũng k xài nhé,tùy sở thích thôi thằng em
@giam2401 Chuẩn bro! Mấy thằng trông xe nhà nghỉ tiết kiệm cả năm mua dc cái ilock về thờ hay có thái độ khinh ng dùng android nghèo mà chúng nó đâu biết ng ta dư tiền nhưng ko thèm mua cái sản phẩm rồi về làm nô lệ cho nó!
@giam2401 ông kinh doanh bất động sản là vua rôi 😁 vô cái ông mua cả trăm con ipx về ghét thằng nào là chọi bao bể đầu :D.
Nhất của năm 2018, còn 4 tháng là hết năm
mình thích nhất quả pin trâu
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
Màn Sam cấn phát thốn tận óc
dongsapaseo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Về màn hình thì samsung bá rồi, apple cũng phải nhập màn hình từ samsung mà
Ngon rồi. Chúc mừng ae nhà Sung
nhiều anti quá. sao ko chấp nhận sự thật hiển nhiên nhỉ. mấy đứa ko tự nghĩ xem vì sao apple lại dùng màn hình của nó cho con cao cấp nhất để các ông úp mặt vô. trong khi màn đó chỉ là loại 2( đừng nói do apple tuỳ chỉnh nhé,chỉnh cứ....t khi cái thằng sx ko ngon)
Jakee
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenmanh287 Bạn ak, đưa link bài đánh giá note 8 khi iphone X chưa ra để làm gi vậy ??? Thôi để mình đưa lại link cho bạn, cũng từ trang Displaymate đánh giá nhé:
https://vnreview.vn/tin-tuc-san-pham-moi/-/view_content/content/2319755/displaymate-man-hinh-iphone-x-dep-nhat-hien-nay-troi-hon-galaxy-note8
Link của bạn trên kia đăng ngày 29/8, còn link dưới đăng ngày 7/11 sau khi ipX chính thức ra mắt. Muốn đưa dẫn chứng thì phải đưa sau khi ipX ra mắt chứ sao lại lấy link đánh giá note8 khi nó mới ra còn ipX thì chưa???
@Jakee Sao b vừa nói câu trên con nào ra sau sẽ Ngon hơn con trước mà? Con x ra trước hay sau? Vậy h đưa link con s9 nhé
Jakee
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenmanh287 Đang so flagship 2017 lôi s9 vào chi vậy ???? Thấy chê X màn loại 2 thì t so với note8 màn loại 1 ra cùng thời điểm ấy. Hết ý rồi cãi cùn ak??? Thế trả lời xem thế éo nào cái X màn loại 2 lại hơn cái note 8 màn loại 1. Trả lời vô trọng tâm câu hỏi, đừng có lan man qua chuyện khác giùm
@Jakee Ơ thằng Hâm nào Nó vừa ghi ra sau ngon hơn ra trước,điểm cao hơn là bình thường?t chỉ Đang thắc mắc sao khi trang kia chấm x đẹp nhất thì bay công nhận mà khi nó chấm sung nhất thì bay lại cho là nó mua giải
okangel
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chưa dùng mấy dòng cao sau này nhưng đã dùng qua s6 s7 s7e s8 note8 a8 và cảm giác màu màn oled ss rực quá cảm giác không được trong. AE nào đã từng dùng qua sony, lg hay ip là nhận ra khác biệt liền...
huybm
TÍCH CỰC
6 năm
@okangel Sony màn rin cực rực nhé, có htc lg nhợt nhợt cho ai có thẫm mỹ nhàn nhàn xem thôi. Ông bà ta xưa nay cứ khen màn ss sao màu nó đẹp thía, thế mới bán tv ngon chứ. Bây giờ oled lg màu cũng rực và đang lên ngôi đấy
okangel
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huybm đang nói đt ông nhảy qua TV, xin lỗi theo m biết thì ở TV SS không đủ tuổi đú với Sony hay LG nhé... còn màn đt mấy con oled SS nhìn cứ ám vàng ám đỏ kiểu gì ấy... đó là cảm nhận của mình sau khi dùng qua nhiều dòng SS nên m nghĩ với m SS quảng cáo cấu hình hay tính năng thì ok, quảng cáo màn hình đẹp nhất làm gì trong khi đời nào cũng đẹp nhất mà dùng mấy đời r màn vẫn chán.
@huybm Ông bà ta mà khen thì khen sony nhé chứ cũng chẳng tới lượt sung đâu
@okangel Bạn nói chuẩn đấy. Màu của thằng Sam nhìn nó chỉ nịnh mắt thôi 😃
@okangel Đó cũng chỉ là cảm nhận thôi, ông đang dùng con màn lợt nhảy qua SS thì sống động hơn, trong khi người dùng SS quen thì nhìn cái màn LCD như xác chết nhợt nhạt thiếu sức sống lắm. Nếu đã chấp nhận tivi oled màn sống động thì cái phone để giải trí, thì càng phải thích chứ thích nó nhợt nhạt làm gì.
HellNam
ĐẠI BÀNG
6 năm
màn hình thì rực rỡ thật ;)) mà sài thì cứ sợ bể, chảy mực, ám vàng đủ kiểu
phần cứng ngon nhưng xui là nó chạy android 😔
Lúc đầu viết: "Độ sáng là thứ được nhắc tới nhiều nhất, nó sáng hơn 27% so với Note 8".
Sau đó túm lại thì lại là: "Độ sáng cực đại cao nhất có thể đạt được là 1050 nit, thấp hơn mức 1240 nit của Note 8".
Là sao ta??? :eek:
Hình như Sam xưa giờ vẫn mạnh về màn hình, thành ra chi phí sữa chữa cũng đắt tương ứng, cứ chấm vỡ màn hình thì xác cmn định
@Maxken86 Màn Sam bị vỡ, hỏng, thay chính hãng xác định giá = 1/3 cái máy là ít nhất bác nhé 😁
@Metalcore0310 Cứ dính tới màn hình là thấy nản rầu :D
Rất tuyệt vời. Đã bán X để mua Note 9 để giải trí. Và chờ thêm tháng 10 để mua thêm cái X plus để dành nghe gọi. Hehe
và con Note 9 này vẫn xài chip Exynos hả các bạn, chứ mình chưa từng đánh giá cao Samsung bao giờ, Iphone vẫn là nhất.
@thanhtrinh1990 Ở VN chính hãng chỉ bán Exynos chứ ko bán Snap đâu bạn vì nếu bán Snap thì đa phần người dùng sẽ chọn Snap chứ chẳng thích Exynos
@Metalcore0310 Mỗi thằng nó có ưu điểm riêng thôi, ngay cả tại chính quốc của nó cũng dùng EXynos thôi. ở Mỹ nó vướng bản quyền nên nó phải bán bản Snap.
DisplayMate quang lựu đạn kìa, mới tháng 8 2/3 của năm mà " năm nay tiếp tục đánh giá Galaxy Note 9 là điện thoại có màn hình tốt nhất thế giới."
Thích ss nhưng ghét màn cong quá
@vtb center Tôi ngược lại với bạn
Dán nhưng ko dùng ốp.
Dùng ốp cầm dày với ko sướng tay.
@Manhtoan112 cái ốp kèm theo mỏng và ko che body của em nó, cầm không trơn lắm. Tôi quan trọng hiển thị của màn hình nên nếu dán màn thì cảm thấy không đã. Còn mọi các khác không quá quan trọng.
@vtb center Tôi thấy dán với ko dán như nhau.
Nhưng ko thích dùng ốp
@Manhtoan112 Khác chứ, dán là thêm một lớp nữa thì ít nhiều cảm ứng cũng bị ảnh hưởng, và đôi khi miếng dán dỏm nó làm giảm độ nhạy của cảm ứng 😁. Với lại dán cái màn thì thấy kỳ kỳ, tôi đã không dán tư lâu rồi.
iLi
TÍCH CỰC
6 năm
Đang dùng iPhoneX thấy màn hình của nó ngon rồi, giờ nói mh của Note 9 còn đẹp kịch liệt nữa thì không hiểu còn ngon đến cỡ nào nữa.
Nếu:
1. Samsung bỏ màn hình vô cực, chỉ làm đến sát cạnh hai bên và cạnh dưới, cạnh trên hiện tại đã ổn.
2. Chạy hệ điều hành đơn giản, ổn định, dễ sử dụng và tối ưu cho phần cứng như của IOS ( cá nhân mình rất ghét cái bàn phím của Android, cảm thấy nó chẳng smart tẹo nào).
3. Làm máy có nhiều góc cạnh hơn tương tự như thiết kế của Sony các đời Z1, Z2... (không phải Z4 gần đây).
Thì mình nghĩ Samsung không có đối thủ cạnh tranh xứng tầm trên thế giới, nhưng rất tiếc "nếu" chỉ là "nếu" mà thôi.
@Nguyễn Xuân Phát Thứ 1: nếu nó bỏ màn cong vô cực nó ko còn là galaxy nữa.
Thứ 2: làm được nếu như nó có một hệ os riêng như apple, nếu nó còn dùng android thì làm đơn giản đồng nghĩa là thiếu tính năng thì nó không cạnh tranh lại các thằng khác. đơn giản như android gốc đó có thằng nào mua đâu. Đa số người dùng SS đều hài lòng với các tính năng do SS tùy biến. Còn bạn nói bàn phím của android mà ngu thì phím của ios còn ngu hơn khi trên bàn phím thiếu rất nhiều phím cần dùng, muốn dùng phải chuyển vào bên trong rất bất tiện.
Thứ 3: Làm góc cạnh là SS dẹp tiệm sớm như mấy con sony, vì bản thân con sony nó như điều 1, 2 mà bạn nói, hệ điều hành đơn giản ổn định khá tối ưu cho phần cứng đấy. Nhưng android đơn giản thì doanh thu đơn giản 😁. Sony làm ra rất bảo thủ và nếu thiết kế kiểu đó chắc chỉ có bạn và vài người nữa mua thôi, chứ khách hàng nữ bái bai vì cái viền dày như thớt của sony bỏ vào túi nó cấn trim mấy em đó làm sao chịu nổi hử :D. Kích thước con sony 5" bằng với con galaxy 6"1.
@vtb center 1. Trước đây dòng Galaxy đâu có màn hình vô cực đâu mà bảo phải có màn hình vô cực mới là Galaxy, anh Note cũng có màn hình vô cực vậy.
2. Bạn đọc chưa hết ý khi mình viết rằng các cạnh phải làm sát ra viền hai bên và viền dưới trừ viền trên (hiện nay viền trên vậy đã ổn không cần tai thỏ hoặc có tai thỏ phải tùy biến thông minh như LG làm chẳng hạn) chứ không phải bắt chước thiết kế phần trên và dưới dày cộm như Sony .
3. Bàn phím của IOS thật sự rất tuyệt nếu bạn phải gõ nhiều kiểu ngôn ngữ tùy thuộc vào hoàn cảnh sử dụng, cá nhân mình là người phải làm việc kiểu đó cho nên dù rất thích SS nhưng vẫn phải quay lại dùng Iphone.
Giả sử rằng Apple họ mà làm cái bút tích hợp thẳng như SS dòng Note thì SS sẽ lại rất khó khăn đó bạn :D
@Nguyễn Xuân Phát tôi đã nói với bạn rồi, hiện tại đặc trưng và điểm nhấn của dòng galaxy bất kể s hay note là màn con vô cực. Cầm rất đẹp, nó cho tiện ích về ứng dụng cạnh cong và thẩm mỹ cùng tính nhận diện sản phẩm. Còn việc làm sát viền cũng không khó, khó cái là màn hình lớn như note hay S+ thì viền sát quá nó thẩm mỹ nhưng cầm nắm khó khăn, mỏng như note 9 hiện tại là ok rồi, muốn nó không viền thì cầm nắm không chắc chắn bất tiện. Riêng việc bạn nói cạnh vuông như sony thì không thể được, vì thiết kế đó giờ xưa rồi, thiết kế công nghiệp không ai chọn nữa, nếu chọn nữa nó sẽ thất bại như sony, giờ người ta làm thiết kế trung tính dùng được cả 2 phái thì là lựa chọn tối ưu nhất. Note và S hiện tại đã rất đẹp rồi, cần tối ưu thêm nữa là ok rồi. Chỉ cần điều chỉnh 3 thông số về hoạt ảnh và chuyển cảnh trong cài đặt lên 1,5x thôi là mượt không khác gì iphone đâu bạn. Do để 1.0 nên nó chuyển cảnh hiệu ứng hơi cứng, lên 1,5 mềm mại mượt mà ngay.
@vtb center Bạn lại không đọc kỹ mình viết gì rồi, mình đâu có nói SS nó chậm hay không mượt đâu, rất mượt là đằng khác. Mà thôi mình không đủ tầm nói chuyện với chuyên gia như bạn đâu, bye nhá 🆒
Chỉ mong s10 có 4k.
kid2smile
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có điều kiện thì mua !
Chứ giá này cao vãi, cũng qua thời chạy theo điện thoại rồi.
Giờ mua cái Mi Mix 2s mà còn suy nghĩ quá trời ! huống chi cái điện thoại 2x.xxx

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019