DisplaySearch: Nexus 7 mới có thể dùng màn hình 1920 x 1200, iPad mini Retina ra mắt Q3 hoặc Q4

Duy Luân
18/3/2013 0:14Phản hồi: 135
DisplaySearch: Nexus 7 mới có thể dùng màn hình 1920 x 1200, iPad mini Retina ra mắt Q3 hoặc Q4
Ảnh minh họa
Theo công ty nghiên cứu DisplaySearch, chiếc Nexus 7 với màn hình độ phân giải 1920 x 1200 "HD+" (323ppi) có thể sẽ ra mắt trước, sau đó đến lượt iPad mini với màn hình Retina 2048 x 1536 (324ppi). Dựa trên dữ liệu thu thập từ dây chuyền cung ứng, nhà phân tích Paul Semenza của DisplaySearch nói tấm nền màn hình cho Nexus 7 thế hệ mới có khả năng sẽ đi vào sản xuất trong quý 2, còn tấm nền cho iPad Mini Retina thì vào quý 3. Vị này dự đoán iPad mini sẽ có mặt trong khoảng quý 3 hoặc quý 4. Còn với Nexus 7 "HD+", có thể Google sẽ mang nó đến sự kiện Google I/O (diễn ra từ 15-17/5). Năm ngoái, Google cũng đã giới thiệu Nexus 7 ở Google I/O 2012.

Nói thêm về nhà cung ứng màn hình cho iPad Mini, các ứng viên nằm trong tầm ngắm của DisplaySearch bao gồm LG Display, AUO, liên minh Japan DisplaySharp. Trong đó, LG Display là hãng đã hợp tác với Apple để sản xuất màn hình cho nhiều máy iPad, Mac và "họ có công nghệ để làm ra màn hình độ phân giải rất cao". Liên minh Japan Display thì hiện đang làm màn hình cho iPhone 5, tuy nhiên họ cũng đang có tham vọng bước vào mảng tablet. Semenza có nhắc lại một thách thức với Apple trong việc đưa màn hình Retina lên iPad mini, đó là hãng phải làm sao giữ được độ mỏng 7,2mm hiện tại và không tăng trọng lượng. Hồi iPad 3 mới ra mắt, màn hình Retina đã khiến cho thiết bị này dày và nặng hơn người tiền nhiệm iPad 2.

Nguồn: CNET
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuandaqn
TÍCH CỰC
11 năm
Sẵn sàng rinh em nó, yêu Nexus, yêu cả cái giá.

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
iQnet
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuandaqn Cũng yêu GN như bạn.

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
Ngon :p
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
11 năm
nx co như thế nào thì ipad vẫn tuyệt nhất
vansy88
TÍCH CỰC
11 năm
@Hi-CNTT mỗi người mỗi ý thích.với bạn ipad là nhất với người khác nó chả là gì......
rất ngon, nhưng mà em ko có tiền haha
;)😁;)
tablet ngày càng có nhiều, điều duy nhất chưa hài lòng về bọn nó là cái giá(hu hu ko đủ tiền )
@scdk09 Giá tablet như vậy giờ là rẻ rồi bạn ah.
dòng máy tính bảng ipad luôn là số 1
tminhnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hy vọng cái giá Nexus 7 vẫn như cũ là xúc liền.
Ko hiểu sao ipad năm nào nó cũng đẹp. Sao ko có hàng nào làm đẹp hơn dc vậy? Nhìn là thích.
@minhtuan2189 Đẹp thì đắt. Ngang giá giá thì cạnh tranh thế nào đc với Apple. Ở phân khúc nào của mình (cùng tầm giá), hàng Apple cũng bá đạo hết.
huythong89
ĐẠI BÀNG
11 năm
K biết rổ giá thế nào.máy của google giá rẻ mà cấu hình lại ngon!

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
Đang định mua N7 thì nghe tin này.. chả nhẽ chờ đợi là hạnh phúc @@
Nexus 7 với HD+ nếu giá vẫn rẻ thì Ipad mini retina chắc cũng phải xem lai giá của mình .. Người dùng có nhìu lựa chọn... Hì hì ngon nha
@phaikodo tiền nào của đấy thôi, n7 up màn lên giá đó cũng khá ổn, còn ipad mini đắt hơn chả có vấn đề gì, bạn so sánh hơi nhảm nhất là về pin của em nó 😆. Đồ táo bao giờ cũng phải đắt hơn bọn kia, còn cứ nhìn cấu hình cứ mua tablet tàu í đảm bảo rẻ hơn nexus 😁
@phaikodo Nexus 7 HD+ gì đi chăng nữa với giá rẻ bèo bọt thì iPad mini retina mới cũng ko cần phải hạ giá, có tăng cũng xứng đáng thôi. Lý do là gì thì bạn cũng đã biết, có biết bao máy tính bảng Android trên thị trường nhưng chỉ có một và chỉ một iPad chạy iOS mà thôi.
@minhminh87 Hic.. Tớ nhận xét theo ý tớ là vậy ..tớ chỉ nói xem lại giá chứ không nói ipadmn phải rẻ hơn Nexus7 và không có chữ nào gọi là PIN ở đây ..sao cmt như híp dâm tớ thế.. Ai nhảm.. Bùn quá nha
@fRenzy Hỉu ý pố rùi.. với nhận xét trên chỉ dành cho người có tiền... Ai iu ipad nhỏ cũng mún nó giảm giá để có cơ hội trên tay.. Pố lại mún nó tăng giá cũng xứng đáng ..thế là tớ hết cơ hội mua thêm em nó rùi.. Thui chấp nhận xài ipad3 vậy... Hic
@phaikodo sài android trên máy tính bản thật sự chán.
Mai mốt cái gì cũng Retina hết,và phải chi Nokia làm cho cái N73 của mình củng Thành Retina;)
@Annlee Retina chỉ dành cho apple thôi bạn. Còn các hãng kia họ phát triển màn hình theo hướng khác
@Annlee có mỗi apple nó tự kỉ "retina" thôi bác ơi. Chuẩn chung của thế giới là HD, full HD. 😁
@nhoxwindypro Cái này là product identity mà. Nó làm cho sản phẩm của mỗi hãng khá biệt với hãng khác trong tâm trí người dùng.
Với người dùng thông thường, HD, full HD, 4K (uhd) hay retina cũng chỉ là cái tên mà thôi. Gọi thế nào cũng được.
@nhoxwindypro nhưng có dep hơn dc ratina ko dó mới là vấn đề.đung có thiếu hiểu biết thế.chưa ai dám so sanh vs dánh giá dep hơn ratina cả.biết bao nhiêu clip so sánh chăn ai dám kết luận đúng ko.android thì so với nhau so app làm gì.ai thít thì mua thui.
@tranngocdxd Về học lại chính tả đã rồi nói chuyện bạn ơi. 😃
Cả 2 thiết bị này đều được mong chờ nâng cấp màn hình lắm...
Giá mà như năm ngoái thì cháy hàng chắc luôn.
Ngon rồi, sẽ tậu 1 cái nexus HD chơi cho nó sướng
Ra đi đợi N7 3g rẽ sút. Nhu cầu ko cao nên ko đú theo

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@takun92 N7 3g có lâu rồi mà 🤔?
Tận Q3 hoặc Q4 cơ mà. Hóng thui!!!
tính mua N7 mà giờ nghe tin này không pik có nên mua không đây... khó khăn wá hix
Đợi gần một năm luôn, em biết trc là màn lên hd rồi mà vẫn mua. Đợi lâu lắm, mua luôn đi rồi tiền điện tiết kiệm đc do ít dùng pc laptop lấy mà nâng cấp. Tablet quá lợi ích luôn
@axl thich thi quat luon doi den bao gio =)) luc nao ra thi doi sau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019