Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[DIY] 2 cọng thun + smartphone = cam hành trình

cuhiep
5/8/2017 10:36Phản hồi: 94
[DIY] 2 cọng thun + smartphone = cam hành trình
Anh em cần hai cọng thung to to giống như cọng thun mà các bạn gái hay dùng để cột tóc là tốt nhất. Nếu dùng các máy smartphone cao cấp thì chất lượng hình ảnh và khả năng chống rung còn tốt hơn cả cam hành trình. Nếu có các máy 2 cam của LG thì còn có góc rộng hơn cả cam hành trình... nhưng dù gì cái này cũng để dùng cho ngắn hạn và vui vẻ. Nhất là khi anh em đi đâu đó chơi thấy cảnh đẹp cần quay một khúc ngắn để up facebook hay anh em ngồi ghế phụ mà thấy cảnh đẹp quá cũng có thể tự quay lại dùng cũng hay.

Để quay video bên dưới mình đã dùng điện thoại One Plus 5 quay liên tục 120 phút ( mỗi 5 phút thì ứng dụng camera hành trình mình cài vào nó tự động ngắt và quay lại thành clip mới giống như camera hành trình) trong môi trường trời nắng. Kết quả là điện thoại khá nóng nhưng vẫn chạy được. Anh em quay khoảng 20 phút hay 30 phút chắc là ổn.

Ứng dụng mình dùng để quay là: Autoboy Dash Cam BlackBox:
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.happyconz.blackbox

Lưu ý khi gắn là làm sao cho camera quay vào hướng giữa của xe là đẹp nhất, càng qua biên thì video sẽ càng lệch.

Link review One Plus 5: https://tinhte.vn/.../danh-gia-oneplus-5-suc-manh-sieu.../

tinhte_diy_camera_hanh_trinh_tu_dien_thoai_1.jpg tinhte_diy_camera_hanh_trinh_tu_dien_thoai_2.jpg tinhte_diy_camera_hanh_trinh_tu_dien_thoai_3.jpg
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ZaKaZaKy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tôi vừa đọc gì thế này =)))))))))))))))
khongmacca
TÍCH CỰC
7 năm
@ZaKaZaKy Anh em cần hai cọng thung to to giống như cọng thun mà các bạn gái hay dùng để cột tốt là tốt nhất. Híc đấy là cái chúng mình được đọc đó bác ah. híc, chị em mà dùng cái này để cột tốt của anh em thì làm sao còn là cột được, lúc đó e là nó oẳn tà là vằn mất xừ rồi ấy chứ...:mad:
@ZaKaZaKy Bạn vừa đọc
"DIY] 2 cọng thun + smartphone = cam hành trình"
khongmacca
TÍCH CỰC
7 năm
@khongmacca Vâng bác @cuhiep chữa từ cột tốt sang cột tót... cạn lời
@ZaKaZaKy Đọc chữ
sev
ĐẠI BÀNG
7 năm
Còn xe máy thì xài mấy cọng vậy a Hiệp 😃😃
@sev 69 cộng
Vmemory
CAO CẤP
7 năm
@cuhiep Quấn thêm nilon cho chắc, dễ bị 'phổng tay trên' lắm.
Android thì xài app dạng như Hidden Camera ấy, quay được vài tiếng mà không nóng máy, ít hao pin (do không bật màn hình). Trước thử con Lenovo A706 bị chai pin quay cũng hơn 8 tiếng liên tục
Đang kiếm có app nào ngon trên Windows 10 Mobile không mà chưa thấy cái nào ngon như bên Android, nó bắt buộc mở màn hình nên cũng hơi hao pin
ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vmemory Cũng Hidden Camera bác ơi.
Vmemory
CAO CẤP
7 năm
@ioiokkkk Đang xài nhưng nó chạy màn hình đen chứ không phải tắt luôn màn hình, điểm yếu của nó nằm đó, vẫn hao pin hơn so với tắt màn hình. Cái dở nhất là nếu để màn hình sau 1 phút tắt thì ứng dụng cũng ngừng quay luôn
DIY = Do it yourself, tiếng Việt là "tự đi mà làm" nhé các bạn. Gớm, ad cũng sính ngoại quá cơ. 😁
rymmy55
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Black Mamba
Tư tưởng nó đòi bỏ Tết Ta theo Tết Tây mà. Quen mịa cái gốc của mình.
http://vtc.vn/gop-tet-tay-voi-tet-ta-chung-ta-chon-phat-trien-hay-chi-quanh-quan-voi-vai-nuoc-lang-gieng-d297141.html
Qua mấy chốt nghi nghi làm quả này chống cháy đc đấy 🆒 , cơ mà em thấy vẫn khuyến khích làm quả Cam hành trình để tự bảo vệ mình trước các Pikachu hay các Ninja, cái bang,.. o_O
xversion1
TÍCH CỰC
7 năm
@cunatvechai Với các Pikachu thì cần gì cam hả bác, muốn phạt mình thì nó phải show cam của nó ra cho mình xem xem tội mình ở đâu.
@xversion1 Sáng sớm mấy anh quắt hẳn vào chốt tâm tình h bảo là xin 200k ăn sáng thì có j hình đâu mà coi 😁 bị 1 lần rồi nè. Lúc đó cần cam giấu trong người chứ cam hành trình hết việc làm rồi =))
xversion1
TÍCH CỰC
7 năm
@gotomo Xin đểu thế là ăn cướp rồi thì nói làm gì bác, chỗ vắng người thì đành để nó cướp thôi, chỗ đông người qua lại thì sợ gì bố con thằng nào.
trenmongsu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@gotomo đậu xanh nước dừa, ăn sáng gì mà tới 200 tệ, chả bù mình gói xôi 10 tệ còn đắn đo.
bác hiệp lại quảng cáo trá hình cho Khắc tên rồi
VTP21
TÍCH CỰC
7 năm
@anhtuanngoc Mình vừa định nói câu này lúc ở trên, đọc dần xuống dưới gặp bạn này nói rồi này. Kk
truongflying
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vậy "1 cọng thun + 1 bao ni lông" có phải bằng 1 cái bcs không?
@truongflying Không đc nhé... hoặc phải xoắn thun mấy vòng thì chắc nó tắc luôn 😁
@cuhiep Lần đầu tiên làm chuyện ấy
Mình thấy cái này kết hợp với app hyperlapse cho kết quả rất đã, ví dụ:
phhdinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đầu tiên là phải có xe hơi cái đã
Nên giảm độ sáng màng hình hết sức
Và mở max máy lạnh
@tienthanht919 App Dashcam chắc nó sẽ tự động tắt màn hình 😁 để tìm hiểu thử
conchuot
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep Đúng vậy, nó tự tắt màn hình, mình đang xài như cam hành trình bấy lâu nay, app đủ các tính năng cần thiết.
@cuhiep Em thấy đây là cách hành xác đt một cách có tâm nhất ^^
@tienthanht919 https://play.google.com/store/apps/details?id=com.happyconz.blackbox
@cuhiep a hiệp cho hỏi iOS có app nào tương đương k? em tìm trên appstore ko thấy
Mua con iPlock bị lỗi mà sài 😁
ý tưởng hay đấy
vĩa Cu Hiệp
Tìm bãi biển nào có chỗ đậu xe miễn phí sát bờ, có nhiều ẻm trẻ xinh đang tắm. Đảm bảo... đứt thun 😁 :D :D
App này chỉnh đc nhiều lắm
Screenshot_20170805-210443.png Screenshot_20170805-210504.png
Thay vì mua cái dashcam $100, gắn hẳn cái đt vài trăm trump 😁 chứng tỏ độ chơi.
Mấy ông viết bài tinhte này dùng máy gì mà viết sai suốt thế.
thinguyenkt
ĐẠI BÀNG
7 năm
OsmAnd DVR của OsmAND B.V.
https://appsto.re/vn/XX4C5.i
Em đang sài app này cho IOS. App làm cam hành trình tốt nhất trên IOS. Bản em dùng mất phí. Có cả tốc độ luôn
@thinguyenkt App này của bác hay đấy. Để mò thêm.
thinguyenkt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quangminh282012 Nếu bác mua thì em khẳng định là đáng tiền. Trước là 1,99$, giờ thì 45k thì phải . Em dùng cam hành trình HP f800x với iphone 5S thì 5S ngon hơn hẳn về màu sắc và rõ nét, có điều quay đêm thì chịu chết.
Oneplus 5 kìa!
hhdang61
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thánh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119