[DIY] Cách mình biến chiếc laptop hỏng thành PC độc đáo

Nhựt đây
21/8/2019 17:40Phản hồi: 309
309 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zero_kl62
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá đỉnh 😁
Hà Link 08
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trông đẹp quá bác ei. Trước em có con dell nồi đồng cối đá về sau bỏ đi phí quá 😔
davinkalin
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhiều khi cũng là một cái máy tính thôi, mà mình dành thời gian chăm chút nó. Sau khoảng thời gian ấy, tuy rằng cũng mệt đấy, tốn tiền đấy nhưng đổi lại là những niềm vui, những sự trãi nghiệm thú vị.
Chúc sức khoẻ bác, và chúc bác có nhiều ý tưởng độc đáo hơn nữa.
kì công quá, phục bác chủ thớt
sangery
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá đẹp và kì công. Bác am hiểu. Hiều thứ quá 😁
sangery
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cục đen đen nhỏ trước màn hình là gì hả bác? Có phải Liva Q không??
@sangery Không phải bác. Đó là cái hộp sạc của con Apple Watch thôi.

Zray
ĐẠI BÀNG
5 năm
bạn cho mình xin hướng dẫn phần kết nối HDMI với màn hình ngoài để vào được bios cả DOS không. Cám ơn
@Zray Theo mình biết thì có mainboard xuất đc ra màn ngoài khi còn ở Bios, có main thì ko. Main bác chủ thớt thì ko.
@Zray Mình cắm vô là nó nhận luôn chứ không có chỉnh gì hết bác. Mà có muốn chỉnh thì trong BIOS của nó cũng không có gì để chỉnh cả... Riêng mỗi khi cài Windows nếu ko gắn màn hình cũ vào thì sẽ ko cài đc thôi. Gắn màn hình cũ vào cài xong thì tháo ra dùng bình thường.
Zray
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nhựt đây vấn đề lap mình đang hỏng màn 😁
Tốn công lắm nhưng đẹp, nếu màn hình bị hư mà laptop vẩn chạy được thì mua cái cable HDMI nối vào dùng chung caí tv hoặc màn máy tính củng được.
chikaro24
ĐẠI BÀNG
5 năm
Link mạnh. Mình cực thích mấy project DIY
id@wn...
TÍCH CỰC
5 năm
Làm to to gắn luôn màn hình lên luôn cho gọn bạn. Để vậy cũng tốn diện tích quá.
bác hay vãi tèo 😁
hay thế bạn ơi
Quá kỳ công nhưng cảm nhận được đam mê nhiệt huyết của bạn trong dự án.
Bạn cho hỏi là nếu mình mua cái màn hình bự về rồi dùng laptop như là thùng máy tính bàn thì có ổn không?
@huutai_pasion Ổn bạn, dùng bình thường thôi.
i-boy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nhựt đây đã sẵn cái main trần thì bạn thay luôn cục tản nhiệt zin của laptop = 1 cái tản nhiệt to hơn tý, đảm bảo ko bao giờ CPU bị throttle luôn, nó mà lúc nào cũng boost max thì mạnh hơn bình thường cả 150% 🆒

VD như thế này:
@i-boy Thật ra thì mình cũng ít dùng nó lắm. Mình làm vì sở thích thôi, làm xong thì cũng để đó như món đồ trang trí trên bàn.
Giáo Vũ
TÍCH CỰC
5 năm
Đẹp thật
Đòi hỏi các bác có tay nghề cao ,IT kiêm thợ mộc 😆
phiden
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá chất!!!!
anhtruongftu
ĐẠI BÀNG
5 năm
DIY cái case cho K380 đi bác 😆
@anhtruongftu Tính làm cái case cho con K380 rồi gắn cái trackpad lên luôn đó bác 😁
Doãn Nhậm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tuyệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019