Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Độ nhạy của double tap to wake up trên lenovo A7000, A7000 Plus

Tiến Bell
31/10/2015 18:1Phản hồi: 13
Chào các bác, sau một hồi cân đo đong đếm thì em đã quyết định mua em Lenovo A7000 Plus chính hãng của TGDĐ. 2, 3 ngày đầu thì tính năng nhấn hai lần để bật màn hình của máy còn hoạt động ít nhạy ( lúc được lúc không, xác suất khoảng 1/3). Còn 2, 3 bữa nay thì nó tạch luôn, nhấn cả 100 lần họa hiếm nó mới lên được một lần ( em mua máy vào thứ 7 tuần trước 24/10). Lúc mới mua em có đem ra hỏi nhân viên thì được trả lời là do miếng dán màn hình che mất cảm biến. Sáng nay em lại đem ra thì anh hỗ trợ kĩ thuật vọc một hồi, sau đó đến con A7000 ngàn đang trưng bày vọc và kết luận với em rằng do dòng này mới tính năng chưa ổn định, anh ấy có thử ở máy trưng bày thấy cũng vậy, nếu em muốn thì sẽ hỗ trợ cho em đổi qua dòng khác chứ đổi máy khác rồi cũng bị lỗi này thì mất công. Em đến máy trưng bày test thì thấy nó hoạt động khá nhạy chứ không như máy em, chỉ có lúc tắt tính năng này đi rồi bật lại thì nó không nhạy lắm thôi. Em đang mang máy về suy nghĩ, các bác có xài con này rồi cho em hỏi máy các bác có như thế không?
À còn tính năng mở khóa bình thường (vuốt sang trái hoặc phải ở dưới cùng màn hình) cũng không hoạt động nốt, tính năng mở khóa máy ảnh với mở khóa chrome thì hoạt động bình thường.
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cũng bị như bác và đang muốn xem ai biết fix lỗi này k , bác up rom lên chưa
Mình cũng bị, thi thoảng nhấn ko có phản ứng nhưng tình trạng này ít.
Có bác nào biết root a7000 plus chưa nhỉ?
duaxiem
CAO CẤP
8 năm
đang xài k3 note, xác nhận là lâu lâu bị đơ tính năng double tap
Mình đang dùng a7000, mình thấy tính năng double tap trên máy hoạt động tốt, chú ý là không được để tay che cảm ứng tiệm cận, gần loa thoại.
Con p70 lên 5.1 thì mất luôn.nản
sku94
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này do cảm biến tiệm cận các bác ạ, trc dán máy em bị che cảm biến đâm ra cái 2tab k hoạt động. Nhưng từ khi khoét cảm biến là nó hđ bt, chỉ có điều khi móc đt từ túi ra thì nó k hđ, e nghĩ do cái cảm biến tiệm cận mà ra thôi, khi để trong túi nó tự tắt đi, thiết nghĩ nếu root máy mà bật liên tục đc cái cảm biến là cái 2tab ok ngay 😁
Tiến Bell
ĐẠI BÀNG
8 năm
uhm, em hiểu rồi, tks bác. 😃
shado
TÍCH CỰC
8 năm
có bác nào xài lâu cảm ứng bị đơ đơ ko ?
duaxiem
CAO CẤP
8 năm
em đã đang xài con K3 note và máy sắp tới mua (nếu có) sẽ hok có hàng Lenovo trong danh sách.
Tiến Bell
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chuẩn bác ạ, em cũng nghĩ thế.
Con A7000 + của em xác định là lâu lâu đơ cảm ứng, camera thì 13M mà chụp quá tệ, biết thế hồi đó em mua con redmi note 3 cho tiết kiệm chi phí.
Của e cũng tương tự các bác ạk. Cảm ứng thỉnh thoảng đơ, double tap cũng chập chờn, camera thì chụp đủ sáng và macro khá tốt còn chụp thiếu sáng thì hơi tệ .
Đây là ảnh e chụp trong điều kiện đủ sáng bằng a7000plus
DungSoToi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Danh gia cua tui la may anh trung binh kha
pin trung binh de nong
Co loi vat va lag (that kho hieu vi no co 2gb ram chip 8 nhan)
hinh nhu con co gi do nua nhung chua nho ra
Neu ai muon mua dt moi co lẽ nen thu mi4 or honor 4c Đó là điều tui lam neu dc quay lai ngay mua a7000+

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019