Đổ xăng A95 hay A92?

chuyengiaphaxe
12/10/2014 17:34Phản hồi: 615
615 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng không để ý đến 92 95 nhưng đọc xong bài này, đi đổ A95 thì con Air Blade 2012 của mình đi khác hẳn, máy êm hơn, mịn ga hơn, khi đi ở tốc độ thấp không bị giật giật. Trc mình đổ A92 thì khi từ lúc khởi hành mà lên ga từ từ là nó bị khựng lại 1 tí, khi đi ở tốc độ 20 - 30km/h là tốc độ không đều, không mịn.
danh sách không có dòng Nouvu nhỉ?
phân biệt đối cmn xử roày 😕
Mình đang đi Airblade dùng A92, giả sử mình pha thêm A95 vào tthì điều gì sẽ xảy ra?
@mr.yen Xe vẫn nổ máy và đi bình thường bạn à, và lần tiếp theo bạn nên đổ A95
voi_beo
ĐẠI BÀNG
10 năm
sang mĩ đi rồi 95 vs 92, éo mẹ h mà hỏi thím nào giám giơ tay " em phân biệt được 95vs92 " chắc im tịt, với cái kiểu bán xăng ở việt nam, ăn cắp từng con số, pha lẫn lộn từ xăng 90 với xăng 92 để ăn giá,
ngày xưa tổ sư bà bà đi xe từ đầu tuần tới cuối tuần toàn đổ 92, thế mà mở bình xăng ra soi đèn pin vào vẫn đỏ au.
ngày xưa tổ sư bà bà còn phân biệt được màu sắc xanh-đỏ, h nhìn 95 với 92 chẳng thể phân biệt được nổi, liệu giang hồ còn ai có đủ bản lãnh đứng lên " tôi đang đi xăng 95 " kiểm định chất lượng cây xăng toàn để sẵn 1 chai riêng, cứ 1 tháng đến ngày các con giời đến lấy mẫu đó về.....đổ vào xe chạy để kiểm định, tổ mẹ chúng nó ai biết được chúng nó có kiểm định hay không ? còn người dân từ trước vẫn bị trộn hàng 90 vs 92, h có thánh cũng chào thua khi vẫn cái kiểu " ai giám chém thằng petrolimex" nên cái cảm giác vọt hơn ấy nó rất mơ hồ.
@voi_beo chả cảm giác j nhưng mà đổ 95 vô cùng 1 số tiền với 92 thì đi dc nhiều km hơn đó, mặc dù thể tích ít hơn đổ 92, cái này là thực tế.
traiminot
ĐẠI BÀNG
10 năm
e đi xe đạp điện đổ xăng nào nhỉ ra em toàn nói đổ đầy can cho cháu
phongvip988
ĐẠI BÀNG
10 năm
xăng nào số to hơn chắc tốt hơn =))
chất lượng xăng bên mình thì a95 chỉ bằng a83 bên tư bản thôi. Người tiêu dùng toàn bị lừa dối thật là buồn quá đi....
sao cái bảng trên ko có xe novo 5 nhỉ
Xe cub 50 thì đổ xăng nào :v
Các bạn có bao giờ để ý khi đổ xăng ở cây xăng trung tâm tp không? Có thâys nhuững người đi oto, sh, airblade, lead vv... họ xếp haàng đổ xăng a95 k? Bởi vì họ hiểu dc động cơ mà phương tiện họ đang điều khiển nó cần j
Cup, wave, future, dream vvvv.. a92
Vậy bạn hãy tìm hiểu tỷ số nén của xe bạn đang chạy neus là từ 10:01 trở lên thì cứ a95 và trở xuống thì a 92, thân

y
Rẻ là ghẻ đó bạn ui
trantung998
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cây xăng cầu vượt ngã tư Vọng có bán A95 không mấy bác
mythoa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm nhận riêng :
- 95 bốc hơn .. máy êm hơn - nhanh hết hơn!
- 92 hơi bị đì và nặng - chạy dc xa hơn
Xem em wave RSX 100 - Xăng 95 - 1000km thay nhớt Castrol 105k 1 lít - Chạy đường sài gòn.
Hết !
Xe số thì 92, ga thì 95 😁
trantung998
ĐẠI BÀNG
10 năm
exciter đổ xăng E5 được không mấy bác :|
vuhonghai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vậy vào trạm xăng mình kêu họ đổ 95 ở cây nào cũng đc à các bác, hay là có chỗ đổ riêng 95

Em vào trạm xăng toàn kêu họ đổ 50- 100k thôi chứ cũng chưa chú ý vụ này lắm cho đến khi đọc bài này 😕
Có lẽ phải ngâm cứu vấn đề này thêm.
Nhưng dù sao cũng cám ơn những thông tin hữu ích mà chủ thớt đã chia sẻ.
😃😃😃
tuanvuespn
ĐẠI BÀNG
10 năm
hôm qua vào cây xăng ở trc đh quốc gia đổ em bảo cho em 50k a95 mà nhân viên bán xăng nhìn e như sinh vật lạ.
p/s em đổ lúc tan tầm hơi đông người đổ xíu
dvietnam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuanvuespn Đã bao giờ bạn đổ 5k tiền xăng chưa 😁
huynam994
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko để ý mấy là xăng A92 hay A95, chỉ biết ra bảo đổ em,cháu 50k... thôi (chắc 85% người đi mua xăng toàn là như thế này) 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019