Đổ xăng A95 hay A92?

chuyengiaphaxe
12/10/2014 17:34Phản hồi: 615
615 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình toàn đổ A95 cho Axelo của mình. Đơn giản, nó bốc và tiết kiệm xăng hơn A92 😁
@Thai_Newbie thật không bác sao em thấy mấy bác toàn nói nên đổ A92, chiều về thử 95 xem thế nào
mrpious
ĐẠI BÀNG
10 năm
kích nổ sớm là hiện tượng knocking 😁
Hehe...không thấy cái xe cùi Ya xuồng của mình trong danh sách 😃
Sắp dùng E5 đến nơi rồi bàn cái 92 với 95 làm gì?
Sắp dùng E5 đến nơi rồi bàn cái 92 với 95 làm gì?
tunanh
TÍCH CỰC
10 năm
92 hay 95 gì cũng là TDTT thôi, nhà e công ty kế toán hay làm sổ sách cho mấy cây xăng thì thấy lượng 95 nhập ít hơn 92 nhiều, đa phần pha với nhau hết
Các bác có thấy cây xăng nào bán xăng 83 không? Nhưng e làm sổ mấy cây xăng tháng nào cũng nhập vài chuc ngàn lít về hết đó 😁
Tự suy luận :3
@tunanh Trộn vào a92, vs a95 đó bác:p
A92 bị trộn nhiều hơn nên giá rẻ đó
@tunanh Đau lòng. Hiện tường này ở cây xăng tư nhân hay nhà nước vậy bác?
@tunanh Bác này nói đúng nè,tui mua chiếc grande đổ xăng chỉ có hai chỗ thôi (thằng COMECO). Đi được 500km,ra bảo dưỡng, thằng KT lấy cái bugi ra coi,nó đen thui.Nó kêu tui ra nói là anh đổ xăng ở đâu mà mới đi 500km mà bugi đen thui, xăng đó là xăng bị pha...blah blah. Nghĩ lại thấy cũng thắc mắc,nhưng nhờ bạn này nói tui mới được giải đáp thắc mắc rồi. Tụi xăng dầu này đã giàu còn muốn giàu hơn, ăn chặn ăn bớt tiền của nhân dân phải làm cực khổ mới kiếm được tiền. Không biết đất nước này bao giờ mới khá nổi,hic.
tunanh
TÍCH CỰC
9 năm
@nhdungtt Ở trong chăn mới biết chăn có rận 😃
muabanvnvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hình như có bài viết về vấn đề này, ở trên này, lâu rồi, bài này viết lại?
badweather
ĐẠI BÀNG
10 năm
@muabanvnvn Phải viết lại để thế hệ sau biết chứ.
pikaro
ĐẠI BÀNG
10 năm
thắc mắc tợn, giờ thì biết rồi 😁
Ô tô thì sao tinhte ơi.
@Apple Haters 2.01 Oto chạy xăng thì a95 hết nhé
Ngày xưa khi mới có A95, mình cũng toàn đổ.
Nhưng sau đó nghĩ lại: lấy gì đảm bảo đây là A95? Người ta dùng A92, thậm chí xăng M8x rồi dán mác A95 vào thì làm sao biết. Nếu biết cũng làm gì được nhau? Chưa kể nhiều nơi nhất là ngoại ô, chỉ có A92.
Sau đấy rộ lên phong trào “bỗng dưng muốn cháy”, từ xe máy cho đến ôtô. Nghi vấn tập trung vào xăng lởm. Cuối cùng cũng chìm nghỉm, chả có kết luận nào được đưa ra cả. 🆒
Hiện tại mình đổ tùy hứng. Thấy cột bơm nào vắng thì lao vào. 95 hay 92 cũng được. 😁
Mới đây có thêm E5 rồi. Tuy nhiên nên đổ hay không thì mai mốt Tinhte cũng sẽ có bài viết thôi. :p
@LRA Cái thứ 2 thì tuy , mà đa số dân ta thiếu ý thức trước đã , vo bơm xăng thì moc con ip ra nghe miệng ngậm thuốc chán thế đấy . Có đợt thằng đi camry kia bơm 1m5 xăng a92 bơm xong nó hô thiếu vài lít trong khi hôm ca trực mình đếch có lưu chiết khấu , mình nói tùy khu vực giá xăng khác nhau thế là nó ABC thế là bơm thêm cho no 100k nữa , mất công toi 1 ca trực :eek:
@tobe2405 Cây xăng mình kể mà có ông mang can xăng đến (chính xác là chai dầu 5 lít). Xách thẳng vào phòng điều hành, làm ầm lên “tụi bay bán cho ta cái thứ xăng gì đây”. Mình nhớ là nước
trong chai có màu vàng.
Mấy hôm sau mình bị đổ gian. Rồi vài hôm nữa, cũng cột bơm đó, con mụ đó. Trong khi mấy nhân viên khác thì không. Từ đó mình tạch.
Rồi còn mấy vụ cháy xe. Từ Bắc vào Nam, cây xăng lớn nhỏ hay bán lẻ.
Đi học lái xe, ông thầy kể ngày xưa còn có trò trộn dầu vào xăng, kết quả là nhiều xe hỏng máy.
Chỉ đích danh ra hay khiếu nại thì có tác dụng gì? 1 là nó kéo cả băng nhân viên vào đuổi đi. Nếu cơ quan chức năng có đến kiểm tra thì cũng không vi phạm, chỉ là sai sót.
Cái này rất nhiều người cũng đã gặp & cùng ý kiến rồi chứ có phải 1 mình mình đâu.
Bác đọc khoảng chục trang chủ đề này cũng sẽ thấy.
@tobe2405 Bác mới gà.cái vụ màu sắc thì nói thiệt,nó pha phụ gia vô dễ như ăn cháo.1 l nó lời thêm mấy trăm đồng bác nghĩ là ít hả? Bọn nó rảnh chứ,quá rảnh nữa là khác 😁
@tobe2405 Bác k thấy k có nghĩa là k có 😁 nó đong 1l có khi còn k đủ ấy chứ.nhân viên thì kiếm đủ chiêu để lừa $ khách hàng,bác nghĩ bọn nó k dám tráo xăng trục lợi hả? Lâu lâu lại thấy vụ phóng viên quay lén xe bồn ra chỗ vắng rồi pha xăng đó,bác k biết sao?
K phải tất cả cây xăng đều vậy,nhưng mà giờ rất nhiều người chỉ để ý lợi nhuận thôi.bác ngây thơ quá.
Cái nào rẻ thì dùng cái đó
sirius lúc mình đổ xăng 92 chạy ì, ko ngon. đổi 95 xe chạy ngon, bóc
hay đổ 92 nhưng sau bài này sẽ đổ 95 😃
Ko để ý lắm. Mình đổ xăng thì lựa vị trí nào tốt thì cho xe vào chứ ko có lựa cột a92 hay 95 😁. Chắc h đổ A95
yelliver
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đi exciter và trước giờ toàn đổ A95, nhưng khổ tội ít cây có A95 quá
Sau đây là 1 số cây có A95 mình hay đổ 😁
cây xăng trên đường Tam Trinh gần cầu Mai Động
cây xăng trên đường Định Công (từ Giải Phóng đi vào chưa đến cầu Định Công)
cây xăng gần ngã tư sở, trên đường láng
cây xăng trên đường láng gần đoạn rẽ vào Yên Lãng
cây xăng cạnh Pico Xuân Thủy
cây xăng trên đường Nguyễn Trãi ko nhớ rõ địa chỉ :D
Mình ko cảm nhận đc, nếu cứ đổ 1 loại xăng nhưng ko nói nó là A nào, đến cuối tháng có người hỏi bạn đi có phân biệt đc xăng nào ko?chắc trả lời là ko quá
chuot2411
ĐẠI BÀNG
10 năm
95 tốt hơn 92,ngày xưa thầy dạy hóa học kêu thế,vì vậy 95 đắt hơn.mới mua xe nên chạy 95 trước.sau đó thì chạy 92 cho tiết kiệm.
chymchym
ĐẠI BÀNG
10 năm
cứ đổ và chạy để coi xe nó đùng đùng hay ì ì
Sang năm sử dụng xăng E5 hết rồi. 😁. Cơ mà đổ 95 đi mướt hơn chút.
qua sig co xăng 98 thì sao ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019