Đổ xăng A95 hay A92?

chuyengiaphaxe
12/10/2014 17:34Phản hồi: 615
615 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dungupq
ĐẠI BÀNG
10 năm
đi con xe xấu vào hỏi A95 bơm chơi,thằng bơm xăng nhìn mình như thằng trên trời rơi xuống.😃
traiyeu9999
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dungupq Mình làm ở cây xăng hôm bửa có chú củng gần 60,chạy chiếc 50 củ lẵm rồi hỏi mình có xăng 95 không,mình trả lời không vậy là chú bỏ đi luôn,bây giờ nhớ lại vẩn cười.
mình pcx luôn đổ 95, đắt hơn 400đ đi êm ru, zọt hơn ở tốc độ thấp bảo vệ môi trường tội đếch gì 😁 nhưng mà 95 kéo max đc 105, trong khi 92 max đc hơn 110, nhưng chả mấy khi đi thế nên vote 95 :D
@"New Hero" 95 thì máy nóng hơn đi đường dài or kẹt xe lau thì xe dể die hơn. Xe hơi thì em toàn đổ 87 chạy vi vu leo free way toàn kéo 70-75mph.
Novou 5 chắc đổ dầu chạy 😁 , ko thấy trên list
vnblue
TÍCH CỰC
10 năm
các bác tin là có thể mua A95 được à?
@vnblue sao lại ko, đổ vào xe đi biết liền, nó khác hẳn luôn ấy 😁
@vnblue Có chứ bác, a95 60% thôi😁
ủa, chứ động cơ xăng ko phải là được kích nổ hay sao mà lại là nén nổ nhỉ?
@Mr Prince Kích nổ bạn nói chắc là xe 2 thì rồi không có nén chỉ có đốt và xả thôi
@thik vọc ko đâu, lúc mình học thì chỉ có động cơ diezel là mới nén nổ thôi, còn xăng rất dễ nổ nên ko thể dùng cách nén dc vì nó sẽ nổ sớm và tất nhiên là ko dc
@Mr Prince nhưng mà xăng chỉ số octan thấp mà bị nén nó cũng nổ sớm hơn đó bác à. VD như 9,5:1 là phải xài 95 rồi. Nếu động cơ bác là 11:1 mà lại đổ 92 thì lúc piston nó nén tới 9,5:1 thì nó đã tự nổ trước rồi (thay vì phải chờ tới khi nén tới 11:1 như thiết kế thì bugi mới đánh lửa), ý là vậy
w3blake3w
ĐẠI BÀNG
10 năm
Theo topic thì cái lý đổ xăng phù hợp là chuẩn.
Ngặt nỗi thực tes thì mình chả biết có nhận xăng chuẩn từ người bán hay không thôi.
ntkien0502
ĐẠI BÀNG
10 năm
Còn xăng E5 là xăng sinh học có chỉ số Octan bao nhiêu xài cho xe nào dc ko thấy đề cập đến vậy.
yelliver
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ntkien0502 khoảng 93,5
manhvuphan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có một kinh nghiệm của bác thợ xe máy chỉ là nên dùng xăng sinh học E5 (tương đương A92). Loại này vừa rẻ mà sạch, không bị pha tạp chất, nên máy xe sẽ bền hơn so với chạy xăng bình thường. Thế là từ đó em cứ xài E5, bất quá thì dùng A95 cho chiếc Fu 2013 của em. Chạy ngọt và bốc lắm!😃
@manhvuphan khổ nỗi kiếm xăng E5 khổ quá bác à, haizzzz
Appoda
ĐẠI BÀNG
10 năm
@manhvuphan Bác đổ E5 ở đâu chỉ em với ạ ?
@Appoda PV oil và comeco có 1 số chỗ đổ. Ở HCM thì PV Oil Phổ Quang hoặc Comeo ngay vòng xoay trên Lý Thái Tổ.
manhvuphan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Appoda Một số cây xăng COMEX, PV oil cũng có đó bác. Gần chợ Vườn Chuối quận 3, Nguyễn Đình chiểu; Hàng Xanh; đầu đường Võ Thị Sáu...em hay đổ xăng mấy chỗ này.
Kinh nghiệm là nên đỗ đầy bình sẽ tránh kẻ gian lợi dụng!😃
đụng cây nào là chơi cây đó, chả cẩn biết 92, 95 gì cả
nokishock
TÍCH CỰC
10 năm
Em chạy xe của gấu (Honda Click Gen 1) thì đổ xăng 92 hay 95 vậy các bác ? 😃
Chán nhĩ? Thời buổi hiện đại, làm ăn toàn gian dối, "vàng thau lẫn lộn".
L3Dzuong
TÍCH CỰC
10 năm
Mình chẳng bao giờ để ý cái vụ xăng này ,cư vào cây xăng kêu sô tiền họ đổ gì mình cũng ko để ý.mà hình như đa phần mọi ngươif đều đổ giống mình cả xe số lẫn xe ga
mrlucky90
ĐẠI BÀNG
10 năm
LX125ie đổ A95 đi được quãng đường nhiều hơn A92 tầm 10km mặc dù cùng số tiền chỉ đổ được ít xăng hơn. Cơ mà nhiều cây xăng ở HN còn không có A95. Loại này thấy đổ cho ê tô là 9 :v :v
Em đi Wave mà toàn đổ xăng máy bay Aviation gasoline 😁
kiennams
TÍCH CỰC
10 năm
chỗ mình toàn A92 thì móc đâu ra A95 để đổ.k lẽ phi xe cả chục cây để tìm A95 đổ rồi lại đi về ak`
red_black
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình chạy Sirius RC 2010, nghe nói các đại lý toàn bán xăng pha làm cho tỷ lệ octan hạ thấp nên đổ A95 để bù trừ. Mà đúng thật,A95,chạy máy êm, lên ga cẩn thận thì không bao giờ dưới 60km/lít.
Mình thì chỉ đổ xăng A95 và có thể yên tâm rằng con xế yêu của mình đang được chén xăng chất lượng...A92. Hehehe...
đổ loại 69 thì hay hơn
kumam00001
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình vô toàn tự nó đổ,cũng k biết là 90 mấy nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119