Đoàn thám hiểm quân đội Anh xác nhận MTXT Toughbook không thể hỏng

cuLong
28/5/2012 17:20Phản hồi: 188
Đoàn thám hiểm quân đội Anh xác nhận MTXT Toughbook không thể hỏng
Trong một hoạt động thám hiểm Nam Cực và cũng nhằm kỉ niệm 100 năm ngày mất Robert Falcon Scott, một đoàn thám hiểm do quân đội Anh dẫn đầu đã đi đến vùng cực nam của Địa cầu để tìm hiểu về sự ấm lên (nhiệt độ) ở nơi này. Trong chuyến đi, họ đem theo 4 máy tính siêu bền Toughbook model CF-31 và CF-19 của Panasonic để phục vụ công việc.​
Đoàn thám hiểm được chia ra làm 3 nhóm tỏa ra đi vào sâu trong Nam Cực, phía bán đảo Arm. Stuart Fletcher, đội trưởng nhóm Red Team 1 cho biết rằng các máy Toughbook mà họ đem theo rất bền bỉ, nó giúp họ gởi email để giữ liên lạc với mọi người, cập nhật lịch hành trình, cảnh báo, ghi chú thông tin cũng như lưu trữ hình ảnh. Fletcher cho rằng các MTXT thông thường sẽ không thể chịu được khí hậu khắc nghiệt ở nơi đây: "Chỉ một phút trước chúng tôi còn ngồi trong nhiệt độ ấm áp của khoang máy bay, thì ngay sau đó đã nhảy ra ngoài cái lạnh tê cứng âm 15 độ C. Nó (Toughbook) chịu được mọi thứ: lạnh, nước, rớt... nói chung, chúng tôi không thể phá hỏng nó".​
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1dc7
ĐẠI BÀNG
12 năm
nó rất là đắt 😃
@liamPham Hi thêm nhiều thông tin... Liked 😁
sangthu1396
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyencong37 Đang đợi bác thiết kế đó
phuan
TÍCH CỰC
12 năm
@1dc7 bởi vì nó siêu bền😃
Toughbook thì khỏi phải bàn về chất lượng rồi, chỉ là nó chỉ phù hợp với các công việc thám hiểm hay quân sự thôi.
màn hình không có kính cường lực🆒
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@Kevotinh151091 kính cường lực mà làm cho màn 10 inch đổ lên có khi rơi là vỡ đấy. con này ném từ tầng 3 xuống chả làm sao cả
never_back
ĐẠI BÀNG
12 năm
trâu thê:rolleyes:
anhhung7461
ĐẠI BÀNG
12 năm
nồi đồng cối đá là đây
shakalaka
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhhung7461 avata chất quá:rolleyes:
Ngày ngày xách con này đi làm cũng tiết kiệm được khối tiền tập GYM 😁
Thua FX casio hết 🆒
@fancy90 Ai bảo bác là 0 độ! ;)
@libralumos thì tầm đó thì có đủ giết con fx casio ko :d
@fancy90 😁 Chưa chắc, vì bên Nhật với TQ có nhiều nơi nhiệt độ mùa đông dưới 0 độ... Em đoán là nó vẫn sài được... 😃
@galeri đồng hồ fx casio 120k 😆 1 thời tuổi thơ qăng quật bền bỉ
lỳ như ổ bánh mì lâu ngày 😆
Có bán mình mua cũng trả dùng vào việc gì hehe
sangthu1396
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iphone368 chém vừa thôi bác, bác có tiền mua đâu mà dùng
@sangthu1396 không có tiền thì mới chém, mà có tiền cũng trả mua
mamtrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nồi đà cối đống...
Mình trước thích một cái toughboọkz đời 1. Định mua lại secondhand của akiba. Sau thôi ^^
to hơn cả cái vali của mình hix 😕
nhìn cái máy khủng quá 😃
Cho mình đi thấm hiểm mà phải vác em này đi thì chắc chết mất. thà mang Ipad còn xướng hơn, hỏng thì mua em khác thay thế
@nguyenthanhkim người ta cần là cần nó sống sót để hoạt động, chứ ai cần 1 thứ vừa tới nơi đã hư rồi về nhà mua cái khác thay thế
Hiryuu128
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenthanhkim Hơ, iPad của bác có được khả năng hoạt động ở Nam Cực, nhiệt độ -15 độ C à, đến lúc đấy nó hỏng thì không có cái mà giữ liên lạc chứ ở đấy nói cái kiểu hỏng thì mua cái khác của bác, làm như dùng ở nhà vậy, rõ là chưa đọc bài mà đã comment rồi...
dauphuthui
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenthanhkim lên đó máy ipad của bác hư rồi bác gửi mail bằng niềm tin a.....
@nguyenthanhkim bác nói chuyện thông minh tí bác. bác xách con ipad ra bắc cực âm 20 độc C liệu ipad sống dc bao nhiêu lâu. bác chả biết gì về dòng panasonic toughbook thì đừng nói lung tung. đề nghị bác lên youtube gõ vào toughbook test mà xem nó chịu dc khắc nghiệt cở nào
dinhduoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
thám hiểm leo núi mà mang theo con này lên nửa chừng rồi chắc muốn axít đi cho nhẹ nợ nhỉ
@dinhduoc Chém nó vừa vừa thôi...
Vậy pin thì sao nhỉ? o_O Sạc ở đâu vậy nè
le.tatthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huutai_pasion PIN CHẮC CHẮN LÀ TRÂU BÒ RỒI . SẠC PIN HẢ ..?...THEO MÌNH NGHĨ : QUAY TAY (CÂU HỎI HẾT SỨC CHÉM GIÓ )
@le.tatthanh Bác chỉ được cái hiểu em. 😁
@ThanhNgoc_521 Mình nghĩ gió thì thừa mà mặt trời thì thiếu bạn ạ
liamPham
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huutai_pasion Rất đúng, trên những vùng thưa dân cư gần Bắc cực mỗi nhà đều phải có một máy phát điện quay tay nhỏ để xạc cho Laptop, Cellphone bộ đàm trong nhà và một trong xe Ô tô cho những trường hợp khẩn cấp.
đi với dép tổ ong huyền thoại thì thành bộ đôi hoàn hảo 😃
trieuXIBO
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko biết cái câu nồi đồng cối đá từ bao h dc sử dụng vào công nghệ nhưng mà nồi đồng thì cũng nứt mà cối đá cũng phải mẻ.
NoNaMe1984
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trieuXIBO Không biết phải dùng bao nhiêu cái đầu với bộ óc như bác đập vào để cho nồi đồng nó nứt và cối đá phải mẻ nhỉ ;))
sychung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trieuXIBO Theo cách nói của bạn thì mình nghĩ câu "nồi đồng cối đá" nghĩa là cho vào nồi đồng luộc và cho vào cối đá bạn giã cả đêm cũng chẳng si nhê gì.
Ấy là mình chém thế!
trieuXIBO
ĐẠI BÀNG
12 năm
@NoNaMe1984 bác lại nói bậy rồi, cái gì dùng lâu mà chả phải sứt mẻ chứ
Vứt xuống ao liệu có... không nhỉ? 😁
@libralumos Kín thế mà , đóng lạo rồi thì quái thú cũng ko làm j` được :D
Laptop mặc giáp sắt vào có khác 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế