Đoạn video 5 giây này có thể làm crash thiết bị iOS

Duy Luân
22/11/2016 21:19Phản hồi: 68
Đoạn video 5 giây này có thể làm crash thiết bị iOS

EverythingApplePro và nhiều người dùng cho biết khi họ chơi 1 đoạn video đặc biệt trong Safari, nó sẽ khiến iOS bị tràn bộ nhớ và cuối cùng là máy sẽ đơ hoàn toàn, chỉ còn cách reset bằng phím cứng để trở lại bình thường. Đoạn video 5 giây này xuất phát từ một app tạo video vui vẻ Trung Quốc, có khả năng trong lúc app kết xuất thành file MP4 thì đã có lỗi xảy ra và iOS không thể tự xử lý lỗi đó. Người dùng reddit cho biết vấn đề xảy ra từ iOS 5 cho đến tận iOS 10. Lúc mới mở video, máy vẫn chạy nhanh như thường, nhưng nếu bạn để nó tiếp tục chạy background và thoát Safari ra thì cỡ 10 giây sau là các hiện tượng đứng, giật sẽ xảy ra. Hiện tại người ta chỉ mới xài lỗ hổng này để chọc phá người khác, nhưng biết đâu nó có thể bị lạm dụng để khai thác lỗ hổng bảo mật nào đó thì sao? Apple chưa đưa ra phản hồi gì liên quan.

Vấn đề nói trên chỉ diễn ra với những file video thô nên bạn không phải lo lắng nếu mở link YouTube hay các dịch vụ xem video nổi tiếng khác (vì chúng đã được nén và xử lý khi upload). Cách đề phòng hiện nay đó là bạn cần cẩn thận khi mở các link video mà người khá gửi cho bạn, nhất là các link từ tên miền vk.com và testtrial.site90.net. Có thể ai đó sẽ dùng các dịch vụ rút gọn URL để che mắt bạn, nếu lỡ click vào thì nhấn phím nguồn + home (iPhone 6s trở về trước) hoặc nguồn + volume down (iPhone 7 trở về sau) để reset thiết bị.

Đây là đoạn video sẽ làm crash iPhone của bạn nếu xem trực tiếp, ở đây vì nó đã được upload lên YouTube rồi nên bạn có thể xem mà không gặp vấn đề gì

68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bữa ni cứ thấy gui link là fai cẩn thận thôi
Có link không mod Duy Luân thử cái xem sao?
Cho xin cái link 😁
zdng12
TÍCH CỰC
7 năm
có link ko ạ
bó tay 😕
Đang cầm android ai có video gốc cho test phát =))
😃😃 clip nhanh quá....mình còn chả xem kịp. Iphone bị treo là phải rồi 😁:D:D
X-one
TÍCH CỰC
7 năm
Trước đây cũng có 1 đoạn tin nhắn tiếng ả rập, nhắn qua tin nhắn SMS là iPhone bị khởi động lại khi ở ra để đọc.. he he he
@X-one Nokia ngày xưa cũng có vụ sms này! :v
MacOS liệu có còn bất khả xâm phạm?
@calvin68 Hqua minh đọc thì không có cai nào bị hết, ngoài trừ ios
@calvin68 MacOS bất khả xâm phạm từ bao giờ vậy???
@quangthangnguyen199 Ah, thì mình thấy rất nhiều bạn nói vậy và tự hào về điều đó nên mình nhắc đến để mấy bạn đó vào cmt . 😃
@calvin68 Mac os ko bị
@calvin68 Đang nói về iOS lôi Mac vào làm chi???
Giờ thấy link lạ tốt nhất đừng vô, nhất là trên fb.
Iphone cấu hình yếu quá không coi kịp nên bị não đó mà.
cứ như creepy pasta ấy nhể 😆
cho các bác cần test 😃

https://vk.com/doc106491973_439166823
hoặc đây
http://informatica-cals.nl/mdogan/vk/test.html

đổi thành mp4 nhé
@cunatvechai nguy hiểm thiệt máy đơ ra 15' mới trở lại được.
http://informatica-cals.nl/mdogan/vk/test.html
Cứ nghe iOS rất ổn định, mà dễ bị tổn thương vậy sao, cũng ngạc nhiên, hay là tại cái clip nó xấu xa😁
Các bác cho e hỏi ngoài lề xíu. Cái 7 plus của e sao màn nó ám vàng nặng quá. Cái này là máy nào cũng thế hay máy e bị lỗi. Duyệt web mà cái nền nó cứ vàng vàng khó chịu quá.
holigan002
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nightingale1987 hồi mình xài 6s plus nhớ có chức năng chỉnh á bạn - không phải lỗi - lên googles search người ta chỉ cho cách chỉnh (cái này dùng để đọc truyện chữ vào ban đêm sẽ đỡ mỏi mắt thì phải)
huuloc12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@eveningstar2709 chắc bác bật nhầm night shift rồi :v vào setting xem thử xem bác
@dangtu4444 Sao bác suy nghĩ tiêu cực thế. Đơn giản là e cần 1 cái dt màn to tí để tối lướt web, xem phim. Còn công việc của e phải di chuyển ngoài đường nhiều nên đi làm cũng chẳng mang theo. Cái gì ko biết thì e hỏi chứ có gì mà bác gọi là thể hiện. Mà thời buổi này bác còn nghĩ cái mua cái điện thoại để thể hiện thì... Điện thoại chính em đang dùng là 5s. Tối mở 2 máy lên thì thấy cái 7+ nó ám vàng nên e thắc mắc tí. Chán bác thật.
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
@Nightingale1987 😁 Chả có gì bận tâm cả ai cũng thế, nhiều cái đơn giản mà không biết ấy chứ, mỗi người chúng ta chỉ nên chuyên 1 lĩnh vực, nhiều quá thì quá tải CPU mà chúng ta không nâng cấp như máy tính được 😕 cứ nghịch dần dần rồi biết nhiều thôi mà :D
hell no
TÍCH CỰC
7 năm
Video này từ VK.com
Nga ngố lắm trò thật.
Hdh quá ẻo lả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095