Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Doanh số PlayStation 4 vượt ngưỡng 30 triệu máy kể từ khi ra mắt năm 2013

Didu
25/11/2015 9:15Phản hồi: 105
Doanh số PlayStation 4 vượt ngưỡng 30 triệu máy kể từ khi ra mắt năm 2013
Thông báo chính thức từ Sony cho biết họ đã bán ra tổng cộng 30,2 triệu máy chơi game PlayStation 4 (PS4) kể từ khi hệ máy ra mắt năm 2013. Số liệu này được Sony tính tới ngày 22/11 vừa rồi với tuyên bố PS4 sẽ tiếp tục là hệ máy PS có sức bán chạy và nhanh nhất trong lịch sử của nhà sản xuất Nhật Bản. Trước đó vào tháng 3, Sony công bố đã bán ra 20,2 triệu máy PS4.

Sony bắt đầu bán ra PS4 từ tháng 11/2013 và sau đúng hai năm thì số máy bán ra chạm ngưỡng 30 triệu máy tại 124 quốc gia và vùng lãnh thổ trên thế giới. Nếu tính theo tháng, trung bình Sony bán được 1,25 triệu máy PS4 mỗi tháng. Ngoài ra, số liệu từ NPD cũng cho thấy PS4 đã vượt Xbox One về doanh số tại thị trường Bắc Mỹ, vốn là trọng điểm của Microsoft. Hãy cùng chờ số liệu thống kê cụ thể từ Microsoft về Xbox One để có thể so sánh với PS4.

Nguồn: Sony
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

betalu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vẫn còn cái để gỡ gạt 😁
dino_su
CAO CẤP
8 năm
Chưa chơi ps bh.bác nào cho e hỏi.mua ps4 về làm đầu đa phương tiện ok ko ạ.ví dụ xem phim online.nó cài đc ctrinh gì ko ạ? Thak các bác
kijinobita
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dino_su được đó bác , nhưng khá phức tạp . Bạn mình nó mua con này chơi game với xem HD qua HDD trong máy thấy ok lắm.
@dino_su nếu có đk thể mua giá thị trường xách tay về khoảng từ 8t tuỳ phiên bản bộ nhớ nếu bạn muốn xem phim độ phân giải cao và âm thanh tốt có thể chọn android box có hỗ trợ 4k và âm thanh dolby + ampli xem phim như(denon hoặc onkyo 5.1 hoặc 7.1) giá khoảng 8t đến 12 t xe cho bạn âm thanh rất tốt tôi nói có ghì sai các bác đừng nén đá nhé!
dino_su
CAO CẤP
8 năm
@sales smart box em cũng không có nhu cầu cao lắm chỉ cắm vào cái màn dell 27inch thôi 😃. box thì em đang sài fire tv rồi ạ. thích cái ps4 để phòng nhìn cho đẹp. miễn là xem online đc là ok. fire tv vứt xg phòng khách
@dino_su vậy thì làm luôn đi bác ps4 hdd 500GB khoảng 8t có cả ổ bluray để xem từ đĩa và có youtube
@kijinobita bác cho Em hỏi ý bác là bác gắm cái HDD rời ở ngoài vô cổng ÚSB của máy để coi phim đúng ko bác ?
ăn nên làm ra ý chứ
HuluHala
TÍCH CỰC
8 năm
Cực kỳ đã khi sở hữu một ps4, nằm ngửa bỏ đĩa vô chơi, chả phải cài lằng nhằng directX, driver...., với lại có nhiều đầu game mà pc phải thèm thuồng dù có build đến 100 chai đi nữa 😁

Muahahaha :D ps4 elitist race
gaukit1603
TÍCH CỰC
8 năm
@dorewan199x chỉ không bằng PC cấu hình cao vài chục tr thôi... chứ nói không bằng pc thì là pc 3-4 triệu à
gaukit1603
TÍCH CỰC
8 năm
@Zoro21 nhà quê quá thánh... skyrim từ thời ps3...
gaukit1603
TÍCH CỰC
8 năm
@ragefighter nhìn ảnh avatar như 1 con đàn bà
gaukit1603
TÍCH CỰC
8 năm
@lanehacker7294 vãi cả mấy trò này... Liên Minh, warcraft ... dota thì cái laptop cùi còn chơi đc liên minh... còn dota warcraft laptop tầm trung chiến tuốt... ng đã bỏ tiền ra mua console thì hầu như điều đã có laptop hoặc là pc r thánh
sticker
TÍCH CỰC
8 năm
Ghét Sony đã bỏ rơi Vita, sẽ không mua sản phẩm PS nào nữa :mad:
@sticker Nói ko phải khen chứ con vita làm như được sony định hình là remote cho ps3/4 hay sao đó
IS đóng góp rất nhiều vào doanh số này ý nhỉ
ndta13
CAO CẤP
8 năm
Mua máy không khó, mua game mới là vấn đề 😁
Mình đóng góp 1 máy , 1 acc plus và 20 game , cháy túi vì game nhưng mua cho nó đẹp máy thôi chứ khá ít chơi 😁

ps4 có thể chạy đĩa bluray ,lướt web , xem youtube , netflix , amazon prime ...
@Rij game bạn mua đĩa hoặc mua digital sau đó download = tài khoản của bạn
mua máy về bạn cần lập 1 tài khoản cho máy , sau đó chơi game bạn sẽ nhận đc các trophies ( cúp ) cho game bạn choi , nó sẽ lưu trophies vào tài khoản của bạn . Theo mình nhớ thì data của game nó sẽ lưu vào máy , còn lưu lên mây là khi bạn có tài khoản plus ( trả tiền 50usd 1 năm )
ưu điểm của plus là khi bạn mua game digital thì giá sẽ ưu đãi hơn so với tài khoản thường , có những lúc sale đến 70% giá , chơi đc online , đc update game sớm và đc chơi demo các game sắp ra .
Sony có bán PS chính hãng mà bạn .
@zipder Mình củng vậy, mà có chơi đc đâu😕😔
nemoris
TÍCH CỰC
8 năm
@Rij mua plus nó cho 3GB save game trên cloud đó bác
nemoris
TÍCH CỰC
8 năm
@Rij mua plus nó cho 3GB save game trên cloud đó bác
Mình góp con số 1. PS thật tuyệt vời.
Mình đã từng đóng góp cho sony một máy mà bây giờ đã thanh lý vì con chơi nhiều quá 😁
vistahome
TÍCH CỰC
8 năm
chờ bf giảm để mua, mà chưa thấy gì hết..
bao h mới có 1 em đây
Tính giá rẻ: 8.000.000VNĐ/máy x 30.000.000 = 240 ngàn tỉ VNĐ. (chưa kể tiền bán game). Chúa ơi :p
khổ, cứ topic nào về máy chơi game là 2 phe console với pc lại chém nhau 😁 Mình nghĩ mấy b đều thuộc diện có điều kiện cả, sắm cả 2 về mà chơi
Mario Tài
ĐẠI BÀNG
8 năm
PS4 nen mua hàng USA hay mua hang Japan ạ
dangphinv
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mario Tài Về cơ bản thì USA hay Japan cũng chả khác gì nhau chỉ đổi nút O/X thôi, nhưng vào game là bình thường hết, cái quan trọng là game bạn chơi có bị lock quốc gia không, và acc psn của bạn phải cùng quốc gia với game là ok tất ( mình đang xài ps4 japan, acc USA và chơi tất cả các loại game :v )
xách dép cho pc
Quan_psi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@clickeveryday Rác rưởi
@clickeveryday Kém. Quá kém. Ko khá nổi
Quan_psi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hienthaitu Bạn nói ai đấy bạn
infogated
TÍCH CỰC
8 năm
@Quan_psi đồng ý với bạn
Đang chơi lại The last of us, đã chơi xong 3 lần rồi, vẫn thấy phê và rất hay. Best game ever. Tiếc cho bác nào không có PS3 hay PS4 để thưởng thức nó
@phuthuyaoden242 đập cái máy và ra ngoài sống thực đi bồ tèoooooooooo
@clickeveryday Haaaaiiizzz khổ, em sống thực nhiều lắm rồi. Nhưng chưa thấy game nào thực hơn thế. được nghỉ phép vài ngày để chơi thôi Bác ạ.
dhaonline
TÍCH CỰC
8 năm
mình góp cho Xbox One 1 máy @@
Quyên Ngố
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy này còn bao tiền 1 em nhĩ ! Cũng ham 1 con như này lâu rồi mà chưa đủ lúa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế