Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Doanh thu App Store mùa Giáng Sinh là 890 triệu USD, chỉ riêng ngày đầu năm mới đã là 300 triệu

Duy Luân
7/1/2018 22:45Phản hồi: 118
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thật sự App Store thiết kế đẹp và chất lượng app thì tuyệt vời, điều này phải công nhận Apple làm rất tốt 😃.
Appstore duyệt qua iTune nhìn lôi thôi, vào không dễ nhìn như bên Ch play
hp2013
TÍCH CỰC
6 năm
@killed Khó xem sao chụp lên cho chiêm ngưỡng chút nào. Cả năm nay chưa thấy mặt mũi cái appstore trên itune luôn đó.
hp2013
TÍCH CỰC
6 năm
@binnnnnnn Ồ. Vậy bạn vào thử cho mình xem xem nào.
binnnnnnn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hp2013 Thôi gg ko tính phí bác ạ -.-
hp2013
TÍCH CỰC
6 năm
@binnnnnnn Vậy chắc gg nhà bạn là loại cao siêu vượt không gian và quá khứ phải không ? =))
Vừa mới mất 149k cho Microsoft và Apple vì tải Minecraft cho iPad. Bọn trẻ rất thích trò này đành chiều vậy.

Phải nói rằng chơi miễn phí và mất phí rất khác nhau. Đã bỏ tiền ra mua rồi thì lần tới không thích xài free nữa.

Nghiệt thật.
@vnstockguru Trò gì đó bạn. Để mình cho tụi nhỏ choei?
@Dong_ho_the_ky_com Game này.

https://itunes.apple.com/us/app/minecraft/id479516143?mt=8
Công nhận apps trên appstore chất lượng thật, với lại update thường xuyên, ít thấy app nào thời gian lâu ko cập nhật mà tồn tại. Mà chả hiểu sao cùng mạng wifi nhưng con 5s của mình down app cảm giác chậm hơn g5s plus dù xêm xêm dung lượng
giàu lại càng giàu 😔
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
Có vẻ đúng với tôi đấy, từ ngày chuyển qua ios tôi chịu móc tiền xài app hơi hồi bên android, ms lại càng ko mua, hihi
Ios tôi còn xài lâu, nó thật sự tốt,xài ko chán
7 ngày mà kiếm gần 1 tỏi usd vãi thật. Bảo sao các thứ mới nhất ngon nhất đều nên app store trước. Vài tháng sau mới nên ch play
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
Apple kiếm cũng nhiều từ mảng dịch vụ đấy chứ nhỉ?
@hell no Thực ra anh kia cũng ham lắm nên cũng đú theo làm OS. Nhưng trình chưa đủ nên OS của anh ấy làm ra thằng đầu thì khai tử, thằng sau thì ốm yếu què quặt ^^
Công nhận một điều là trên App Store rất ít app đểu 😁, miễn phí hay trả phí đều có thể yên tâm mà xài. Chất lượng app thì người dùng tự đánh giá nên app nào không ngon cũng chẳng tồn tại được lâu :D
Phải công nhận là cái đợt giáng sinh nhiều app giảm giá khuyến mại đáng mua thật. Mình mua thằng Nova là thấy đáng tiền nhất, còn lại mấy thứ nhỏ nhặt nữa cơ mà không nhớ nổi và đa số đã xoá đi. Đang nói CHplay chứ mình không xài đồ của apple nên không rõ nữa.
thực ra 1 phần là người dùng ios chịu chi ( mua ip thì đa số cũng có ít tiền ) 1 phần vì cài app lậu có được méo đâu 😆) ( trừ jb, cài chứng chỉ, acc người khác ...) vậy nên danh thu cao hơn gg play cũng ko có gì đáng ngạc nhiên
Carl
CAO CẤP
6 năm
@truong131433 Đáng ngạc nhiên vì cty ngăn cài app lậu mà vẫn thu hút được nhiều khách hàng chịu chi 😃
@Carl vì nó là duy nhất, chính sách tốt, lập trình viên thấy cái nào đớp dc thì làm thôi, phải mình mình cũng làm cho ios chứ làm cho android chắc gì đã đớp được, nói chung là do chính sách và hướng đi của apple cả
Ai cho em xem giao diện Appstore với em bên CH play
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
@HOANGANH MOLUX 24532081-1061-4784-BB3A-6735B33E36BC.png 4D462960-878B-45FB-8CC8-68255B3C06D6.png
Mình không thể chịu được app nào có QC vì thế mấy app không cho mua là xoá, còn game ít chơi thi thoảng săn 5k với 9k sưu tập thôi 😃
Chợ dành cho giới nhà giàu nó khác chợ cóc bèo nhèo như GG Play ko nên dùng rồi
@Minh018 Chú xài iphone 2 sim lâu qúa rồi đấy =)), khôn như chú quê anh chôn đầy =))
Lý do nào mà doanh thu lại khủng khiếp thế ?
@vuzap Người dùng một phần lớn thuộc dạng có tiền nên chịu chi. App chất lượng khiến người ta yên tâm bỏ tiền hơn...
vậyNgon vâ
tuancaca1133
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chưa mua bao h, mà cũng không có nhu cầu mua, một phần vì ko biết mua @@
Kệ nó thôi, mua máy cứ thế dùng mấy app miễn phí phổ biến là OK rồi.
Cty 1000 tỷ ngay trước mắt rồi.. chúc mừng apple. Còn a t2 thì sao? Liệu dc bằng 1/2 ko nhỉ?
Từ Xmas đến giờ chắc mình mất tẩm $200 cho cái AppStore rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019