Độc bước tại Hàn Quốc ...

HaNguyen_FD
11/10/2017 3:50Phản hồi: 27
Độc bước tại Hàn Quốc ...
Em chào mọi người.

Tuần trước em vừa kết thúc một chuyến đi mà em chưa từng nghĩ là mình sẽ đi như vậy trước đây. Đó là một chuyến “độc bước” đi Seoul.

Cách đây không lâu em chính thức quay bị sút trở lại thời độc thân do bị đá tung mông. Trước đó thì em cũng có kế hoạch là năm nay sẽ cùng người yêu đi Du lịc Hàn Quốc (bởi người yêu em rất thích nước Hàn Quốc, cô ấy hay ao ước là một lần đặt chân tới nơi này). Em làm việc bục mặt với mục tiêu là đủ tiền để 2 đứa có một chuyến đi HQ thú vị. Em cũng phải lên mạng tham khảo, tìm hiểu rất nhiều về Hàn Quốc và các tour Hàn Quốc các thứ để khi sang đó không quá gà mờ.

Mọi thứ chuẩn bị cũng tạm ổn rồi, định tháng 9 này là 2 đứa sẽ khởi hành, Em cũng lên Dealtoday.vn đặt sẵn một tour đi Hàn Quốc rồi thì em bị “Đá” không thương tiếc. Em cũng định hủy chuyến đi nhưng lại thôi, đã mất công chuẩn bị và tìm hiểu thì tội gì mình không tự hưởng một chuyến.

Em xin nghỉ làm hẳn 1 tuần để trải nghiệm tour Hàn Quốc của riêng mình.

Tối (22h30) thì em bắt đầu chuyến bay Từ Nội Bài tới Seoul sau đó nhận phòng khách sạn, ăn sáng và sẵn sàng cho chuyến khám phá Seoul.

Ở Seuol có cung điện hoang gia gì gì đó, nó khá rộng và đẹp, mọi người vào đây hay thuê mặc Hanbok. Chủ yếu là người nước ngoài. Cá nhân em thì thấy nó với Cung đình Huế cũng có kiểu kiến trúc tương tự, được cái là nó trông kiểu sang trọng hơn, rộng hơn và nhìn cũng kiểu đẹp hơn nữa.

Nói đến Hanbok thì không thể k nhắc tới phố đi bộ Insadong. Con phố này nhộn nhịp và vui lắm, cũng kiểu như Phố đi bộ Hà Nội ý, rất nhiều món đồ các thứ truyền thông của Hàn Quốc. Em thấy ở đây rất nhiều nơi cho thuê HanBok, Khách du lịch có vẻ thấy khá thú vị. Ở đây thì tràn trề đồ ăn vặt và quà lưu niệm. Cá nhân em thấy đi bộ trên con đường này khá là thoải mái, mọi người đi lại khá tấp nập, cảm giác vui lắm. Và ở đây không hề cảm giác xa cách đâu vì mọi người khá là siêu tiếng Anh nên dù không biết một câu tiếng Hàn thì em cũng chẳng gặp chút khó khăn nào trong giao tiếp cả. Ở đây có nhiều đồ ăn vặt lắm, em thấy món Cá nhân quế cực kì ấn tượng luôn. Cón có các laoị kem khá đặc biệt nữa

Quảng cáo

Ở đây thì còn có đảo Nami nữa. Trước khi đi thì em cũng có tìm hiểu qua và biết sơ sơ về Nami. Nhưng khi đến đây thì cũng có chút bất ngờ. Nó khá đẹp, thơ mộng và cũng hợp với tâm trạng vừa thất tình của em nữa. Nó trông khá yên binh, dễ chịu và thoải mái.

Đã đến Seoul thì không thể bỏ qua Công viên Everland

Công viên này rất là rộng và đẹp. CÓ đoạn cổng vào như trong cổ tích vậy. Ở đây cực nhiều trò chơi luôn. Kiểu thích hợp cho cả ng lớ lẫn trẻ con. Theo em thấy thì đi cùng ng yêu đến đây là chuẩn nhất.haizz

Em thì cũng đua đòi đi tàu lượn siêu tốc. Xong thì sợ và chóng mặt sml luôn. Em có quay lại clip và em trong clip đó thì gào thét y như một con lợn luôn..

Quảng cáo

Còn Namsan nữa chứ. Chắc mọi ng xem phim đều biết Namsan rồi. Một tòa tháp khá đặc biệt và lung linh.Đặc biệt vào buổi tối. Vé lên đây cũng khá mắc đấy chứ k bt đâu.

Một số review từ em cho mng muốn đi:

- Nếu mng kém TA thì nên học thêm vài câu Tiếng Hàn thông dụng cho dễ, còn TA khá rồi thì k có gì phải lo cả. Trình TA của người hàn tốt lắm, nhất là các bạn trẻ.

- Nếu mng tự di chuyển thì nên cài đặt app chỉ đường tàu điện ngầm cho dễ nhé. App tên gì thì em quên mất rồi. Nếu k cài app thì khó khăn trong việc di chuyển lắm

- Nên mặc thử hanbok ít nhất một lần để cảm nhận nhé. CÓ thể ở Insadong hoặc cung điện Hoàng Gia,…

- Các b nên chuẩn bị chút tiền mặt Hàn Quốc để dễ mua các đồ lưu niệm, trả phí ở ga sân bay.

- Nên đến sân bay sớm vì nó khá rộng, dễ bị lạc và các tình huống đột xuất khác.

- Ăn thử các món ăn vặt tại phố đi bộ hoặc các xe đồ ăn di động để cảm nhận vị ngon dân dã của HQ

- Nên hỏi rõ giá cả trươc khi ăn để không bị chặt chém quá mức

À. Mng có thể lên Dealtoday.vn tham khảo các tour, mình thấy cũng ổn đó.
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn thích vậy. Một mình thì có ls đâu 😁:D:D
@maymuaha_love may mà trc mình k bị đá :D :D
@HữuQuân_Bf tui muốn bị đá cũng k có mà đá
Đẹp đấy b😃😃😃😃😃
QuanNam_90
ĐẠI BÀNG
7 năm
chiến ác đó o_O
HaNguyen_FD