Đổi chữ slide to unlock, silde to answer, slide to power off, v.v.. không cần máy tính

caocaotac
15/6/2009 18:6Phản hồi: 1.304
Đổi chữ slide to unlock, silde to answer, slide to power off, v.v.. không cần máy tính
Đã có nhiều bài viết nói về các cách đổi chữ Slide to unlock,slide to answer,slide to power off cho iPhone v.v...........bằng những chữ khác theo ý muốn.Nhưng để làm được như thế các bạn cần phải có computer và các software để kết nối giữa iPhone và computer.
Hôm nay mình chia sẽ đến các bạn cách làm đơn giản hơn ngay trên iPhone,không cần computer và thậm chí chuyển dịch hết sang tiếng Việt nếu bạn muốn.Nếu các bạn muốn khám phá và thay đổi để iPhone của mình có nét độc đáo riêng thì làm theo mình nhé.

CÁCH 1:

Update ngày : 07-07-2011
( Cách này đơn giản nhất)

Cách đơn giản hơn nữa là vào Cydia,tìm và cài LabelSlider.Sau đó vào phần Settings của iPhone==>LableSlide==>Enable chọn =ON.Custom Lable=ON.Ở phần Custom lable mờ mờ đánh vào chữ bạn muốn.Còn nếu muốn hiện ngày tháng năm thì ở phần Time chọn = ON.
Cách này không cần Winterboard,không cần iFile.

CÁCH 2:

Cách làm dưới đây là cách cũ.

Đầu tiên bạn vào Cydia==>Sources==>Edit==>Add
Đánh địa chỉ này nào : http://iphone.gsm.vn
Nhấn vào Add Source.Sau khi add source xong,tìm và cài iFile trong Cydia (bản miễn phí từ gsm source)

Cách làm này áp dụng cho mọi firmware iPhone,iPad,iPod touch:

Chạy iFile ==>Nhấn vào nút var bên trên góc trái cho tới khi bạn thấy dấu "/"

Quảng cáo

Nhấn vào System==> Library

CoreServices

Quảng cáo

SpringBoard.app

English.lproj.Nếu bạn đang dùng ngôn ngữ ViệtNam thì tìm vi.Iproj

SpringBoard.strings

Tìm đến các chữ nào bạn muốn chuyển dịch hay thay thay đổi,nhấn vào nút Edit

Ví dụ mình đổi Slide to unlock thành Chào Caocaotac.Nhớ là chỉ thay đổi ở các dòng chữ thường,đừng sửa gì ở các dòng chữ Hoa (in) hết,và các dòng chữ phải nằm trong các dấu "".

Sau đó nhấn Nút Save==>Done.Restart lại máy bạn sẽ thấy kết quả.

Bạn cũng có thể cài thêm những ký tự bằng cách cài Emoji trên Cydia

Với chương trình này bạn có thể thay đổi bất kỳ chữ gì theo ý bạn thích nhé.Thân.

Update ngày 27/10/2009

Các bạn update version mới sẽ có phần Search,tiện lợi khi tìm chữ muốn sửa.Không phải mỏi mắt tìm như trước đây.

Đánh vào chữ muốn chỉnh sửa.

1.304 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cám ơn bác caocaotac nha,những bài viết của bác thật là ấn tượng😃
làm vậy nhanh hơn nè, thanks bác nhìu
dv4000
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác caocaotac đúng là siêu cao thủ...
Bác Caocaotac ơi , Mình thử làm theo cách của bác hướng dẫn , nhưng o biết tại sao iphone của em cứ bao dòng chữ này "Operation could not be completer. (côca error 513.) như thế là sao hả Bác , nhờ Bác chỉ giáo với .
Này CaoCaoTac! sao tôi cứ phải cảm ơn bác thế nhở :no6xn::no6xn::rolleyes5cz:
Quá hay ...có nhiều cách để làm cho tiện lợi nhất và nhanh nhất cách này của bác khá hay bái phục
licod
ĐẠI BÀNG
15 năm
hay ghe, wa tien loi luon. thanks bac nh
@licod Tuyet hay. Tks bac nhieu!
new
ĐẠI BÀNG
15 năm
lại thanks caocao, bài nào cũng có chất lượng cả ^^, có cái này không mất công cắm máy vào pc 😁
cái nào của bác caocaotac dêu fer cả thank bác nhé!
cách này của bác caocaotac thì quá chuẩn rồi, sẽ thành công 100% nếu bác nào đang sử dụng ngôn ngữ là English cho iphone
Còn ai đang sử dụng tiếng Việt như mình thì cái bước Springboard.app nhớ chọn là vn.Iproj nhé ;)
trong đó dịch sẵn hết rồi, chỉ cần thay đổi theo phong cách mỗi ng thôi 😁:D
@cuteboy511992 em cũng dùng tiếng việt mà đến cái bước Springboard.app tìm hoài mà không thấy vn.Iproj là sao hả bác.bác giúp e với 😔
@dunghung2802 fw mấy
@dunghung2802 Bạn chọn vi.Lproj chứ k phải vn.Lproj nhé.
khason
CAO CẤP
15 năm
Chà, bài viết này thật là hay nhỉ, đơn giản hơn cách mình vẫn hay làm rất nhiều. Thanks pác nhá ^^
tuvoi2005
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tìm toét hết cả mắt rồi nè 😁 :D :D .
Quá Hay ................. Thanks Caocaotac !
sao mình không thấy có thư mục system nhỉ?
mình chỉ có /var/mobile và các thư mục như:
applications
documents
library
media
thôi. Giúp mình tí nhể?
à được rồi, tín tận ngoài
cái này hay quá nhể?
em đã edit Slide to unlock và Slide to power off được rồi mà bây giờ vào kiếm lại để sửa lại thì ko thấy file gốc đâu các bác bít giúp em với các bác
File bạn sửa là file gốc đó,bạn vào trở lại tìm chổ nào đã sửa rồi thay đổi lại thôi.Thân.
em tìm rồi ko thấy 2 cái file đó lun bác càocào ơi làm sao đây có cách nào lấy lại 2 file đó ko bác, cũng xin nói với bác lun là e đã tìm đi tìm lại mấy lần but ko thấy :shocked7fl: bác có cách nào chỉ e với nha bác. Thanks bác nhìu
Có phải lúc trước bạn sửa từ computer rồi chép vào theme thông qua Winterboard không?Nếu đúng vậy thì vào theme đó rồi tìm để xóa nhé.
ko lúc trước h e chưa can thiệp bằng Computer mà bác chỉ làm y như cách của bác hướng dẫn làm xong mất lun cái file gốc huhu :confused1bb:
BinApple
ĐẠI BÀNG
12 năm
@caocaotac hôm trước mình thấy bác cao cao toc có hướng dẩn đổi màu cái mũi tên slide to unclock mình đã làm được nhưng không nhớ tên soft trong cydia ( Color gì đó ..) hôm nay lên 5.1.1 cho e nó thi kiếm cài lại không được, bác giúp nhé
Hay quá đi thôi,không cần phải dùng tơi Compurter mà vẫn đổi được
Làm trên Iphone bị 1 cái bất tiện là kiếm mấy cái dòng để sửa mệt nghỉ luôn, mình làm trên PC mà còn muốn lòi mắt luôn mới kiếm ra được!
khason
CAO CẤP
15 năm
Trên PC thì tìm nó ra đơn giản thôi mà bạn, cứ mở bảng spring.plist lên rồi bấm Ctrl+f nó hiện ra cái bảng nhỏ cho bạn tìm kiếm, muốn tìm tới dòng nào thì đánh dòng đó vào rồi Find nó sẽ dẫn bạn tới chính xác luôn, mình làm cách này hoài đó thôi ^^
em xài ipod touch, cái này có cần cài winterboard để hỗ trợ ko anh? với lại khi em đổi chữ, và khi em sửa lại như file gốc, thì trên màn hình chỉ hiện chữ AWAY LOCK.. ji đó. Chỉ em cách sửa với =((

hình như cách này chỉ làm được khi có wifi thôi hả bạn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019