Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đôi điều về BlackBerry Key2 chính hãng…

21/8/2018 13:44Phản hồi: 773
773 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngày xưa nhiều người đã từng mơ PP chạy Android, giờ nó đã ra rồi đây. Tỉ lệ khác một chút
@anhgiap86 Giờ nhiều người trong số họ đang mong giá như K2 ngắn lại chút vì kích thước hiện tại hơi dài quá! Mỗi người mỗi ý thế này thì sao hãng chiều cho được 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
djbuj
CAO CẤP
6 năm
@anhgiap86 Ppse có 1 kon chạy Android bác. Nhưg do màn tỷ lệ 1:1 nên ko khả thi. Hiện h e nó đag lưu lạc đâu ko rõ. Nó mà xuất hiện e cũg thử đấu giá mua sài cho chất 😆
@djbuj Mình cũng từng thấy đâu đó trên mạng có clip PPSE chạy Android, ko biết họ cài đặt kiểu gì nhỉ o_O
BB đã chết kể từ khi chuyển sang androi
@4everalone2412 Nhiều người nghĩ vậy nhưng cũng ko ít người ko nghĩ vậy! Họ vẫn chấp nhận BB, chỉ là có cảm giác khác đi ít nhiều trong suy nghĩ thôi! Thiết bị cứ đáp ứng được nhu cầu của họ thì họ xài, chuyển sang Android cũng có cái hay, cái bất cập riêng 😃
nkn1506
TÍCH CỰC
6 năm
Bạn này là fan cuồng BB mà 😁:D:D
@nkn1506 Cuồng gì đâu, chỉ đơn thuần là 1 fan yêu thích điện thoại chùm dâu thôi! Giờ kêu mình bỏ hẳn BlackBerry để chuyển sang dòng cảm ứng thuần thì chắc khỏi dùng smartphone luôn, lúc đó chắc sẽ kiếm 1 máy Nokia bàn phím T9 ưng ý kiểu N91, N70 để xài máy chính mất :D
Mình chia sẻ thêm chút về cái phím spacebar là sau gần 1 tuần sử dụng, phím bấm đã mềm và êm hơn rất nhiều.

Cho nên các bạn khi mới mua về thì nên nhẫn nại sử dụng, đừng quá khó chịu hay vội vàng đổi máy.
b_asuka2004
ĐẠI BÀNG
6 năm
Từ ngày BB về tay TCL đâm ra em lại gạt bỏ quan niệm thiết kế xấu của tàu vì máy rất đẹp, ổn. Em vừa mua thêm 1 tv TCL c6 bên cạnh Samsung và sony ở nhà và cũng ko bị thất vọng. Giá thì quá yêu
@b_asuka2004 Đẹp là tốt rồi nhưng rốt cục bồ có chịu mua K2 ko? 😁
b_asuka2004
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 Mua chứ . Nhà giờ từ 99 đến q10 classic priv e vẫn còn nguyên để bày 😆
@b_asuka2004 Chịu chơi dữ ha 😁
BB luôn làm rất tốt khoản âm thanh nghe gọi. có vẻ như key 2 đang nhận được rất nhiều quan tâm từ anh em yêu công nghệ. với bản thân em thì 1 năm trước không hề có hứng thú với key 1, nhưng với chiếc key 2 nayf thì đáng chờ đợi. lại khơi dậy niềm đam mê muốn sở hữu em nó
@quangthegtvtk49 Các đời tiếp theo sau này của K-series chắc sẽ còn được bổ sung và hoàn thiện thêm nữa, dù ít hay nhiều thì K2 đến thời điểm này cũng đã dành được sự quan tâm đáng kể của AE :cool:
Cách đây 10 năm, mình &thằng bạn suốt ngày vọc BB. Nhưng đến khi lên z10, thì bị lỗi lắt nhắt không fix được & mất niềm tin từ đó. Sau này, thi thoảng cũng muốn kiếm 1 con xài lại nhưng cứ gg "blackberry .... bị lỗi" thì lại "haiz, mua về rồi thời gian đâu mà fix lỗi hoài".
@ditchailylom Đó là BB10, giờ là BBAndroid, 2 nền tảng khác nhau mà, ko nên vì lỗi gì đó trên Z10 mà mất niềm tin ở các thiết bị khác 😃
hoanggia
ĐẠI BÀNG
6 năm
thích nhưng vợ chưa tài trợ lúa
@hoanggia Chịu khó để ý quan tâm, cưng nựng vợ kèm chút khéo mồm thì đâu chắc sẽ có đó thôi 😁
@hoanggia Cố lên, k2 vừa ra, bà xã mình ra 365 làm 1 con mang về, hết hồn, khui seal mà cảm giac lân lân, hạnh phúc
anhkaiser
ĐẠI BÀNG
6 năm
BB chỉ hấp dẫn từ đời 9900 trở xuống, mấy con ra sau này mình ko có cảm xúc mặc dù cũng fan BB lâu năm
colenao00
TÍCH CỰC
6 năm
@crazysexycool1981 Bản thân e chưa bao giờ thích Passport đời cao chỉ mê 99, classic, porsche thôi :v
@colenao00 Mấy dòng đó thiết kế kiểu cổ điển của BBOS, chắc cũng tuỳ người mới ko thích Passport như E! Nhưng với A thì khác hoàn toàn, chiếc Passport Silver đúng là 1 cuộc cách mạng về thiết kế của BlackBerry, nó đẹp & ấn tượng hơn bất cứ dòng BB nào trước đó tại thời điểm bấy giờ 😁
@crazysexycool1981 Thèm lắm anh ạ
@Phamthientien Ngay từ hồi đầu khi Passport Silver được lên kệ ở VN, A đã thấy bị ấn tượng mạnh bởi kiểu thiết kế này, chứ như thời điểm cuối năm 2014 khi Passport bản Black ra mắt, A chưa thấy hứng thú nhiều! Từ đợt cuối 2015 xúc Passport Silver đến giờ, chưa bao giờ A hối hận vì bỏ ra gần 13 củ để mua chiếc chính hãng đó! Giờ xài K2 nhưng vẫn chưa thể dứt nổi Passport Silver 😁
Rất hay, tâm huyết. Thưởng cho bạn đặc quyền được mua K3 sang năm nhé
@HLG114 Đặc quyền ntn vậy? Off 50% hay được nâng cấp miễn phí từ K2 lên K3? 😁
@crazysexycool1981 Được tự do viết bài về K3 tầm này sang năm. Free thuế. Hehe
@HLG114 K3 mà ko gây hứng thú thì mình cũng ko mua & chả viết nổi bài nào đâu nhưng chắc ad/mod vẫn sẽ có nhiều bài chia sẻ, review cho AE 😁
aouoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang tính mua 1 em chính hãng mà không biết mua cửa hàng nào ở tp hcm. Quà ở cửa hàng nào ngon vậy mọi người.
@aouoc Bạn xem thử bên Mai Nguyên xem, ngoài 2 món quà của hãng được tặng thêm VST 😁
vienvp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đọc mỏi mắt không thấy nói gì đến độ hoàn thiện và chất liệu của sản phẩm, với cái giá đấy thì cầm máy trên tay có thấy cao cấp không? Chất liệu có hịn không? Chứ mấy cái trải nghiệm android thì đâu có nhiều điều đáng nói!
@vienvp Những điều bạn thắc mắc đều đã được các ad/mod giới thiệu ở ĐÂY, ở ĐÂY và ở ĐÂY! Mình ko muốn đề cập thêm những thứ đã được nhắc đến :rolleyes:
@vienvp Hoàn thiện ổn, dù có vài điểm vẫn chê, có 1 vài điểm sợ sẽ làm lỗi sau này như Passport silver
quangdong_88
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thích Key 2 nhưng không đủ tiền, chờ hạ nhiệt mua hàng secondhand. 😃
@quangdong_88 Đợi hàng xách về cho nhanh, chứ đợi chính hãng giảm giá thì lâu lắm 😁
quangdong_88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 Nhà nghèo không đú được bác, ngân sách giới hạn nên chấp nhận thôi. :p
@quangdong_88 Thế chắc phải đợi tầm 2 năm như kiểu Passport chính hãng ngày ấy với bây giờ! Sau 2 năm hạ từ 13tr xuống còn tầm 6tr, 1 khoảng thời gian đủ dài, có khi lúc đó lại mất hứng mua K2 vì sự xuất hiện của 2-3 dòng nào đó khác 😁
@quangdong_88 Giá hạ nhiệt thế này ổn chưa? Xúc đi thôi, lẹ kẻo người khác hớt 😁

Screen Shot 2018-09-15 at 16.59.33.png
Tin vui dành cho các AE xài K1 đây: phần mềm mình đính kèm ở ĐÂY (được chia sẻ trong 1 nhóm liên quan đến K1, K2 trên FB) cho phép K1 có thể sử dụng phím Speed Key như K2! AE nào có nhu cầu thì tải về rồi tự vọc nhé! Mình ko có K1 để test đâu 😁

@crazysexycool1981 Thế thì chắc mod cho K1 hơi khó rồi. Phải gán riêng 1 nút (phím) để làm Speed Key, các app dạng này chưa thấy app nào làm được cả.
Có app làm được nhưng nó bắt mua, giá 16,4tr. Hehe
@HLG114 Làm gì có app nào cho phép K1 có được nút Speed Key dạng vật lý như K2 chứ, muốn vậy chỉ có cách là... mua K2 thôi 😁
@crazysexycool1981 Đó. Nó đó bạn :D
@HLG114 Té ra cái app bạn nói ở trên là phương án này :D
Một bài viết hay và ý nghĩa từ nhiều mặt. Viết từ tình yêu đối với BB của bạn. Cảm ơn Bạn đã cho mọi người được trải nghiệm, được đam mê và được cuồng cùng với bạn.
@Q Thịnh Tính thả tim cho comment của bạn mà trên forum có mỗi nút Like 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
NamTamCzVn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đọc xong bài thì chỉ thắc mắc mỗi một câu...
Điện thoại gì mà gõ được bằng 10 ngón tay???
@NamTamCzVn Chút thậm xưng trong văn viết thôi mà :p
cũng là tín đồ dâu đen hơn 10 năm rồi, bây giờ đang dùng p'9983, thấy Key2 đẹp định mua nhưng mọi người chê nhiều quá nên cũng lăn tăn
@hanhinvestco Khen chê là chuyện thường, có máy nào hoàn hảo đến mức ko có nhược điểm đâu! Cốt ở người dùng thôi, bạn nên mượn ai đó hoặc ra shop nào có máy test thử thì trải nghiệm trước khi quyết định mua để biết K2 có hợp với bạn ko 😃
chuchadaqua
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cha này trước giờ thấy comment kiệm lời, mà nay có bài viết dài vãi chưởng! Văn chương hơn hẳn mọi khi! Không biết là xuất khẩu thành thơ hay là quốc mấy chai vô rồi mới viết, bài dài quá xá! Nhưng phải công nhận là hay!
@chuchadaqua Chắc đây là bài viết đầu tiên của mình mà bạn đọc? Thế thì bạn bỏ qua nhiều bài trước đây của mình rồi, đặc biệt là bài viết về các buổi offline công nghệ 😁
supi7
CAO CẤP
6 năm
lâu rồi không được cảm giác bấm phím vật lý
@supi7 So với nhiều dòng phím qwerty trước đây của BB thì K2 bấm tuyệt lắm, chắc chỉ thua mỗi phím của Passport Silver thôi 😁
HoangCun
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 Mình đã mua và dùng tất cả các máy có bàn phím của BlackBerry từ 7290 đến Key 2 ( trừ Key 1 ). Theo ý kiến của mình thì 9981 bấm tuyệt vời nhất, cực kỳ êm và mềm mại.
@HoangCun Mình chưa có duyên xài máy đó, phần lớn do ko thích thiết kế của máy này :rolleyes:
không thích

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019