đổi đuôi rar thành đuôi ipsw nhưng itune vẫn không nhận

thanh nghị
20/12/2009 9:3Phản hồi: 18
các mod cho mình hỏi chút nhe , minh tải về firmware ban custom mình đổi đuôi rar thành đuôi ipsw nhưng itune vẫn không nhận restor chỉ giáo giúp mình nhé
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ĐỖI BẰNG PHƯƠNG PHÁP NÀY ĐƠN GIẢN NHẤT ....!
nếu bạn dơloald bằng IDM lúc pc hỏi save vào đâu bạn xóa chữ "rar" thêm ".ipsw" vào sau đuôi hàng chữ ấy nó sẽ tự đổi đuôi cho bạn khi dowloald
Bạn mở chương trình giải nén winrar tìm đến file firmware sau đó tiến hành đổi đuôi như vậy itune mới nhận. Good Luck
linhbap
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chạy winrar rồi Extract to chứ không phải đổi bằng cách Rename.
toàn đổi bằng rename, chạy vèo vèo. Nhớ Shift+restore rồi tìm đến FW đã đổi đuôi thành ipsw
load về, để nguyên file nén đó, chỉ cần đổi duôi .ipsw thôi mà........
mcse2k
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vấn đề là bác đổi đuôi .rar-->.ispw thì cái icon hình nó thế nào nữa.Nó có ra cái hình khối có nốt nhạc ko.
Nếu ko thì bác làm thế này trên Win Víta nha
Đến Folder chứa file .rar đã tải về--> Organize--> Folder and Search Option--> View
Check vào ô Show hidden files and folders
ô Hide extension for known file types
ok
vào đổi đuôi .rar thành ispw mới ok
6798877
ĐẠI BÀNG
14 năm
của bro này là chuẩn nhất 😃
toàn load về file rar đổi đuôi thành ipsw nó đổi sang icon hình khối nốt nhạc luôn, chỉ cần một cái phải chuột và rename, làm ji lằng nhằng cho nó phức tạp. không chỉ FW mà các ứng dụng load về vẫn làm vậy, đổi qua đổi lại giữa rar và ipa cài vô tư 😁
Khi cài máy đâu phải máy nào cũng hiện cái đuôi sẵn cho bạn rename

Phải chỉnh Hide extension for known file types mới hiện ra cái đuôi được chứ.
cái này là kiến thức cơ bản mà, hị hị chẳng nhẽ lại phải nói thêm vào, máy tính còn chưa thạo mà dùng IP thì khó, tập trung nói về IP thui 😁
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Vấn đề là bạn đã luôn tắt cái "Hide extension for known file types" nên file gì nó cũng hiển thị đuôi luôn cho mà đổi. Chứ bro gì ở trên quote vậy là quá chính xác 😃
Bình thường nó không hiển thị đuôi file nên ta nhầm tưởng nó không có đuôi gì nên cứ đổi và kết quả không ra được như ý.
Nếu tải = IDM nó sẽ chuyển thành .ZIP chứ đâu có chuyển thành .RAR

Nếu bạn tải mà .RAR thì đích thị là file đó đã nén dưới đuôi file .RAR rồi....bạn phải giải nén nó ra chứ

motlep
CAO CẤP
14 năm
Các bạn làm vậy chi rắc rối vậy. mình gửi tặng các bạn file nì nó có công dụng đổi đuôi các file khác thành .ispw bảo đảm ko bao giờ bị lỗi
Các bạn cho file cần đổi với file nì vào chung 1 folder sau đó chỉ cần nhấp đúp vào file nì thì chưa đầy 30s file cần đổi sẽ thành .ispw
nhớ down về giải nén ra rùi xài nha 😃
chúc giáng sinh vui vẽ nhé
zip2ipsw.zip
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Người ta đang bị .rar mà có phải .zip đâu mà bác rename từ .zip sang .ipsw 😁
motlep
CAO CẤP
14 năm
đọc cho kỹ lại bạn nhé. công dụng đổi đuôi các file khác thành .ispw
có nghĩa là tất cả các định dạng file ko chỉ riêng .rar
Cái tên của nó là zip2ispw có nghĩa là zip các file khác lại thành ispw chứ ko phải đổi zip sang ispw nha bạn
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Xin lỗi bác nhé, nếu bác nói vậy thì tôi nói thẳng ra file trên không phải bác tạo ra nên bác chả biết bên trong nó có gì mà chỉ lấy ở đâu đó rồi up lên đây mà chưa kiểm chứng !
Ở bài quote trước tôi đã quote hẳn cả câu lệnh ở trong những tưởng bác hiểu để sửa lại ai dè, giờ tôi xin quote lại ..
Nó chỉ rename những tất cả những file có đuôi .zip sang .ipsw thôi nhé, không tin thì thử lại đi nhé ! Còn muốn đổi tất cả các file có đuôi bất kỳ sang .ipsw thì nó phải là thế này nhé
==> thế này hóa ra file nào cũng bị zip (tức nén) thành file .ipsw và dùng được để restore à 😁 xin lỗi nhé bác càng nói càng thể hiện bác chả hiểu gì về cái file .bat trên !
cái zip2ipsw.bat trên chỉ có tác dụng đổi các file có đuôi .zip sang .ipsw Chấm hết ! Mà thời đại nào rồi mà còn dùng mấy cái file .bat ....
davidd
TÍCH CỰC
14 năm
từ hồi 2007 đến giờ mình toàn là tải về xong, rename cái đuôi thành ipsw là ok
có 1 điều là mình chỉ xài bản gốc, chưa bao giờ xài bản custom
đổi đuôi rồi , hiện ra khối nhạc rồi mà sao réstore vẫn báo lỗi 14 là sao mấy bác nhể :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019