Đổi IMEI cho iPhone 3G[s]

16/11/2009 10:55Phản hồi: 24
Các bác cho hỏi cách nào để đổi IMEI của iPhone thế ah? Và phải thay đổi thế nào để xài như mới vậy bác?😕😔😕
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thaingo84
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thay đổi IMEI làm gì nhỉ, định chuyển đổi giới tính hả pác? Xài mới hay cũ là do cách chăm sóc "vợ iu" của pác ra sao chứ........
:no6xn: iphone em bị block IMEI rùi 😔, đau lòng quá nhưng mà không sửa được chắc cho máy thành iPod Touch ah....:no6xn:
ủa....bạn xài cái gì mà bị block IMEI vậy?
thaingo84
ĐẠI BÀNG
14 năm
Block IMEI, em chưa được nghe, hàng "Mao Trạch Đông" hả pác....?
Bị lock IMEI mà làm iPodTouch được, pác nói em khó hiểu quá?
chắc pác này đổi imei để trùng với imei sau vỏ. khả năng để bán hả
seller
ĐẠI BÀNG
14 năm
3G và 3Gs đằng sau vỏ máy đâu có IMEI đâu pro :"> mà lạ nhỉ :"> sao lại bị block IMEI? Chắc pro order cái soft gì đó và soft đó đã block IMEI của máy rồi phải 0 :">
hung7641
TÍCH CỰC
14 năm
ý này 90% đúng nè,trùng với vỏ hộp,như của 2G,để bán được giá.
Máy của bạn là hàng dựng lại rồi!
I_care™
TÍCH CỰC
14 năm
mới nghe lần đầu luôn ........................................
Chắc máy ở "bởn" mới gửi về hoặc hàng bác Đào nên mới có chn này chớ nhở?
cuong_beo
ĐẠI BÀNG
14 năm
He he, ở nước ngoài bây h hay có trò mua điện thoại kèm theo một hợp đồng bảo hiểm cho điện thoại, xong rồi các cậu gọi điện cho bảo hiểm báo là bị mất để được đền bù một cái điện thoại mới, cái cũ đẩy về vn bán, đen thì bị chúng nó khoá IMEI cái cũ, chắc là bạn này đang ở nước ngoài vì ở vn thì ko quản lý số IMEI nên ko xem xem nó có bị khoá hay ko
seller
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nó khóa = cách nào vậy pro? Mà hay thế nếu ở vn có dịch vụ này thì tốt biết bao 😁 khỏi lo vụ bị cướp mất iPhone :D
không khóa nhưng không nhận ra emei nha các bác .
đã gặp con 3Gs unknow emei. ko cach nào restore duoc. eror 23 . chết ko kịp ngáp. haha😃
:yes4lo: chà, bác này tâm lý quá nhưng mà đúng y chóc, máy em theo hợp đồng unlock mạng đàng hoàng sạch sẽ từ hãng. Đang tính cho em nó "mất trên xe bus" nhưng lo lắng vụ IMEI nên nhức đầu mấy bữa rồi. Mà từ đầu tới cuối không ai trả lời giúp làm sao thế nhỉ? :eek:o7dt:
cuong_beo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ko lo đâu, nếu bảo hiểm bạn mua ko liên quan đến nhà cung cấp dịch vụ, vì bọn bảo hiểm nó sẽ hỏi mình là đã báo cho nhà mạng để khóa số IMEI chưa, cứ bảo là rồi, nó ko bao h kiểm tra đâu ^^
thêm 1 trò ma, nếu vụ này làm ổn chắc sẽ có nhiều nạn nhân của iphone dựng đây!
traithudo
ĐẠI BÀNG
14 năm
em cũng nghĩ chủ thớt này định đổi IMEI để trùng với vỏ để dễ bán đây 😁.
nombatca
TÍCH CỰC
14 năm
keke, có thích imei giống thế này không?:

3GS muốn đổi imei thời điểm này thì chỉ đổi được giống em này thôi nhé😁 Em này hàng lock, tuấn 31 năm 2009:D
joybear
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ac ac bạn nhớ hỏi kỹ người bên đó xem coi bảo hiểm có đền cái iphone khác ko nha. Theo mình biết ở Mỹ bây giờ vẫn bảo hiểm Iphone nhưng nếu mất nó ko đền cái khác như hồi trước đâu nha, chỉ khi máy bị rớt nước hay xe cán đem cái xác ra nó mới đền cho cái khác còn mất xác là vĩnh biệt luôn đó hehehehe. Chắc bà con mình làm ghê quá tui bảo hiểm nó mới đưa ra cái quy định này hehehe.
cách thay đổi imei như bác làm như nào vậy bác chỉ cho e với thank.
nếu thay imei khi restore nó thay luôn thì tạm được, nhưng nếu nó trở về = như cũ thì hơi phí ! người mua giờ khôn lắm rồi, cũng khó lòng mà thuyết phục được ....!
ifindyou
ĐẠI BÀNG
14 năm
nghe lạ nhỉ...? IPhone bị block imei la sao....?
liệu có phải hàng của Trung Hoa khồng vậy.... Bro nên kiểm tra đi..

chứ Iphone đổi IMEI được thì chư thấy ai o VN làm cả>>>! ma chưa chắc đã đổi được....
thay bằng cách nào vậy các bác chỉ giúp e với.
Lần đầu tiên trong đời nghe iPhone bị lock imei đó bác 😁 ahhhh..iPhone 3G ko đỗi được imei,2G fw 1.x mới fake imei được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019