Đổi máy tính các cao nhân giúp đỡ em với

HuỳnhThuậnnn
11/8/2017 10:23Phản hồi: 8
-Hiện tại ở văn phòng em đang xài máy Dell Inspiron 20 3043, Cấu hình: RAM 4GB, ổ cứng 500GB, VGA Intel HD 4000. Mà không hiểu sao nó lag, chậm vs hay đứng máy kinh khủng mặc dù em cũng chỉ sài mấy phần mềm đơn giản như máy in, rồi phần mềm tính tiền, và duyệt mấy web bình thường thôi mà nó vẫn chậm rì. Nên bây giờ em muốn đổi máy mới, giá tầm 10-15tr thôi ạ, mong mọi người tư vấn dùm em, em cảm ơn nhiều ạ...
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn nâng ram 8gb rồi cài lại win 7 64 bit, nhớ dùng phần mềm removewat 2.0 để bẻ khoá win 7 là xong, mượt ngay
@ptvd1994 Nâng lên ram lên 8gb vs cài lại win là mượt hả bạn? Mình đem ra tiệm như thế nào để người ta nâng dùm vậy bạn chỉ mình với, sẵn tiện cho mình hỏi giá tầm bao nhiêu luôn nha. Cảm ơn bạn.
@HuỳnhThuậnnn bạn đem ra cửa hàng bảo bán ram 4gb hiện tại mà mua 1 thanh ram DDR3 bus 1600 mHz dung lượng 8gb lắp vào (bảo người ta lắp hộ luôn) hết tầm 600k, sau đó cài lại win 7 64 bit là mượt
@ptvd1994 Bạn ơi làm phiền bạn tí đc không, mình ở SG, mình thấy Ram 8gb bạn nói toàn tầm 1tr5, bạn có ở SG không giới thiệu mình chổ làm để sáng mai mình chạy ra luôn, làm phiền bạn quá
@HuỳnhThuậnnn Mình ở Hà Nội bạn ạ
Mình vote nâng ssd sẽ nhanh hơn.
Bạn lên nhattao.com mà tìm
ThanhTuan81
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn có thể nâng lên SSD còn không bạn làm thử 1 số cách này thử, mình thấy khá hiệu quả đấy.
1.Chỉnh sửa Registry Editor.
Kích Start > Run, đánh regedit để kích hoạt Registry Editor. Chọn nhánh HKEY_CURRENT_USER > Control Panel > Desktop. - AutoEndTask : Kích đúp và nhập số 1, mục đích là tự động tắt các dịch vụi treo nhanh chóng hơn. - MenuShowDelay : Kích đúp và nhập số 0, mục đích để thanh Start hiện nhanh hơn. - HungAppTimeout, WaitToKillAppTimeOut : kích đúp nhập giá trị 200 để giảm thời gian chờ đợi
2.Dùng phần mềm tăng tốc máy tính.
PcBoost, SpeederXP
3. Tăng cường bộ nhớ đệm.
Kích chuột phải vàoMy Computer, chọn Properties, chọn thẻ Advanced > Performance >Settings, lại chọn thẻ Advanced, mục Virtual memory chọn Change và nhập vào mụcInitial Size (với ổ 40GB) là 400 (số lượng bộ nhớ đệm mà khá nhiều game hiện nay yêu cầu ), là 300 đối với ổ 20GB, mục Maximum size nhập một số lớn hơn số trên tùy bạn. Nhấn Set và kích OK.
Hihi còn 1 số cách nữa mà mình quên rồi bạn lên đây xem thêm nhé: vitinhvominh.com/tang-toc-laptop-toan-dien-c328a450.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019