Đôi nét về di động Sonim XP3.20 Quest siêu bền

niky
22/8/2009 3:7Phản hồi: 59
Đôi nét về di động Sonim XP3.20 Quest siêu bền
Mặc dù chỉ được một số ít người biết đến nhưng thương hiệu di động Sonim sẽ gây ấn tượng nếu bạn có dịp xem lướt qua hay được nghe nhiều về các dòng sản phẩm siêu bền của nó. Dưới đây là đôi nét về chiếc di động mới được hãng Sonim tung ra tại thị trường Bắc Mỹ với tên gọi XP3.20 Quest.

Sonim XP3.20 Quest

Sonim là hãng sản xuất các mặt hàng đặc biệt có xuất xứ từ Nga và hiện nay đang đặt trụ sở chính tại California – Hoa Kỳ. Hãng chỉ sản xuất giới hạn một số mặt hàng di động và PC chuyên biệt dành riêng cho quân đội và các đơn vị có nhu cầu. Qua hàng loạt các sản phẩm di động siêu bền như XP1, XP3 Enduro/GSM thì tới dòng thế hệ XP3.20 Quest trên vẫn được hãng giữ nguyên các tính năng đã làm nên tên tuổi:

• Chứng nhận và đã kiểm tra trước khi được bán thông qua các tiêu chuẩn khắt khe của Quân đội Hoa Kỳ và tiêu chuẩn quốc tế: IP-67 và MIL-810F.
  • Hoàn toàn chống bụi bẩn và các phế phẩm li ti khác.
  • Chống nước và chống sốc hoàn toàn.
  • Camera cũng được thiết kế chống nước và bền bỉ trong mọi điều kiện môi trường.
  • Màn hình chống trầy và khả năng chịu lực nén cao.
  • Bảo hành đổi máy mới miễn phí trong 3 năm nếu xảy ra sự cố liên quan đến các chứng nhận nêu trên.
Tuy vậy, cấu hình của máy cũng chỉ nằm ở mức đáp ứng đủ nhu cầu sử dụng cơ bản mà thôi:

• Camera 2.0 megapixel, không hỗ trợ autofocus và không có nhiều chế độ chụp ảnh thông dụng: panorama, cân bằng sáng, upload hình lên web…
  • Chỉ hoạt động trên băng tần GSM/ EDGE.
  • Nghe đài FM và chơi MP3 thông dụng.
  • Giao diện đơn giản với màn hình hiển thị 262.000 màu.
  • Tích hợp chip GPS cùng trình định vị chỉ hỗ trợ tại Nga, Hoa Kỳ, Canada.
  • Bluetooth 2.1 cùng khe thẻ microSD hỗ trợ tối đa chỉ 4GB.
Video thử nghiệm mẫu Sonim XP3 Quest:

[ame]http://www.youtube.com/watch?v=dh6JMHzQOV8[/ame]
Hiện nay máy đã có mặt tại thị trừơng Hoa Kỳ, nếu quan tâm bạn có thể tìm hiểu thêm và đặt mua tại đây với giá chuẩn chưa thuế là 399 USD.

Nguồn: Sonim US
[relate]sonim, bền[/relate]
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em đọc bài bác đầu tiên bác niky làm nghề gì mà cập nhật công nghệ thường xuyên ghê ta.😁
trunkz
TÍCH CỰC
15 năm
Ừ, công nhận bác Niky này máu công nghệ thật, cứ có là post ngay. Tốt, tốt, cứ thế phát huy bác nhá 😁
Trâu .
mua 1 cái có j thì móc ra chọi vào mặt nó ko đứa nào giám nói j hết 😁
cái này đi nhậu trổ tài ..lặn được rùi đây.......
cái này hay , đi mưa không sợ ướt , buồn buồn lấy tạt lon ngon
Nhiều khi sài smartphone nhiều quá nhức đầu, chỉ muốn một con nghe gọi nhắn tin nồi đồng cối đá. Đang đợi nokia 3720 ra xem giá cả ok là múc luôn ! Sonim này bền thiệt mà giá chát quá.
con này e thấy bên China có bán rồi. khoảng 8 triệu VND.
jconst
TÍCH CỰC
15 năm
"washing machine" vẫn là "cell phone's ultimate killer" ha ha ha 😁 ... Nhưng phải công nhận cái điện thoại bền thật, dùng để đóng đinh mới kinh chứ :D
Tìm quá trời, chưa thấy ai ở VN bán
Bác nào biết ai bán chỉ em với 😃
Thât thuyết phục khi bỏ nó vô tủ lạnh rồi lấy ra đập đập cho rớt đá ra. Sao chưa thử chịu nóng thế nào nhỉ? Mình sẽ hoàn toàn bị thuyết phục nếu bỏ vô lò nướng 10' lấy ra 😁
huyxom
TÍCH CỰC
15 năm
bản xp1 đã có test cho vào lò nướng 15'...phiên bản xp3 này có khi còn hơn thế bác ạ :D ....bác có thể tìm trên youtube để biết thêm thông tin :d
overrei81
ĐẠI BÀNG
15 năm
mua cái này về chọi ầm ầm đã nhĩ 😁
Lang thang tìm thông tin, co thếm 1 loại nữa
SONIM XP3.2 QUEST LAND ROVER S1
Không biết khác nhau thế nào
Bác nào biết sự khác biệt là hơn thua thế nào , chỉ dùm
E đang máu em này quá 😁
Ấn tượng thật, đã nghe danh sonim từ thời xp1, theo mình đây là model khủng nhất tính đến thời điểm hiện tại...
yunneg
TÍCH CỰC
15 năm
kinh thật, thằng test đó cũng dạn tay ghê, điện thoại mà nó lấy đóng đinh
cái này hay ta mua em này bỏ vào nước sôi ko biết có sao ko ta, thấy bỏ vào nước ko sao, bỏ vào tủ lạnh ko sao máy giặc ko sao
coixuong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác không thấy sau khi lấy ở máy giặt ra là lúc khai tử cho nó à?

Nhưng dù sao cũng ngưỡng mộ em nó quá cơ.
Em này không biết lặn được sâu không nhỉ?
imilnt
TÍCH CỰC
15 năm
lặn đến đáy ly bia là đạt rồi! 😁
quá sướng luôn, đóng đinh, ném ...sướng....!
Cái này đa dụng nhỉ làm thay cả búa , cái này rất phù hợp cho đi du lịch xa
thấy trên enbac.com có thằng bán dt cũng kiểu này ko biết ngon = ko anh em xem thử
http://enbac.com/Dien-thoai/p323086/VIP-Dien-thoai-sieu-ben-nhieu-chuc-nang-dac-biet-hoat-dong-trong-moi-truong-khac-nhiet.html
cái nay mu thêm cái dây xích,làm vũ khí là trùm....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019