Đổi tên và cài đặt 2 app/game giống nhau trên iOS

kelvinnguyen8x
8/11/2013 13:59Phản hồi: 24
Đổi tên và cài đặt 2 app/game giống nhau trên iOS
Mình đã tìm trên Google và các forum khác về cách đổi tên để cài 2 app/game giống nhau trên cùng 1 máy iPhone/iPad, nhưng đa số ở thời điểm hiện tại là không có cách nào cả. May mắn, mình đã tìm được một trang web tiếng Anh và tham khảo. Mình đã làm theo hướng dẫn và đã thành công, nay chia sẻ cùng các bạn.

Các phần mềm hỗ trợ gồm:
- WinRAR: http://www.rarlab.com/rar/wrar500.exe
- plist Editor Pro: http://www.icopybot.com/plistset.exe
PodRobot's Error Page
icopybot.com

Bước 1: Mở WinRAR, tìm đến nơi lưu file IPA của app/game muốn cài đặt thêm, double-click vào file IPA, mở thư mục tên Payload, sau đó mở thư mục [Tên_app/game].app.

Bước 2: Tìm file tên Info.plist, lưu ra màn hình Desktop, mở file Info.plist bằng chương trình plist Editor Pro.

Bước 3: Tìm đến dòng CFBundleDisplayName, sau đó đổi tên nằm trong chuỗi thành tên mới theo ý thích của mình.
*Ở đây mình đang sử dụng file Fruit Ninja v1.7.1.ipa làm ví dụ, khi đổi tên mình chỉ thêm dấu + trong chuỗi .

Bước 4: Tìm đến dòng CFBundleIdentifier, và đổi tên nằm trong chuỗi thành tên mới theo ý thích của mình.
*Mình thấy chỉ cần thêm số 2 vào phía sau phần tên có sẵn là đủ rồi.

Bước 5: Lưu file Info.plist đang chỉnh sửa lại (file này đang ở màn hình Desktop), sau đó xóa file Info.plist trong cửa sổ WinRAR đang mở.

Bước 6: Kéo và thả file Info.plist (ở màn hình Desktop) vào cửa sổ WinRAR đang mở. Nhấn OK để hoàn tất việc nén file.

Quảng cáo

Bước 7: Bây giờ bạn có thể sync file IPA đã chỉnh sửa này vào iPhone/iPad của bạn bằng các chương trình như iTunes, iTools, iExplorer. Mình đã test thành công trên máy 3GS chạy iOS 5.1.1. Và đây là kết quả cuối cùng.

LƯU Ý: Đôi khi bạn sẽ không tìm thấy thư mục Payload trong file IPA, bạn chỉ việc tìm file Info.plist và chỉnh sửa bình thường. Chúc bạn thành công.

Nguồn: http://me.zing.vn/zb/dt/hoangphuong_nguyen89/17381497?from=category
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thank bác chia sẻ nhưng để làm gì ko biết?
@Thang_eu Chat 2nick ola cùng lúc. Mình đang xài 3 cái ola để chat. Hehee
Ac mình chẳng chat chit nên ko cần cái này
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
Vào 2 cái FB 1 lúc =))
@6761037 OK luôn!
mấy game bác cài mình cũng cài đc 2 game mà đâu phải đổi tên làm gì, vì mấy game đó có nhiều fien bản khác nhau mà ?
badboy9x30
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá hay quá tuyệt vời chờ cai tooth này lâu rồi ! Cám ơn chủ thớt !
badboy9x30
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã test rất ok và ngon ổn định !
cái này có cho android không vậy
Chơi game hayday nhiều cái đc ko
B chủ topic ơi..thế nếu app nó update thì 2 app có tự update k?
@LongNguyen95 không
Máy chưa jbreak có làm đc ko vậy bạn ?
Máy mình chưa JB IOS 8.3 ko làm đc như trên, phần mềm nó ko chịu đổi tên trên ipad.
Bó tay 😔
làm 3 cái được không bác
@khiemprom Bác cài đc ko? E là e thua vụ này rồi đó.
Không cài được, bác nào có cách khác không
TÌm nát cái gu gồ rồi đấy
hình như không được đâu bác
bạn ơi mình muốn làm cho game avatar musik thì lấy file ios của game ở đâu và như thế nào?
@ichigo96 ios 9 không cài được 2 app đâu bác
mình hơi đào mộ xíu,
cũng làm được cho Zalo trên 9.1, chạy đăng nhập và chat ok, nhưng gửi ảnh toàn bị lỗi,
ai biết sửa xin chỉ giúp, thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019