Đồng bộ tin nhắn Iphone và Macbook

nd89vn
28/3/2019 14:52Phản hồi: 11
Chào anh em

Mình có vấn đề liên quan đến phần nhắn tin nhờ anh em giúp
Mình sử dụng tin nhắn văn bản bình thường nhắn cho người A, người A nhắn lại bằng Imessage thì lại vào Macbook mà không vào Iphone do Iphone tắt Imessage.
Vậy giờ làm sao đồng bộ 2 đoạn tin nhắn này lại để nó liền mạch vậy

thank anh em!!!!
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn mở lại imess trên iPhone xem tin nhắn có back lại không, thường thì cố gắng đừng tắtt imess trên iPhone (việc gì phải tắt nó)
@Mikeknowsme mình mở imess trên iphone lại rồi mà chưa thấy tin nhắn imess trên mac back về. hic
Chắc bạn tắt imess trên iphone mất rồi. Nếu cùng dùng tài khoản imess thì nó luôn đồng bộ với nhau.
hình như bạn tắt imess trên ip rồi, bạn thử xem nếu tắt rồi thì bật lại xem coi nó có sync với nhau không
@All đúng là lúc người kia nhắn mình thì mình tắt Imesss đi nên chỉ nhận được trên macbook. Giờ mình bật Imess trên điện thoại lên rồi mà vẫn chưa thấy tin nhắn Imess lúc này đồng bộ vào. Hic pó tay luôn, anh em có cao kiến gì hay không????
tranjella
TÍCH CỰC
5 năm
bạn mở handofff chưa
@tranjella Handoff mình mở rồi bạn!
tranjella
TÍCH CỰC
5 năm
@nd89vn vậy báo bạn tin buồn, 1 là bạn phải cập nhập phiên bản mới nhất cho ios và mac, 2 là xoá tất cả những cài đặt trên đt. bạn làm cách 2 trước nhé. lúc trước cũng bị như bạn. do chúng ko đông bộ về phần mềm với nhau
@tranjella thank bạn nha, mình update mac lên 10.13.6 thì sync tin nhắn văn bản từ iphone lên macbook được nhưng sync ngược lại thì không (tin nhắn từ macbook không vào iphone) mặc dù mình đã update iphone 5s lên bản mới nhất 12.2.!
TMinh911
ĐẠI BÀNG
5 năm
bạn vào messages trên mac, r nhấn "command + ," , chuyển qua tab iMessages, tick vào enable messages on iCloud, r nhấn sync now
@TMinh911 thank bạn nha, mình update macbook lên 10.13 mới làm được cách này á 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019