iOS Doulingo : App tự học Tiếng Anh

Thảo luận trong 'App Tinh tế' bắt đầu bởi hauvned, 1/7/18. Trả lời: 0, Xem: 152.

Chia sẻ

1. hauvned

hauvned
    Tiếng Anh là ngôn ngữ rất phổ biến và cần thiết cho công việc cũng như cuộc sống. Cũng như nhiều ngôn ngữ khác muốn giỏi Tiếng Anh bạn cần phải ôn luyện hàng ngày.
    Doulingo là một ứng dụng cực kì tiện lợi giúp có thể luyện tập Tiếng Anh hàng ngày ngay trên điện thoại.
    Doulingo : App tự học Tiếng Anh

Bước 1: Đầu tiên các bạn cần tải ứng dụng qua link này iOS, Android.

Bước 2: Khởi chạy ứng dụng.

Bước 3: Chọn vào mục "Get started" để bắt đầu vào ứng dụng.

Bước 4: Chọn mục "tiếng Anh".

Bước 5: Chọn mục tiêu học của bạn sau đó bấm "đặt mục tiêu".

Bước 6: bạn sẽ được đưa vào giao diện dành cho người mới, bạn có thể học lớp cơ bản trước cho người chưa biết gì, hoặc làm bài test để xem trình độ của mình.

Bước 7: Sau khi hoàn thành bài test bạn bấm "tiếp tục".

Bước 8: Bảng thông báo số kỹ năng bạn đạt được sau khi làm bài test bạn chọn "tiếp theo".

Bước 9: Lúc này những biểu tượng tối khi nãy đã lần lượt sáng lên, biểu tượng nền xanh tượng trưng cho mức bạn đã vượt qua, biểu tượng nền tím là những mức học tiếp theo cần vượt qua, và biểu tượng xám là những biểu tượng chưa được học, bạn cần phải vượt qua biểu tượng nền tím để mở khoá.

Bước 10: Bây giờ bạn có thể bấm vào biểu tượng nền tím và bắt đầu khoá học được rồi, bài học bao gồm nhiều phần thú vị như ô chữ, dịch, từ vựng, sắp xếp từ, rất trực quan và dễ hiểu.

Bước 11: Hãy đăng kí tài khoản để lưu lại quá trình học của mình nhé.

Như vậy là bạn chỉ cần bỏ ra một thời gian ngắn hàng để học tập trau dồi kiến thức Tiếng Anh của mình rồi.

Chia sẻ

Chia sẻ

Đang tải...