Dowgrade 2.0 - 1.1.4 (Mac-Win)

mrleex
13/7/2008 8:36Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thì chuyển được sang DFU, nhưng lỗi 10** hoài. bác nào biết cá`ch giúp với, cám ơn
bác đọc kỹ lại bài viết đầu đi nhé
Đa tạ các Bác, nhất là Bác Mrleex

Thành thật cảm ơn Bác Mrleex nhiều, cuối cùng thì em đã trị được con IP của em sau 2 ngày nằm viện tại nhà. Nhưng có một điều lạ em muốn trình bày với các Bác : đó là sau chạy chương trình Ziphone patch thì máy em đã hiện lên bàn phím gọi khẩn cấp, nhưng không có bất cứ một icon nào cả (giống như máy chưa unlock vậy), nhưng em thấy cột sóng có sóng, em thử lấy máy khác gọi vào máy em thì vẫn cứ đổ chuông, lấy máy em gọi đi thì vẫn OK. sau đó em dùng chương trình ziphone 3.0 unlock thì máy trở về tình trạng bình thường (có nghĩa là có các icons cơ bản của IP), em hỏng hiểu điều này như thế nào các Bác có kinh nghiệm cho biết thêm thông tin nhé.

Các Bác sau khi downngrade vẫn bị báo lỗi 1015 thì đừng có lo, cứ dùng chuơng trình Ziphone patch mà thực hiện xong sau đó se 4thấy máy giống tình trạng của máy em vậy hihihi. Chúc các Bác một ngày tốt lành và hoàn thành xong con IP lở bị up lên 2.0 hihhihi.

Các Bác nào bị up lên 2.0 cứ làm theo bác MRLEEX là OK, Bác ấy rất tuệyt vời, hướng dẫn rất tận tình. Cảm ơn Bác Mrleex lần nữa nhé.
Nói thật là mình cũng đang bị kẹt ở chỗ restore báo lỗi 20 giống bạn xuantruong1977 và bạn Nguyen Nhu Tan Tai.

Mặc dù đã đọc kỹ hướng dẫn của bạn Mrleex nhưng vẫn không được."lúc hiện hình "tunes va soi dây cáp" bấm cùng lúc home+power cho den khi nó tắt hẳn iphone (khoang 5-7sec) khi màn hình đen thì thả nút power ra và vẫn giũ home cho đến khi itunes nhận dc iphone" : mình làm giống vậy nhưng nó hiện lên "waiting for ipod" sau đó nó báo lỗi 1601.

Mong bạn nào đã trải qua tình trạng giống vậy thì giúp mình khắc phục.
tapsumoi
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bạn nhớ kỹ nè:
Đưa Iphone kết nối với PC nhé.
1 Tắt hẳn Iphone đi
2. Giữ chặt phím Home và Power.
3. Đếm từ 1 đến 10 bỏ phím Power ra nhé " nhớ là trước khi quả táo xuất hiện" khi bạn nghe tiếng " Bip" báo là nhận ra 1 thiết bị kết nối với cổng USB thì bỏ phím Home ra.
4. Iphone ở chế độ DFU sẽ không có gì trên màn hình nhé.

Chúc vui vẻ
Cảm ơn tât cả các bạn,mình làm được rồi 😁
trời ơi làm riếng gần banh xác cái Ip rùi có bác nào giúp em với em làm giống hệt toàn bộ nhừng điều ở trên rồi nhưng cuối cùng nó vẫn hiện lên cái dây cáp với cái dia~ chãy cái mũi tên từ trái sang phải để mở thì nó vào bàn phím huu ai chỉ với
trời ơi làm riết gần banh xác cái Ip rùi có bác nào giúp em với em làm giống hệt toàn bộ nhừng điều ở trên rồi nhưng cuối cùng nó vẫn hiện lên cái dây cáp với cái dia~ ,chạy cái mũi tên từ trái sang phải để mở thì nó vào bàn phím huu ai chỉ với,

(em đa~ thực hiện tới bước 7 lun rồi)

có ai ở tp.hcm q tân phú thì giúp em với nhá
tapsumoi
ĐẠI BÀNG
16 năm
bạn pm mình đi YM: lateman26@yahoo.com nhé
thangmy
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bác nào có kiphone làm ơn úp lên mediafire dùm mình với.Mình down trên rapi không được.Xin đa tạ
elvisphong
ĐẠI BÀNG
16 năm
sao tôi xóa hết itune 7.7 ,xóa cả trong my music,va vao c: program file xóa cả itune và ipod folder roi,sau đó thì restart máy lại rồi install itune 7.5 nhưng khi mở lên nó lại bắt phải install itune 7.7 mới dùng được là sao hả các bạn,híc,mấy hôm nay do nâng lên 2.0 bị hư máy mà bây giờ lại kô downgrade được,bùn quá 😔
nhtruongson
ĐẠI BÀNG
16 năm
Xin chào,
Mình đã đưa iP về được DFU mode rồi, nhưng restore nó báo lỗi 6. Xin giúp mình khắc phục.
Tiện đây cho mình xin link kiPhone với, mấy link trên tải về ko được.
Xin cám ơn.
Sau may ngay up len 2.0 , chan qua lai quay ve 1.1.4 thanks bac da huong dan down grade nhé, mai moi lam duoc
Cho xin cái link dow KIphone khác đi bác ơi.Link của bác em không có dow được.Hix
baba158
ĐẠI BÀNG
16 năm
còn mình thì bị lỗi 6,hix,bác nào bị lỗi 6 mà đã khắc phục share giùm,hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019