Down từ 5.0.1 -> 4.3.3

ntnk1984
16/1/2012 10:7Phản hồi: 17
Bác nào rành hướng dẫn mình phát, đang muốn fix lỗi chỉ hiện 1 vạch sóng của IOS5 BB 2.10, theo mình tìm kiếm thì phải nâng BB lên mới đc.
Cụ thế là hôm trước bị treo máy làm thử xuống 4.3.3 thì đc nhưng bị lỗi ko thoát đc DFU khi đã về đc 4.3.3( bác nào hướng dẫn restore bằng FW nào hen, mình có lưu SHSH 4.3.3 rồi, và xài tool nào nha). Khi về có bị một số lỗi như 3194, 1604,2500,2006...
Hiện tại đang phải xài tiếp 5.0.1 Custom BB 2.10
Bác nào biết hứong dẫn e phát nhé.TKS
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ctthou
TÍCH CỰC
12 năm
Cụ thể là bị lỗi bao nhiêu bạn?
ntnk1984
TÍCH CỰC
12 năm
Có khi nó nhảy lỗi này nhảy lỗi khác ko biết đường mà lần, nhưng mà khi về 4.3.3 đc rồi thì ko thoát đc DFU, mình xài itool thì nhận dạng là 4.3.3 rồi
Bạn show cái hình file shsh của bạn lên có được không?
- Nếu có shsh thì không bị DFU loop được, trường hợp không có shsh thì chắc chắn bị.
ntnk1984
TÍCH CỰC
12 năm

Vậy về 4.3.3 sao để nâng BB vậy bạn?
Không về đc 4.3.3 nhé bạn chỉ về đc 4.2.1 và 4.3 còn 3 cái b1 b2 b3 là bản beta Bị dính lỗi DFU sâu khi về 4.3.3 là chuẩn rồi không có SHSH thì không thoát đc lỗi đấy đâu bạn à
ntnk1984
TÍCH CỰC
12 năm
vậy làm sao để về 4.2.1 mà nâng BB vậy bro?
Bạn hỏi bạn Hiphhh ở trên đấy.Mình chỉ làm các máy word còn máy lock chưa nâng bao giờ.Vì restore máy lock không cẩn thận vỡ mồm thì mệt.Hỏi bạn Hiphhh bạn đấy rành mấy cái nâng cấp lock.
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
sẵn cho mình hỏi tí mình dùng 3gs world os 5.0.1 giờ muốn xuống 4.3.3 mà chưa lưu shsh có được ko nhỉ , mình tính dùng cách đưa về 4.1 rồi lên lại 4.3.3 có đc ko . 3gs thì dùng 4.2.1 hay 4.3.3 thì ổn định nhất
không có shsh thì ko xuống được fw thấp hơn bạn. nếu 3gs thì xuống 4.1 được, do apple không khóa shsh 4.1. các fw cao hơn thì y/c máy phải có nếu muốn xuống
ipad 2 của m lưu shsh rồi, nếu muốn xuống lại 4.3.3 thì phải dùng fw custom, còn ip 4 chắc là xuống bình thường, có khi máy b bị lỗi file host
ntnk1984
TÍCH CỰC
12 năm
Đã restore về 4.2.1 đc rồi mà BB vẫn 2.10, bước đầu cũng thành công^^
giangphuquy
ĐẠI BÀNG
12 năm
giờ bạn Rétore lai FW goc 4.2.1 di la baseband no len 3.10 ah tại gì mỗi FW nó co 1 baseband rieng ma
ntnk1984
TÍCH CỰC
12 năm
thì restore 4.2.1 gốc mà vẫn 2.10, ko mở tiny nó báo lỗi thì phải
Vấn đề này khó khăn đó bạn ah, trước đây khi @notcom cập nhật TinyUmbrella bản 5.00.09 giúp việc nâng BB cho iphone 4.

- Bạn thử tìm bản 5.00.09 /tích chọn ô update baseband xem thế nào. Mấy bản TU mới sau này cũng có chức năng đó, nhưng nhiều bạn phản hồi là không nâng được BB, vậy nên bạn thử bản 5.00.09 đi xem sao. ( bản 06-07-08 bị lỗi)
khỏi tìm và thử bạn ơi , vì apple đã khóa tất cả các BB cũ rùi , ios thì có thể lên và xuống BB thì Kô ... muốn nâng BB bây giờ là đắp chăn thui
lên BB bây giờ là lên 4.11 luôn đó ... cẩn thận nhé bạn
man1606
TÍCH CỰC
12 năm
Mất bạn này chưa hiểu rõ vấn đề rồi. Mình giải thích 1 chút để các bạn nắm rõ vấn đề hơn tránh mất time và rơi vào tình trạng đắp chăn nhé. Quá trình nâng hay hạ iOS gồm 2 phần: 1. Là firmware; 2. Là BB. Quá trình rs iOS bắt ta phải online để itune link đến server Apple nhằm lấy code của fw và BB của phiên bản iOS đó (đây là cách quản lý của Apple). Hiện nay ta vẫn dùng TU để lấy SHSH (cái này chính là code của fw) nhưng chưa thể lấy đc code của BB. Nên fw có thể nâng hạ đc khi có SHSH còn BB thì chịu, vì thế mới có cảnh báo ko update fw GỐC và cẩn thận thì sử dụng custom Fw đã được bỏ phần update BB. Nếu bạn để ý từ fw 4.3.3 trở về trc có phần rs fw gốc KO NÂNG BB dùng TU thì khi rs đến hết phần fw sẽ bị lỗi, lỗi này chính là do phần rs BB ko có "code" nên ko thể rs đc và máy nằm chết ở chế độ recovery và phải dùng tool Fix recovery thoát lỗi. Cá nhân mình thấy rs kiểu này máy chạy ổn định và hạn chế tối đa lỗi hơn là xài custom tuy nhiên lên iOS5.0.1 ko thấy ai làm cả nên hơi run vì máy của mình là lock, lỡ dại đắp chiếu thì Tết hết vui. Bạn nên dùng Redsnow mới nhất bản b3 build custom fw NO BB sau đó "nhúng" SHSH để rs. Chúc vui!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019