Downgrade iOs 11 beta về các iOS thấp hơn

huycuong91
13/7/2017 3:40Phản hồi: 33
Chào các AE tinhte,
Mình cũng đang dùng 6s+ 11 beta 3 vừa mới được cập nhật, trước đó mình xài 11 Public beta 1 và 10.3.3 beta 6.
Thấy anh em có nói là hạ cấp từ ios 11 beta xuống các iOs thấp hơn bị treo cáp? Mình hạ thẳng từ ios 11 beta 3 về 10.3.2 đều rất bình thường, trước đó mình hạ từ ios 11 beta về 10.3.1 (hồi chưa khóa sign) cũng bình thường.
Thấy các bạn bảo phải hạn lần lượt về beta 2, beta 1 rồi 10.3.3 beta 6,5,4,3,2,1 gì đó mình thì không phải làm vậy.

Thì cách làm mình làm như sau:
- Tải FW còn sign của apple.
- Xóa Profile beta của iOs beta đang dùng (cài đặt - cài đặt chung - cấu hình) -> restart lại máy.
- Tắt FindmyiPhone hoặc thoát hẳn icloud của máy ra -> restart lại máy. (hoặc có thể reset dòng 2 sau khi thoát icloud)
- Bật itunes + cắm cáp và bắt đầu vào chế độ DFU* của máy.
(*cách vào DFU: bật itunes + cắm cáp -> giữ home + power cùng lúc khoảng 10s -> nhả nút Power vẫn giữ nút home khoảng 5s -> khi đó itunes xác nhận máy đã ở chế độ Recovery là OK.)
- sau đó ấn Shift+restore và chọn đến FW đã tải và chờ 5p là xong.

AE nào mà bị treo cáp là chưa thoát iCloud hoặc Restore khi máy còn đang hoạt động, k đưa về DFU.
Mình vừa Downgrade từ 11 beta 3 về 10.3.2 để Test 11 Public beta 2.
Chúc ae thực hiện thành công và thử 11 Public beta 2.

link tham khảo: http://www.idownloadblog.com/2017/07/12/public-beta-2-for-ios-11-is-out-now/
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cauchunho93
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thực ra chẳng treo hay vấn đề gì cả chắc do các ông ấy làm chưa đúng thôi,tôi hạ lên hạ xuống có bị treo bao h đâu @@
P/s: ios 10.3.3 ngon vãi cả nồi chắc phiên bản này chuẩn chỉ nhất từ ios 7 đến bây h
huycuong91
TÍCH CỰC
7 năm
@cauchunho93 10.3.3 công nhận rất ngon. Pin trâu, mượt mà.
mình restor ko dc, xóa thì trong cấu hình ko có
tigerii
TÍCH CỰC
7 năm
chủ thớt lên public beta 2 có thấy khác gì so với dev beta 3 ko vậy.
m dang sài bản public beta 1 rồi up thẳng ota lên bản dev beta 3 lun.
nhưng chưa thấy khác gì.
huycuong91
TÍCH CỰC
7 năm
@tigerii Mã bản public2 và dev3 giống nhau cụ ạ. E mới xài đc 1 ngày. Cảm thấy cũng same same dev3. K khác biệt j nhiều. Pin ổn.
ngdatnguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác có cách nào giữ lại được dữ liệu khi chưa đồng bộ lúc đang ở 10.3 không ạ? bây giờ em đang ở beta3, xuống 10.3 sợ mất dữ liệu quá 😔
Mình chưa hiểu đoạn này lắm : Xóa Profile beta có nghĩa là cài đặt lại dòng 1 phải không bạn. Mình cám ơn bạn nhiều. Mình hơi lúa
Mình chưa hiểu đoạn này lắm : Xóa Profile beta có nghĩa là cài đặt lại dòng 1 phải không bạn. Mình cám ơn bạn nhiều. Mình hơi lúa
vans2anh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duongsugar bạn vào cài đặt tìm mục thông tin profile.Chọn profile rồi ấn xóa.
huycuong91
TÍCH CỰC
7 năm
@duongsugar Bạn vào cài đặt- cài đặt chung- quản lý thiệt bị&cấu hình
Trog đó có j xoá hết đi
@vans2anh Giờ mình đã hiểu. Cám ơn bạn nhiều nha.
@huycuong91 Cám ơn bạn nhiều nha. Lên đây học hỏi dc nhiều quá.
tams2hien
TÍCH CỰC
7 năm
Bác ơi. Nếu ko xoá cấu hình trên máy. Ko reset lại máy mà đưa máy về recovery để hạ thì vẫn bị lỗi phải ko?
Máy mình 6s cũng đang ở iOS 11 beta 3 mà hại kiểu j cũng bị treo iTunes. DFU cũng bị treo. Recovery cũng bị treo. Bạn thử làm như mình xem có bị treo ko ?
mr.ntminh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huycuong91 mình đã thử và vẫn báo lỗi.
k biết tại mình chưa xoá cái dong profile đấy thì nó bị thì phải
Orbit85_1
TÍCH CỰC
7 năm
@mr.ntminh Bạn về bản 10.3.3 beta 6 rồi từ beta 6 về 10.3.2 finak thì sẽ không bị. Nhưng bạn nên để luôn 10.3.3b6 mà dùng vì nó khá tốt và có lẽ đấy cũng chính là final rồi.
@Orbit85_1 B cho mình xin linh 10.3.3 beta 6 cho 6s cái ạ. Mình tìm ko ra. Toàn báo lỗi
mr.ntminh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Orbit85_1 Mình ở bản 10.3.3b6 bị lỗi k vào đc mạng với 3g thì đành phải về 10.3.2 vậy
Thanks bạn đã giúp
huycuong91
TÍCH CỰC
7 năm
Mình vừa từ 11 beta 2 public xuống 10.3.2 là được ngay. Các bạn chưa làm đúng nên treo táo là bt. Chứ k phải như mọi người nói phải về từng bản 3,2,1 đâu.
Mình từ ios 11 beta 3 về thẳng ios 10.3.2. Giờ bị treo cáp rồi... bây giờ bị treo cáp rồi.. mấy b chỉ mình cách khắc phục cái ạ...
@leetrongnam Đè nút tắt nguồn vs nút home
Mình đã hạ trên ipad mini 4 thành công, nhưng khi sao lưu lại dữ liệu thì báo là 10.3.2 không tương thích với bản sao lưu ios 11
có cách nào khắc phục được không ạ, để làm luôn con ip7, vì nhiều dữ liệu sao lưu trên máy đó lắm
cảm ơn mọi người rất nhiều !!!
@Doremeo227 ios ko backup từ cao xuống thấp đc
xuantuan2903
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang thử? IP đang chạy? xong sẽ thông báo cho anh em sau? em làm đúng như chủ thớt. Bận lắm nhưng akay vụ ios 11 beta 3 danh bạ hay bị đơ.
xuantuan2903
ĐẠI BÀNG
7 năm
Về thành công nhá các bác. Cảm ơn chủ thớt
mr.ntminh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thấy k phải hạ xuống nhiều đâu chỉ đang ở ios 11beta 2 thì về thẳng 10.3.3beta 5,6 là đc
Mình gà mờ, k hiểu lắm nên khi tải bản cập nhật iOS11 về máy (ipad chắc đời cũ rồi) thì bị sập nguồn luôn, chỉ cắm sạc vào mới bật dc máy.
Mình đang muốn thử cài lại iOS cũ có dc ko?

Hiện từ bước 1: "Tải FW còn sign của apple" mình chưa hiểu. Mong bạn giúp mình.
Cảm ơn bạn nhiều!
cho mình hỏi, mình từ 11bt5 dung 3utool về lại 10.3.3 final rồi, nhưng giờ minh muốn về 10.3.3 beta 4 hay 6 gì vẫn không được là sao nhỉ, mình dùng itune làm mọi cách vẫn ko dc, đặt lại dong 2 rồi đưa về DFU rồi bấm shift cập nhật hoac shift + khoi phục chỉ vào bản cập nhật vẫn không được , ko về DFU cũng không dc , minh gà mờ lắm. nó báo lỗi 3194 hay số j đó quên rồi
Làm như chủ thớt khâu chuẩn bị xong.
Nhưng nếu thay vì mình bấm shift+restore , mình có thể bấm shift+update rồi chọn 10.3.3 đc ko ? Liệu có treo cáp ko ?
Tại ko muốn mất những tin nhắn trong zalo. Mấy lần restore về 10.3.3 , rồi khôi phục lại dữ liệu đều ko đc. Itune toàn báo ko tương thích

Sent from my iPhone using Tapatalk
Đã theo hướng dẫn của bác và thành công ngay lần đầu tiên.
Tks bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019