Download thì chậm hơn 30 lần so với nhà mạng cam kết

chuanchauau
23/5/2018 14:1Phản hồi: 19
Thật ra tốc độ cam kết (tải xuống bình thường) phải là 700KB/s hoặc hơn (5mbps hoặc hơn) mà tôi thấy tốc độ ở đoạn tải cuối chỉ là 10 - 25 KB/s (khoảng 80 - 125 kbps) thậm chí là 0B/s (0b/s). Tại sao?
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuanchauau
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giúp tôi với
Phụ thuộc server bạn down nữa, và thường thì "khâu dứt điểm" nó hơi đơ xíu là bình thường 😃

Bạn speedtest và down các sẻver khác nữa mới kết luận được.
p/s: vlkt của vinagame cho down khá ngon
binhnn
CAO CẤP
6 năm
tăng gói cước gấp 30 lên
chuanchauau
ĐẠI BÀNG
6 năm
Speedtest báo là 5Mb/s còn Cốc Cốc download 1 file xuống chỉ là 10 - 25 KB/s
huyhoangjo
TÍCH CỰC
6 năm
@chuanchauau không thể kết luận đc.bác mua gọi mấy Mb vậy sao chỉ có 5mb bạn chon server ping là gì.còn download phụ thuộc nhiều thứ server bên kia,gói bạn tải là VIp hay chỉ miến phí nó sẽ bóp băng thông như Fshare 4share bạn tải miến phí thì hay bị thế.hoặc gói bạn tải về ở server nào đó băng thông rất nhỏ nên tải chậm..VV bạn thử tải 1 gói trên Fshare xem bằng tài khoản VIP hoặc getlink xem là bao nhiêu
chuanchauau
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huyhoangjo Tốn tiền lắm
hero76132
ĐẠI BÀNG
6 năm
ở giai đoạn cuối thường bị vậy đặc biet khi download idm thuong bi dung o 99% do máy chủ thôi
V’t
TÍCH CỰC
6 năm
Mạng vina phải không?
chuanchauau
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mạng vnpt đấy. Speedtest thì bảo download là 0,86mbps à.
@chuanchauau Bạn kết nối WIFI hay dây LAN?
Speedtest mà down chưa đến 1Mbps thì lỗi rồi 😃 mạng giờ gói bèo nhất cũng 15Mbps
p/s: mình cũng dùng VNPT, gói 20Mbps -> Speedtest toàn >25Mbps..
chuanchauau
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vi tính Trung Mỹ Mình dùng LAN
chuanchauau
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vi tính Trung Mỹ 😁:D:D:D:D:D:D:D
chuanchauau
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tôi cũng bị chậm dần trong giai đoạn cuối, có lúc là 0B/s
huyhoangjo
TÍCH CỰC
6 năm
@chuanchauau nhiều nguyên nhân nếu Bạn dùng IDM để tải mà dung ..... thì hay bị lỗi này,thậm chí 99,9% bị đứng lại đó luôn.nhiều nguyên nhân lắm.server bên kia bóp lại hay máy bạn đang nối file nào đó bị đứng lại vì disk full load...
The Dust
TÍCH CỰC
6 năm
Vnpt thì chập chờn thôi rồi, đã từng xài và chừa luôn tới già. :eek:
Bạn báo chăm sóc khách hàng tới kiểm tra đi. Nếu bạn sd wifi thì hãy chuyển sang dùng cáp để kiểm tra http://www.speedtest.net/ nhé.
Ethanol
TÍCH CỰC
6 năm
Cáp quang vnpt được có 2MB/s thôi ( gói 270k/tháng) dùng trong gia đình mọt mình một mạng dây.
@Ethanol Nhà mình xài gói F20 tốc 20 Mbps, cam kết tối thiểu 512Kbps giá chỉ 190K. Bạn kiểm tra lại hợp đồng & alo cho chăm sóc khách hàng hỏi xem sao? có thể tính tới giải pháp cắt đường cũ đk lại đường mới. Bạn tham khảo link sau http://capquang.vnpt.vn/goi-cuoc-toan-quoc.html.
Ethanol
TÍCH CỰC
6 năm
@Đào Vũ Thanh Hoàng Cảm ơn bạn nhưng mình thấy tốc độ tải trung bình của gói mình dùng là 2MB/giây cũng tạm ổn. Có điều ping cao vãi, vô speed test ping 8 nhưng chơi liên minh ping lên tận 33 rất ức chế khi đánh skill bị chậm khoảng 0,4 giây. Hỏi những đứa chơi cùng game nó toàn ping 8 với 9, hỏi nó xài mạng gì, cấu hình ip như thế nào nó trả lời cũng dùng giống gói mình dùng @@. Bị bóp ping khá ức chế vì mình cũng chẳng mấy khi dow và up load các file trung bình hay lớn cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019