[Driect link]Custom FW 2.0.1 2G ( expert mod: 1GB,open ssh, ssl, bootlogo 3G)[tested]

iceriver
10/8/2008 4:1Phản hồi: 74
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn bác nhiều.

Đã thử tự mình build lấy một bản nhưng mà chẳng hiểu sao khi unlock xong thì máy không nhận ra được sim nào cả, 😁 (pó tay!)

May nhờ restore từ bản 1G của bác mà máy chạy ngon lành.
Đã load bản custome của iceriver về up...dùng ...nhưng có lỗi này:
Kết nối với win SCP, vào các folder đều được nhưng vào folder /Application thì nó nhảy ra /private/var/stash/Applications.OKC2JU
không thể nào vào folder App được !!!!!
Đã load bản custome của iceriver về up...mọi thứ đều ok ...nhưng có lỗi này:
Kết nối với win SCP, vào các folder đều được nhưng vào folder /Application thì nó nhảy ra /private/var/stash/Applications.OKC2JU
không thể nào vào folder App được !!!!!

Sorry lỗi mạng ...xóa dùm bài này nha mod...cám ơn !!!
ban oi cho minh hoi down ve duoc roi` ma sao achive rar ko duoc???
jacky79
ĐẠI BÀNG
16 năm
HELP ! máy em là iphone 4G đang xài firmware 1.1.4 ulock bằng Ziphone em đã làm theo chỉ dẫn để up lên 2.0.1, em đang restored lên 2.0 nguyên bản mà bị lỗi 1601 ! hix ! em đã thử cắm cổng usb 2.0 khác, gỡ itune 7.7 cài bản 7.5 rồi mà vẫn không up lên được ! xin giúp em với.
Hix.Em đang xài 1.1.4.Định up lên 2.0 nhưng ko dam'.Có ai tốt bụng up bữa nào đi uống cafe cài dùm em với! ^^!Sẵn tiện hỏi làm wen lun !Em ở TP!
TP nào đấy? biết chết liền😁
Cứ search trên diễn đàn, chuẩn bị hết dụng cụ, làm chính xác từng bước là ok ngay.
locthuan
ĐẠI BÀNG
16 năm
nghe nói 2.0.1 se kô sync đc nhạc va video hả mấy pồ
hu hu hu, em làm từ hôm rãi mà nó ko nhận wifi, restore bản của bác này thì nhận được wifi, cảm động quá, cám ơn bác rất nhiều, nhưng tiếc là cái boot logo 3g em thấy xấu quá, bác để lại logo mặc định rồi up cho em 1 bản được không, y chang như vậy mà ko đổi logo boot thôi, cám ơn bác
FatBear
ĐẠI BÀNG
16 năm
Vậy là Firmware mới không unlock, không jailbreak hả? Chỉ up len là xong à? Hay thế?... Còn iTune thuốc là sao? thuốc cho ctr mình tìm hoài không thấy?
hoack
ĐẠI BÀNG
16 năm
Không phải là không unlock, jailbreak mà do IP Dev Team đã tích hợp sẵn trong công cụ đóng gói Custom FW rồi nên mình ko phải làm gì nữa😁
iTunes thuốc là thuốc các app phải trả tiền của apple sau đó dùng iTunes sync qua IP. Bạn cứ lên 2.x đi rồi tự khắc sẽ biết ngay thôi.🆒
tình hình là mình down mãi vẫn chưa được,kiểm tra link đi bạn ơi !
nidu29
ĐẠI BÀNG
16 năm
link die mất rồi bác nào còn link khác không vậy???
nidu29
ĐẠI BÀNG
16 năm
em down được rồi, chắc vừa nãy mạng quá tải. Thanks
là tôi mượn bác ấy up lại đó bạn à ,giờ 2 đứa mình có cái để xài rồi :eek:
ai tải dc rồi làm ơn up lại thì tốt wá
mình chậm chân nên die rồi.
Về lại trang đầu có link mới đấy
nidu29
ĐẠI BÀNG
16 năm
Hôm qua down về dung lượng file 2.0.1.rar là 187Mb và không giải nén được. Hiện tại mình đang down lại thì nó báo dung lượng 238Mb. Xin hỏi bác iceriver đó đã phải dung lượng chuẩn của file chưa?
Chuẩn là 237.68 MB :| bạn down mới đc 187 là thiếu rồi !
Em restore dùng bản custom firmware này mọi thứ chạy ok. Chỉ riêng có cái Camera là lúc chụp nó ko save hinh` lại. Nó save thành 1 cái file trắng. Có ai biết cách khắc phục ko ạ ?
GIúp em với
nidu29
ĐẠI BÀNG
16 năm
đúng vậy, 1 số bản tử 2.0 sau khi restore lên thường bị lỗi trên chưa biết cách khắc phục
Buồn thế. Ko dùng được camera ;((
https://www.facebook.com/groups/..................../ Hội những người thích mua bán điện thoại trên Facebook - Mua nhanh bán dễ Cùng tham gia nhé các bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019