Dropbox tăng gấp đôi dung lượng, giá không đổi cho gói Pro

Didu
11/7/2012 3:47Phản hồi: 70
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Navigator
ĐẠI BÀNG
12 năm
trong mấy dịch vụ lưu trữ đám mây mình thấy DropBox là nhanh và tiện nhất. Mình đã dùng qua Google Drive thấy cũng không nhanh bằng. Hiện tại gói miễn phí của DropBox là 3G rồi nên dùng cũng tiện. Bác nào có nhu cầu nhiều hơn thì mua gói pro dùng vừa để ủng hộ người ta vừa tiện công viêc. chứ cứ tạo máy ảo để lấy dung lượng miễn phí e thấy cứ thế nào ấy.
quoctien82
ĐẠI BÀNG
12 năm
Toàn sài free của M$ và Google
Mình đang có 10GB free. Ko có ý định mua thêm. 😃
titatituto
ĐẠI BÀNG
12 năm
với giá này ~1USD/GB/năm (gần = SSD mà SSD dùng đc lâu hơn nhiều + tốc độ khỏi nói) + tốc độ mạng chưa cao ( nên truy xuất dữ liệu chậm so với ổ cứng ).

Thế mạnh lớn nhất là dễ dàng truy xuất tại bất kỳ thiết bị nào cũng không hơn đc cái usb. Lý do là cần internet còn bác nào thích gọn nhẹ có cái usb nhỏ như cái sim đt đút ví ý, chỉ khoảng 12 usb/16GB dùng tẹt
@titatituto Dropbox free cho tối đa 16Gb đấy, cứ invite một người bạn dùng Dropbox là mình lại có thêm 500mb

Nói chung bác chưa dùng nhiều dropbox thôi, chứ dùng rồi thì sẽ thấy nó cực kỳ tiện lợi. Ví dụ như lưu trữ tài liệu công việc trên dropbox để chia sẻ với nhiều người khác hoặc dùng trên nhiều máy tính khác nhau
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
bữa nhanh tay đk đc free 50gb cho cái tk free, mà mới xài có 5MB!
2g free vẫn để mạng nhện chăng
nam.gl
ĐẠI BÀNG
12 năm
2máy ..mỗi máy hơn 50gb..laptop cài 2 win đồng bộ thoải mái...nhưng....có 1 điều lo...chỉ được dùng 2 năm...làm sao hack dùng được mãi thì tuyệt vời...
Google Drive thở sau gáy rồi nên khiếp. 😁
Cái lày nó lưu khác thẻ nhớ ở chỗ lào các bác? Có ưu hơn thẻ không vậy?

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
hoaihiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào cần thì vào link mình nhé. đang ký thì có thêm 500MB.

http://db.tt/ACCD0GE

Chúc các bác thành công. Thanks
dùng gói miễn phí được 18GB mà mới dùng được tầm hơn 10%, làm sao dùng hết cả trăm GB nhỉ
tuankharkov
ĐẠI BÀNG
12 năm
50Gb của em hầu như vẫn còn nguyên :S
congtuptn
ĐẠI BÀNG
12 năm
invited đc 18Gb + với 48Gb free 2 năm của SS, nên chưa cần thiết phải mua bản pro. Mà mình cũng mới chỉ dùng hết 4% của 66Gb mà thôi @@!
Meg2k
TÍCH CỰC
12 năm
Chắc không bao giờ có ý định lưu 100GB dữ liệu trên Cloud cả mặc dù đang xài cáp quang, nghĩ tới cái viễn cảnh mỗi lần 1 máy nào đó nó join vào Dropbox của mình rồi sync chừng 10GB về cũng đủ xỉu rồi.

2GB free xài gần hết nhưng chắc không mở rộng thêm nữa !
congtuptn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Meg2k e thấy dropbox sync khá là nhanh mà bác. 😁
Meg2k
TÍCH CỰC
12 năm
@congtuptn Nhanh thì cũng nhanh, nhưng mà bác nghĩ tới viễn cảnh 100GB dữ liệu nằm trên Dropbox, mỗi lần cài đặt lại máy mà join & sync lại chính cái Dropbox của mình chắc hãi hùng lắm bác (hiện tại mới có 2GB thôi mà mất cả giờ mới xong).
congtuptn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Meg2k e chưa cài lại máy nên chưa biết cái này. Phone thì e back up lại, sync khá nhanh. Laptop thì e ko biết. Mà e đặt cái folder dropbox ở trong ổ lưu trữ ko chứa win. Hok biết cài đặt lại sync có nhanh ko vì chưa cài lại win khá lâu rồi 😁
@congtuptn Mình cũng làm như bạn, Move folder dropbox sang ổ D hoặc E thì khi cài lại win nó sync nhanh hơn (vì nó ko phải kéo trên mây về nữa)
Cứ cái nào Free thì dùng thôi
Nói gì thì nói, mình vẫn thích xài miễn phí mấy công cụ lưu trữ hơn.
Mua Ipad đăng ký Icloud được 5G. Đăng ký SkyDrive của Microsoft được thêm 7G. Drop box miễn phí được 2G. Thêm cái Minjet được 1G. Tổng cộng được 15G rồi. Cộng thêm 32G của Ipad nữa, xài đế bao giờ đây? haha
à, quên! Còn thêm Box.net 5G nữa chứ, haha. Xài sướng còn gì. Tổng cộng free cũng được 20G rồi. Chưa kể khoảng 25G trống của Ipad chưa xài.
Casper_HN
TÍCH CỰC
12 năm
Gần đây sài Dropbox, Googledrive, Skydrive, Box, 4shared khiến bỏ xó luôn mấy cái USB, đưa "lên mây" hết. Thực sự là hay dùng USB cho những file nhỏ nhỏ nên các "đám mây" hoàn toàn phù hợp.

Bác nào muốn có thêm 500Mb miễn phí Dropbox thì đăng ký theo link này nhé, em mới có ~18Gb thôi 😔(
lúc đầu cứ tưởng nó như là ổ cứng ảo, up lên rồi thì xóa file trong máy tính vẫn xem đc ai dè lại vẫn cần file đấy trong ổ
Meg2k
TÍCH CỰC
12 năm
@datinhkiemkhach2010 GDrive và Dropbox làm việc hoàn toàn khác nhau:
- GDrive thì làm việc theo cách bạn muốn (GDrive chỉ lưu một tập tin link gsheet khoảng 1KB trên máy của bạn cho các tập tin trên Google Docs thôi, nhấn vào sẽ dẫn đến tập tin trên Docs) ==> cách này chỉ phù hợp với các tập tin kích thước nhỏ hoặc tính toán ít, mình từng thử upload một tập tin Excel khoảng 3MB lên với quá trời công thức phức tạp (nhất là array formula) trong đấy thì Google Docs xỉu luôn, tính hết được 😁 ==> buộc lòng phải sử dụng Excel trên máy local để làm việc.
- Dropbox thì cách thức làm việc ngược lại là sync và lưu 1 phiên bản của tập tin đó cho tất cả các máy ==> phù hợp với các tập tin tính toán lớn mà yêu cầu xử lý ở máy local, sau đó save lại và được sync cho mọi người.

2 cái này cái nào cũng có ưu và nhược cả bạn ạ 😃

- GDrive: bạn không cần cài đặt Word/Excel/PowerPoint tại máy trạm để làm việc, dùng Google Docs để chỉnh sửa cập nhật.
- Dropbox: bạn phải cài đặt phần mềm tại máy trạm để làm việc với tập tin đó.

Cá nhân thì mình thích Dropbox hơn là GDrive vì tập tin mình cần làm việc khá đa dạng, từ picture RAW cho tới Photoshop PSD, Excel / Word / PowerPoint...vv nên GDrive không thoả mãn 100% nhu cầu.

Sieuthiphang: bạn dùng nhiều thế chứ thực tế có xài hết đâu, tập tin làm việc cần để 1 nơi thôi chứ ai lại chạy loanh hoanh khi làm việc để tìm tập tin mình cần bao giờ 😃 mình cũng đăng ký quá trời nhưng cuối cùng chỉ xài có mỗi cài Dropbox; mấy cái kia mình lâu lâu up lên 1 file để chia sẻ vớ vẩn rồi lại xoá đi, chỉ có Dropbox là chứa toàn bộ dữ liệu làm việc nghiêm túc 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019