Dự án dùng "lưới đánh cá" để hút các mảnh rác vũ trụ của Nhật Bản bị thất bại

Nam Air
7/2/2017 2:52Phản hồi: 85
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

WhiteGhost
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy đứa thất bại thường hay đổ thừa, nhất là đổ thừa giáo dục hay cq =))
tung2050
TÍCH CỰC
7 năm
chả biết từ bao h những thành phần tự bôi nhọ lăng mạ dân tộc nó lại xuất hiện và phát triển mạnh mẽ trong cái cộng đồng ng việt thế. người nước ngoài có những thứ họ vẫn còn tôn trọng người việt. trong khi những thành phần tự bôi nhọ này tối ngày chỉ lên mạng chửi bới chà đạp cái dân tộc việt. bảo là đem ra để biết mình sai nhưng thực ra chỉ là cách chúng nó trốn vào nhóm người đang thực sự muốn giúp người việt tốt lên. Bản chất nó là chỉ đơn giản là ngụy biện cho cái việc chúng nó đang cảm thấy "BẤT HẠNH" vì không đc ăn hôi những thành tựu của những người khác. Nếu đúng là góp ý cho người việt tốt lên thì không bao h có cái chuyện đem ra với mấy thằng tây bêu rếu mua vui cả, cũng không bao h có cái việc đổ tội bản chất người việt quá ngu cả. bọn này cho dù chúng nó có được làm người Nhật đi chăng nữa thì chắc chắn nếu chúng nó sinh sống thời kỳ trung cổ lúc Nhật đang đói kém chúng nó vẫn sẽ chửi là người Nhật bản chất quá ngu nên mới bị như thế, chứ không có hít hà thờ tự đâu.

nói thật những thành phần này tốt nhất tự tách ra khỏi cái cộng đồng này đi là vừa. ra nước nào đó, thay tên đổi họ, ra đó cũng đừng nói và đứng làm những gì mà thể hiện là chúng nó đã từng người việt nữa cho đỡ vấy bẩn cha ông chúng nó và những ng việt khác đang sinh sống trên thế giới.
digikei
CAO CẤP
7 năm
@tung2050 Thà biết và thấy nó xấu để bôi nhọ cũng được, lăng nhục cũng được để biết nhọ, biết nhục mà thay đổi vươn lên. Chứ kiểu cái thể loại tự nhìn vào gương tự cho mình đẹp rồi, hay rồi không cần nói nữa, không cần bôi nữa thì nó sẽ vô ý thức và mất dạy từ đời ông đến đời cháu, đất ngước ngày càng hỗn loạn giao thông, kinh tế, xã hội mãi mãi không ngóc đầu lên được. Nói không phải xin lỗi chứ tui thấy tui bị ghẻ bị cùi thì tui nói ra để tui chữa bệnh, tui không sợ ai cười chê là bôi nhọ hay lăng nhục, miễn chữa hết bệnh để sống. Còn hơn cái thứ cùi hủi thúi quắt trong ruột ra rồi mà còn bày đặt sĩ diện, ngu dốt, tự cho là mình thơm tho không biết nhục. Giống như kiểu học dốt mà bày đặt dấu dốt, còn đòi người phải khen mình học giỏi, không cho người chê.
Xin lỗi ông chứ nghe ông nói thấy biết loại ngu chưa sống nước ngoài ngày nào, tui ở nước ngoài và đi tùm lum, có rất nhiều chỗ bên đó họ thấy hộ chiếu VN là đề phòng và nhìn mình bằng con mắt khác rồi, ông xem phạm pháp của dân mình khi đi lao động bên nước ngoài nhiều hay ít. Ông thử qua Mỹ hay Nhật, Sing vào của hàng sách mua sách hướng dẫn đi du lịch VN cần để ý những gì ? Lúc đó ông xem coi họ có coi trọng hay coi thường - hay sợ hãi mình ? Thấy ông phát biểu tui bức xúc quá, thứ ngu ngồi đáy giếng còn ưa nổ là tốt lắm hay lắm, không biết gì hoặc thấy mình ngu và ít kiến thức thì bớt nổ đi ông ơi, ra xã hội người ta ghét lắm. Mình ngu mình dở thì mình phải công nhận và nói ra để còn thay đổi, còn thể loại nổ như pháo hay giỏi thì con cháu ông đời đời khỏi ngóc đầu. Nhìn xem dân mình sướng hay khổ, trong 10 năm thôi đồng tiền mất giá bao nhiêu ? Bên ngoại tui cầm 4 tỉ qua Mỹ mua được nhà to hơn biệt thự ở đây. Giáo dục nếu hay giỏi và không cần bôi nhọ như ông nói thì sao gần 50 năm rồi mỗi năm vẫn loay hoay cải cách ? Người ta loay hoay nghĩ cải cách tàu vũ trụ, tàu ngầm rồi đó má.....ở đó mà ngồi tự hào. Dân VN ko hề ngu, do nền dáo dục đạo đức đưa ra bởi mấy thằng ngu + luật không nghiêm nên mới vậy ( sai kiểu gì hàng tỉ tỉ cũng rút kinh nghiệm, còn ông đi cướp ngân hàng 500tr coi, nó bắn ông lòi phèo , vậy người dân tin vào đâu để sống ? )
YABO
TÍCH CỰC
7 năm
@digikei "Họ nhìn thế giới thông qua lỗ khoá và họ dành cả đời để cố gắng nới rộng cái lỗ đó ra, để thấy để biết nhiều hơn. Và giờ đây, khi nghe ng khác nói có thể nới rộng cái lỗ khoá đó ra theo cách khác, thì họ lại chối bỏ" .

Tuy mình chưa đi nc ngoài bao giờ nhưng thấy những gì bạn nói rất giống với cảm nhận của mình 😃 . Tại sao họ không nghĩ là đem ra so sánh để thấy cái gì mình làm chưa tốt để còn sửa mà họ cứ phải nghĩ là hơn thua, không hiểu nổi. Có thể tiếp xúc với những ng giỏi hơn mình, khi nói chuyện với họ tui rất thích, bởi vì không phải giải thích nhiều 😃
tung2050
TÍCH CỰC
7 năm
@digikei thế lôi ra cho mấy thằng tây mua vui. bản thân ngu dốt thì đổ lỗi cho cái dân tộc bản chất ngu dốt thì góp ý cái con khỉ gì ở đây.

xin lỗi bạn thử lên các diễn đàn quốc tế xem cái đám máu bùn đó nó lôi ra cho mấy thằng tây mua vui kia kìa. ờ làm cho người việt tốt lên bằng việc đem ra cho mấy thằng tây nó cười ha hả thế là tốt nhỉ. bạn giỏi đấy. chả khác nào người nhà bạn có khuyết điểm, bạn ra ngoài cùng với mấy đứa ở ngoài bêu rếu chê bai người nhà của bạn.

cả cái thế giới này chả có cái dân tộc nào mà một lũ máu bùn như thế đc tung hô làm thánh đâu nhé. nhìn xem có cái dân tộc nào mà mấy thành phần như thế đăng cái cmt lăng mạ dân tộc của chính nó cho người nước ngoài bao giờ chưa bạn. dân đài loan ghét trung quốc như thế nhưng có bao h họ lên các diễn đàn quốc tế chửi toàn bộ dân tộc trung hoa trên thế giới với mấy thằng tây bao h chưa.

còn việc vấy bẩn, bạn có hiểu là vấy bẩn cái gì không, không phải là việc lôi những thói hư tật xấu, mà đó là bạn đang ra cho mấy thằng tây hiểu là người việt chả tôn trọng tổ tiên gia đình của họ cả. và bạn cũng trưng ra cho bọn nó thấy rằng bạn cảm thấy bất hạnh vì bạn không đc sinh ra ở các dân tộc "tốt hơn" để được ăn hôi những thành tựu kết quả của người khác.

khuyết điểm thì phải chỉ ra và nhận lỗi, nhưng cái chuyện đem cái khuyết điểm cái ngu dốt của mình đi bêu rếu với người ngoài, đổ lỗi những thứ đó là do bố mẹ tổ tiên là không thể chấp nhận đc.

chả biết bạn đi nước ngoài nhiều hơn tôi không nhưng nhìn ra bạn chả tiếp thu đc cái quái gì của họ cả. bạn chắc đi được mỹ cũng chả phải do tiền của bạn hay sao mà đọc xong vẫn không hiểu tôi đang nói cái gì.

mai mốt có sang mỹ hay nước nào khác nữa thì nhớ đem nốt cái khuyết điểm gì của bố mẹ anh chị em của bạn ra cho mấy thằng tây cho chúng nó xem nhé. để cho người thân của bạn tốt hơn mà. còn bạn có khuyết điểm gì thì đổ cho dân việt ngu dốt thế là thoát tội luôn.
digikei
CAO CẤP
7 năm
@tung2050 Trước khi nói tiếp thì mình xin chào và vái lạy bạn " não ngắn", vâng, đọc cái trả lời của cụ thì biết não nó ngắn vãi.
Tui chưa nói câu nào về cài vụ tui xấu hổ vì dân tộc bla bla....như cụ nói. Tôi cũng chưa có câu nào lôi cả dân tộc, tổ tiên tôi ra bêu rếu hay đổ lỗi như cụ đã làm trong bài viết của cụ ( nếu mắt cụ lé thì cụ có thể kiểm tra lại bài viết của tôi lần nữa cho rõ ). Tôi chỉ tiếc cho một dân tộc thông minh, cần cù bị một đám ( hầu hết là ) con ông cháu cha ngu dốt vừa không biết quản lý làm cho dân ngày càng nghèo thuế cao sưu nặng, nơ công kinh khủng . Vừa phá hoại ( bao nhiêu vụ hàng nghìn, chục nghìn tỉ thất thoát về đâu không biết, mỗi năm lại nhiều vụ hơn và cuối cùng là..kỷ luật) làm con dân è cổ đóng thuế chồng thuế bù đắp cho những đồng tiền mất mát thâm hụt đã vào tay ai, trong khi con cái họ nhiều nơi còn chưa đủ tiền ăn tiền học, quần áo không đủ mà mặc ( xin mời cụ đi từ thiện vài lần là biết). Tôi nói rõ và tôi chửi thẳng vào mặt mấy thằng khốn nạn như cụ ( tôi nghi ngờ cụ thuộc hàng 4C nên mới lồng lộn như cờ hó dẫm trúng c.ứt khi người ta nói tới cái ngu cái ác của cụ hoặc cha ông nhà cụ, cụ muốn lúc nào cũng che dấu ) để cho cụ biết nhục chút ít với dân tộc và đất nước này, cụ bớt ác - nghĩ đến người dân đen cần cải cách đạo đức và giáo dục mạnh tay để thay đổi ý thức tốt hơn ( Tây có qua du lịc cũng không về nhà cạch mặt cái VN ra và bêu rếu VN nào gựt dọc, trộm cắp, cướp của, kẹt xe , chen lấn, móc túi, chặt chém, phá hư cảnh quan, đánh thầy đán bạn, hành hạ trẻ em : ngày nào đọc báo cũng nhan nhản về đạo đức xuống cấp) , và cụ về nhà nói ông cháu các cụ cả bớt ăn bớt phá cho mấy con em vùng sâu vùng xa không có cơm ăn áo mặc, đường đi được nhờ. Còn chuyện bêu rếu mà cụ cảm thấy nó nhục ( trong khi trẻ em chết đuối vì không có cầu để đi học thì cụ không thấy nhục ) nhã với mấy người nước ngoài thì xin lỗi cụ, mắt người nước ngoài không có lé như cụ, trên thế giới chỉ có vài nước" ở thiên đường" thôi cụ ạ, nó éo thèm nhìn vào cái nước của cụ thì nó cũng nhìn vào Triều tiên, Cu Ba hay Lào là nó biết rõ cái bản chất của cụ từng milimet lắm rồi, cụ khỏi cần nhảy đông đổng lên như dẫm phải c nhé. Cụ hay quá, có nước nào trong thời bình mà từ Tây đến ta hở ra cái là mất xe, mất bóp, đâm chém, tai nạn giao thông chết người, chen lấn tranh giành như tị nạn không ? Vậy cụ thấy nó quản trị hay hay dở, con cái nhà cụ mà nó mất nết tranh giành, chen lấn, trộm đồ...vvv làm cụ và vợ cụ sống trong nhà mà không yên được thì người ta chửi ai? chửi thẳng vào mặt nhà cụ không có năng lực dạy con, không đủ trình độ dạy con, vì con như tờ giấy, cụ vẽ cái gì, nó ra cái đó ( giáo dục cụ đẩy mạnh và nghiêm khắc cái gì, nó sẽ hfnh thành cái đấy, còn cụ dạy kiểu cho có không nghiêm, thì trước sau con cái cụ nó cũng loạn, hoặc là cụ ngu đến nỗi không biết phải dạy ra sao, mỗi năm đi cải cách, mà còn ko dám cho người ta biết là mình ngu để còn học hỏi cái hay nữa kìa, ngu thì ko biết xấu hổ, trong khi cho người ta biết mình ngu để người ta chỉ mình hết ngu thì nghĩ là người ta bêu rếu mình, chỉ hạng cơ hó mới đi bêu rếu và trêu chọc người không biết, và chỉ có loại ngu mới xấu hổ vì mình ngu, còn tui nếu thấy mình ngu mình ko biết thì tui nói ra tui học hỏi để tiến bộ, ai cười kệ )
mrlongnhi
ĐẠI BÀNG
7 năm
1 người có ý thức co lòng tự trọng, chăm chỉ trong xã hội này ra đường thôi sẽ cảm thấy thật sự ngậm ngùi... Thương cho cái dân tộc khốn khổ này. Lực bất tòng tâm..
esata
CAO CẤP
7 năm
Ý của bạn là giáo dục VN thất bại đó à? Nhầm to, nền giáo dục VN đã và nay vẫn "thành công" sự nghiệp ngu rân nha. Bằng đại học ở SG trước 75 có giá trị quốc tế Âu Mỹ cả, mà nay lại mãi thua kém thì không thể đổ tại dân tộc VN vốn hèn kém ngàn năm như báo bảo nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019