Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Dự đoán] Bộ sạc không dây đa năng Airpower của Apple bán cùng iPhone mới, giá 149$

14/8/2018 4:0Phản hồi: 120
[Dự đoán] Bộ sạc không dây đa năng Airpower của Apple bán cùng iPhone mới, giá 149$
Đã gần một năm kể từ ngày Apple Airpower, tấm sạc không dây cùng lúc 3 thiết bị iPhone; Apple Watch và AirPods được Apple giới thiệu và nó vẫn chưa được bán ra. Vấn đề về nhiệt độ được cho là nguyên nhân chính gây ra sự chậm trễ này. Theo nguồn tin mà Cultofmac dẫn thì dự kiến Apple sẽ bán ra Airpower cùng với iPhone mới năm nay với giá dự kiến là 149$.

Một trong những thách thức mà Apple phải đối mặt khi chế tạo Airpower đó là các cuộn dây sạc (cuộn dây phát tạo ra từ trường dao động biến thiên). Tấm sạc Airpower sẽ có 22 cuộn dây sạc bên trong và mỗi cái hoạt động hoàn toàn độc lập với nhau. Mỗi cuộn dây sạc có thể sạc độc lập cho Apple Watch (giúp chúng ta có thể đặt Apple Watch ở bất cứ điểm nào chúng ta muốn chứ không phải hít đúng vào mặt lưng như sạc truyền thống), điều này cho thấy công nghệ mà Apple phát triển tiến xa hơn nhiều so với các đối thủ cạnh tranh.

Một chút ý kiến của cá nhân mình về giá bán của Apple Airpower đó là có vẻ hơi vô lý nhưng lại cũng rất hợp lý. Bởi vì:
  • Vô lý ở chỗ: chưa có một cái sạc không dây nào trên thị trường đạt tới giá bán 99$ chứ đừng nói là 149$ (loại có tích hợp pin mình không tính nhé). Với tỷ giá leo thang như hiện nay thì chúng ta phải chi vào khoảng 3.5 triệu đồng cho tấm sạc này.
  • Hợp lý ở chỗ: nó là multi device charging pad, nghĩa là sạc được cùng lúc 3 thiết bị thiết yếu của Apple. Dock sạc không dây của các hãng khác chỉ sạc cho một thiết bị một lần và không phải thích đặt đâu thì đặt mà phải căn tương đối chính xác vị trí. Chưa nói đến những tính năng thông minh vui vẻ như màn hình iPhone sẽ hiển thị dung lượng pin của các thiết bị được sạc chung trên tấm sạc.
Còn ý kiến của các bạn thì sao? Nếu đang dùng iPhone,Apple Watch và AirPods thì các bạn sẽ chấp nhận bỏ ra 149$ để có được tấm sạc không dây này chứ?
Theo: Cultofmac
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

langtudaik
TÍCH CỰC
6 năm
Tựa đề “Applé” nge tên lạ quá ta :v
dennistam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@langtudaik chắc là tên tiếng pháp của apple 😃
@langtudaik Haha. Xin lỗi bạn. Mình đã sửa!
Đồ Apple luôn cao giá nhưng có cái chất riêng của nó. Hóng!!
JKer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dau@lau Kevlar chống đạn nhưng nó không thể chống được dây bên trong bị đứt ngầm đâu bạn. Dây anker powerline của mình sau 1 năm vẫn hoạt động tốt nhưng không thể vừa xoắn vừa sạc như lúc đầu nữa rồi, phải để thẳng dây mới sạc được 😁
@khanh_hikaru ông xài dây anker dòng nào mà đứt hay thế, mua cái dây powerline + từ đời nào giờ vẫn ngon mặc dù toàn vứt dưới đất trong công ty bánh xe ghế cán lên miết. còn dây sạc của apple khỏi nói, dở ẹc đã vậy còn làm trắng xài đen thui
@redevilschampion Đây ông. Dòng cao cấp loại dài 1m8 mua đắt hơn cả dây zin của Apple nhé. Tuột đầu rồi nhưng vẫn sạc được. Dây theo máy cũng thế thôi, dùng bn năm vẫn sạc tốt có sao đâu mà mấy ông kêu hoài 😃

@khanh_hikaru Cái này y chang tôi đang xài, thấy vứt lăng lóc dưới bàn chắc số đứt chưa tới
Mua hàng chính hãng giá cao tí nhưng vẫn an toàn và chất lượng hơn 😃
App lé rùi ...
Note 9 tặng kèm kìa, với chung chuẩn Qi mua cái nào dùng ko dc bỏ ra 149 trump phí tiền
@khanh_hikaru mới hỏi lúc sáng chỉ cho trừ lại tiền cái loa JBL còn lại mấy món kia ko hồi, kiểu như hàng đính kèm cũng như adapter theo máy vậy thôi.
@boyngo1988 Kiểu ép mua kèm mà. Mới ra chỉ cho trả lại cái loa JBL là đúng r. Mấy tháng nữa là hạ giá hoặc trừ thoải mái ^^
@khanh_hikaru hỏi thật bác mua đồ ko thích dc khuyến mãi à, hay cứ phải bỏ thêm tiền thì mới sang ... mình là người tiêu dùng lợi dc đồng nào hay đồng ấy, ko cần biết bán thêm bán bớt gì giá nhập lại loa là còn 20,9tr bán thêm những thứ lặt vặt còn lại đâu dc 2tr nữa thì cái dt còn 19tr là hợp lý rồi ... qua đợt pre oder rồi muốn quà nhiều vậy cũng không có đâu.
@boyngo1988 Đây là bán kèm chứ ko phải km bạn ơi 😆 Cứ để đúng giá luôn mình vẫn thích hơn. Vì mình chỉ có nhu cầu mua đt chứ ko thích 1 mớ đồ đồng nát đi kèm kia 😁
Và Note 9 tặng kèm vẫn bị kêu gào là mắc 😆
@8800 Carbon Arte Kiếm hộ t cái sạc nhanh ss 100k đi
@8800 Carbon Arte Đang xài sạc 100k à. Mà mua sạc 100k hơi bị mắc r đó nha! Thấy đâu nhật tảo bán có 2-30k à. Mà sạc có dây
nguyenvung09
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thành Nhân QLCN Có sạc nhanh sâmsung bạn lấy ko
Tính ra hơn 3 chai, đúng là con ma bvs
Đắt mà ko đắt, ko đắt mà đắt 😁
Apple giá cao thì được fan gọi là "chất riêng", còn các hãng khác giá cao thì được gọi là "cắt cổ". Haizzz. Không lên nghìn tỷ mới lạ.
@thanh.vohong sheeple mới gọi là "chất riêng" :v
@thanh.vohong Có tốt thì người ta mới mua nhiều và đắt cũng sẵn sàng mua,,, còn hơi tăng giá 1 tí đã bị nói sml thì biết như nào rồi đấy,, cái này là kiểm chứng thực tế trên thế giới chứ kp nói suông 😁
@thanh.vohong nếu ko tinh tế bạn ko hiểu nổi tại sao đâu, mà mình cũng ko giải thích đâu 😁
bạn có thể xài những thứ sao cũng đc ko cần yêu cầu quá cao, thế lại khỏe
Hóng Apple Watch 4. Không biết mua nó hay mua dòng smart watch của hãng khác đây 😔
@kstn_hut_hat Bạn yên tâm! Chuyên mục smartwatch sắp tới của tinhte sẽ có thêm các bài so sánh chi tiết nhiều dòng tương đồng của nhiều hãng để các bạn rõ hơn!
@Trần Hoàng Long. thế thì tốt quá. Giờ chả biết nên chọn thằng nào luôn. Nhu cầu ấy. Nên xem nhiều cái cảm giác vừa thiếu vừa thừa 😔
quang_35
TÍCH CỰC
6 năm
Giới thiệu từ năm trước, năm nay mới có hàng
Apple đang định nghĩa lại sạc ko dây 😁:D
Thai_Vision
ĐẠI BÀNG
6 năm
Á đù mãi một năm sau mới ra.
datphuquoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vãi Apple...gio ko phai la bán thiet bi ma la bán giá tri thuong hiệu nen moi mắc...
Nó cũng như xe máy oto thôi..xe Đức hay châu âu bjo chả đắt..đắt nhưng đáng tiền..xe hàn thì giá vừa phải ..ai thích j dùng đấy
@Bá Hỷ Chắc là phụ kiện Apple họ dùng phế liệu hay sao ấy.
namct_sn
TÍCH CỰC
6 năm
@Bá Hỷ dùng cọng anker để ý sẽ thấy nó lởm, đang sạc ko dùng đc touchID
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@namct_sn Cái đó lỗi iOS ấy ông chứ lq gì cọng cáp đâu.
namct_sn
TÍCH CỰC
6 năm
@Bá Hỷ vì tôi dùng cáp zin thì dùng bth nhưng cắm cáp anker là bị, kể cả cáp zin dùng với cục anker cũng bị 😁 tuỳ ông thôi
1k2 trump new iphone incumming
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
Đồ apple giá cao, nhưng trải nghiệm khi dùng lại rất tốt, mua hay không do người dùng định đoạt
Sắp đến ngày phán xét rồi
Nghe giá mình cứ tưởng tượng giống túi xách hàng hiệu Chanel gần 285 triệu đồng này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019