Dữ liệu của bạn trên Facebook đang bị khai thác triệt để, không có cách nào chạy trốn

Duy Luân
22/3/2018 0:25Phản hồi: 233
233 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LuuVanCM
ĐẠI BÀNG
6 năm
Minh toan khai du lieu gia va sdt la sim khuyen mai nen chang quan tam
Không có gì là miễn phí cả, đăng ký là một hành động hoàn toàn tự nguyện chấp nhận các Chính sách điều khoản (mà có thằng méo nào xem đâu) của nó. Các thanh niên phải hiểu là không có gì miễn phí cả, bạn muốn post stt, nhắn tin với bạn bè, lượt newfeed xem tin tức,... thì bạn không trả bằng tiền thì là chính data của bạn, dấu răng của bạn đương lữu trữ vào hệ thống máy chủ của nó (mà không lưu vào thì khoe ảnh với ai?), không một hệ thống nào an toàn cả nên có thể coi đây là một hình thức đầu tư mang tính rủi ro, may ra công ty nào tốt thì nó cam kết với bạn như thế, hơn nữa cam kết không phải hợp đồng ràng buộc mang tính pháp lý cao. Tưu chung là trách ai bây giờ đây?

Tái bút: mình méo hiểu bọn nó thu thấp data của mình như thế nào mà quảng cáo những thứ mình méo thích là sao :/
Free_Skyy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Meta data là tài nguyên vô tận trong thế giới đương đại & cũng là định vị của tương lai ...... Bạn có thích hay không thích, bạn có phản đối hay ngồi thụ động thì bạn không bao giờ tránh khỏi: Internet, IOT ..mọi thứ đều kết nối thành một mảng: mỗi bước đi, mỗi hơi thở, mỗi nhịp tim đều được khai thác triệt để ...... Cái mà Tinh Tế đang làm cũng thế: ngoài bán quảng cáo sản phẩm cửa trước thì cửa sau TT cũng đã bán Meta Data cho những đối tác : họ làm mua làm gì .....? Thiên biến vạn hóa nên không gì là không thể
tẩy chay facebook nào
nukenuky
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vậy là nó biết hết rồi. hôm nay có 1 thằng sale gọi mình hỏi anh mua máy quay tay không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019