đưa galaxy tap 7" về 2.2

bocap234vn
21/5/2011 9:43Phản hồi: 9
Mình đã úp galaxy tab lên 2.3 Châu Âu như mấy hướng dẫn ở trong diễn đàn mhuwng mình không muốn dùng 2.3 nữa có cách nào về 2.2 có Tiếng Việt không vậy?
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác cứ lên 4rum mà search bác ah!có bài hướng dẫn hạ fw đó!cũng dễ mà
Mình tìm cả trên google mà không thấy, có bạn nào biết thì chỉ dùm với.
bạn vào www.samsungfirmwawe.com đang ký thành viên xong rồi tìm bản firmwawe dành cho TAB có mã hiệu là P1000DXJJ2 down về dùng OLDIN úp cách úp thì trong forum đả có hướng dẩn rồi chụi khó tìm nhé
bản trên là bản 2.2 dành cho việt nam đó
Sao mình vào trang web đó không được.
dung_sf
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác gõ samfirmware.com thôi,bỏ chử sung là được
hoanglap90
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đổi DNS thành DNS của google sẽ vào được.
Bạn đã up lại được chưa?
Nếu chưa thì cần phải chú ý là máy bạn có thể bị khóa bootloader, bạn cần patch nó đi mới hạ được, ko là tiêu máy đó.
Thứ nữa, các rom trên sam hầu hết là có kèm theo khóa bootloader nên cần phải loại bỏ, còn loại thế nào thì bạn có thể đọc qua hướng dẫn mình có post trên diễn đàn
nếu đã làm được thì thôi, nhưnh cần chú ý cái lock bootloader khi dùng android
good luck
máy của mình đang chạy rom 2.3.3 bản rom cook Overcome ROM v2.0.0 GOLD nhưng giờ ông anh lấy mất máy ông ấy bảo cài lại cho ông ấy bản rom gốc 2.2 để sử dụng tiếng việt, nếu mình cài lại thì có cần phải unlock bootloader không bạn, hay là vào samfirmware.com dow load rom rồi cài lại bằng odin bình thường, bạn hướng dẫn mình rõ vụ này nhé, mới nghịch tap được vài ngày lên hơi gà
Để an toàn, bạn nên patch nó đi, mặc dù vẫn up lại bình thường nhưng có thể gặp lỗi máy khởi động liên tục. (mình mới bị và đã sửa được rồi). Khi dùng bản patch của xda, nó sẽ hỏi bạn có reboot lại bây giờ ko (reboot now) thì mình khuyên là chọn reboot later .

Sau khi patch xong, bạn tiến hành up ROM 2.2.

Mình khuyên bạn nên bỏ 2 file là : Sbl.bin và boot.bin trong file tar tải về. (nên up bản P1000DXKM2) - cách này mình cũng đã chia sẻ trên diễn đàn rồi, nếu quan tâm bạn có thể tìm được. (dùng linux thôi, rất đơn giản vì chỉ có copy dòng lệnh và paste vào terminal thôi)

Bạn up lại có thể chỉ cần add file pit và file PDA vàot và tiến hành up ROM thôi.

Bạn cũng có thể lên 2.3.3 bản VN DXJPC đã được upload trên samfirmware nhưng nên dùng 2.2 vì hiện mình chưa biết cách root bản 2.3.3 (cái này bạn hỏi ai đã lên 2.3.3 có để nguyên khóa bootloader - vì mình hay xóa nó đi trước khi up ROM)

Chúc bạn thành công!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019