Đưa Google trở lại trên Windows 8 chỉ với 2 phút

cuLong
27/10/2012 6:4Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

google search thì ngon
chrome giao diện chả khác đếch gì bt
sslazio
TÍCH CỰC
11 năm
kéo qua kéo lại trên trang Start được mà
tải Chrome bằng Internet explorer - Trollll
Lâu lắm rồi ko nhớ đến em IE. Bác nào xài IE 10 trên Win 8 review sơ bộ đi 😁
tradasv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Amon Amarth về tốc độ thì không phải lo lắng! nhẹ và mượt mà! it nút chức năng, thao tác thì có thể chậm hơn chrome nhưng tốc độ ko thua kém! theo ngu ý của tui đã dùng qua! (chrome hay bị lỗi tắt ko đúng cách)
kazekiki
ĐẠI BÀNG
11 năm
Google Search có trong Win 8 Store, GC thì ko có. nhung dạo này GC chạy củ chuối quá, ngốn ram kinh khủng, mo 1 tab mà xuất hiện 2-3 cái process trong task manager, thật khó hiểu
intotn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kazekiki bác cài chrome thì nó khác có trong apps mà 😁
MS độc quyen exploer còn dc, chứ search trên google nhanh hơn bing nhiều lắm có thể MS k cho google làm ăn,chắc vẫn xài win 7 quá.
Rốt cuộc IE bao nhiêu đi chăng nữa cũng chỉ là trình duyệt để tải về trình duyệt khác tốt hơn.
không thichs gc chỉ thich google.com.vn
Giờ ko quan tâm thằng Chrome nữa , chỉ cần Google search thay thế Bing là đc
gooner
TÍCH CỰC
11 năm
cái này dành cho những người nào ko biết về trình duyệt hay đại loại ko tìm hiểu về máy tính thôi... !

Nó ko cài sẵn thì mình tự down về mà cái chứ đầu có cần phải đợi GG nó mở ra cái trang này mới dùng được...!
buinhulac09
ĐẠI BÀNG
11 năm
chạy flash trên GC nặng thôi rồi. xem trên FF hay IE nhẹ hơn chỉ bằng 60%
Điều này tôi không đồng ý với "chủ thớt" vì đó là điều "bình thường vẫn thế" và ai trong chúng ta nếu được quyền cũng sẽ làm tương tự:

1. Từ trước giờ, trình duyệt mặc định trên windown vẫn là Internet Explorer. Trang chủ mặc định với các phiên bản windows trước là trang chủ ms giờ thay bằng bing.
2. Khi mà ms có trình duyệt riêng, có công cụ tìm kiếm riêng thì chẳng đời nào họ lại mang trình duyệt của GG hay FF ra để "khoe hàng hộ đối thủ".

Chỉ khi nào MS lập trình windows "Không thể thay đổi trình duyệt mặc định, không thể thay đổi công cụ tìm kiếm mặc định" thì lúc đó GG mới đáng buồn, mà làm thế thì MS "vỡ mồm" với Luật chống độc quyền.
mrha78
ĐẠI BÀNG
11 năm
đánh dấu
tốt quá, cȧm ơn Google
Google Chrome dạo gần đây ăn RAM rất ghê, nếu để 1 thời gian ko tắt là lại ì ạch, nhưng khổ nỗi, kết GC quá rồi ko bỏ dc 😔(
Ước gì Google Chrome có tốc độ lướt web nhanh như IE10 nhỉ :S
mac thì em thích safari 6 còn win thì em yêu IE 10 nhẹ nhàng thân thiện he he
phongdao3
TÍCH CỰC
11 năm
vote cho chorme nhẹ và nhanh
yêu g o o g l e
Search tiếng anh thì nên xài Bing. Tiếng anh Bing nhiều kết quả hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019