Đức lên kế hoạch xây xa lộ 100 km cho xe đạp, tổng phi phí dự kiến hơn 196 triệu USD

MinhTriND
30/12/2015 14:31Phản hồi: 104
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thusinh04
TÍCH CỰC
8 năm
Dạo này SG mát mẻ, thỉnh thoảng bắt gặp vài cô bé mặc đồ phong cách trẻ trung chạy xe đạp, đeo tai nghe đi trên đường. Muốn bắt chuyện làm quen mà ko biết làm cách nào. Nhờ các bác chỉ cho vài chiêu làm quen trong tình huống này. Thanks. 🆒
dukichlang
TÍCH CỰC
8 năm
@thusinh04 lại gần hỏi em ơi xe đạp này đi có nhẹ không em? anh hỏi về mua cho con anh đi học em tư vấn giúp anh với
volbmt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thusinh04 Đây bày cho nhé. Bác cứ đi theo nó xong rồi me em ấy đậu xe thì bác tuột xích xe em ấy. Một hồi em ấy ra thì thấy xe tuột xích và lúc đó bác xuất hiện cứu lấy cuộc đời em ấy. Trong lúc gắn lại xích thì tranh thủ hỏi em ấy có thích ăn rau dền các kiểu không blah blah...
Long kengg
TÍCH CỰC
8 năm
thằng Đức tốt thật . cả triệu trẻ em nhập cư vào Đ , được học tiếng Đ , sau rồi nhập quốc tịch Đ luôn
Mang xe đạp điện qua Đức bán thôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii 🆒
nhìn cơ sở hạ tầng nước ng ta mà thèm, còn dư giả để mở thêm đường dành cho xe đạp --> khuyến khích dân đạp xe tăng sức khỏe, giảm khí thải, dân lại được thêm thư giãn thú đạp xe hưởng ngoạn không khí trong lành
Đường dành riêng cho xe đạp thì chi phí thấp là đúng rồi, đâu có cần nhiều lớp, nhiều tầng, chịu tải như đường dành cho ô tô đâu :v
ước mơ đây r 😁
WhiteGhost
TÍCH CỰC
8 năm
Toàn mấy bố ko chịu đọc bài rồi phán như thật, đường nó rộng có 4m thôi mấy ông tướng ah! Chưa kể làm đường cho xe đạp nó sẽ rẻ hơn xe hơi! Tính ra khoảng 43 tỷ cho 1km đường rộng 4m, mắc hơn đường bê tông nông thôn :v

Nước ngoài thì ngta từ bỏ xe hơi hướng đến xe đạp, VN ráng vay nợ mua xe hơi rồi è cổ trả tiền xăng!
anhhoang02
TÍCH CỰC
8 năm
ở ta đi xe đạp về viêm họng + amidan.
tronghpfc
ĐẠI BÀNG
8 năm
các bác cứ lấy nước ta so sánh với các nước khác làm gì cho mệt dù sao tụi nó cũng đang giãy chết làm đường như vậy lấy gì mà ăn , chúng ta ở thiên đường sướng hơn nhiều chỉ phải sống chung với ( lũ ) thôi 😁
xây ở đức là y như rằng mấy thánh vào khen nấy khen để,xây ở vn thì mấy thánh đó sẽ kêu gào rằng lãng phí,vn còn nghèo,bla bla..... cho xem,tiêu chuẩn kép trong suy nghĩ là đây mà:p mới xem mấy bộ phim tài liệu về đức quốc xã là hết cmn cảm tình vs đức rồi😁
Ở Đức mà đi xe đạp thì sướng rồi. Xe và linh kiện thì rẻ như bèo, đường xá thì ưu tiên đầy đường. Xe leo núi thì nó xây cả đống Bikepark cực kì hoành tráng tha hồ mà chơi 😁.
Như ở SG đường Phạm Văn Đồng chiều chiều cũng có các bố chạy xe đạp hàng ngang thản nhiên đi vào đường ô tô, đèn đỏ mà thấy vắng xe cũng vượt ào luôn, chả coi luật lệ ra gì

Mình cũng đi xe đạp đi làm, khi nào kẹt xe quá thì phóng lên lề đạp thôi chứ ko chơi nguy hiểm như mấy bố kia
nước người ta 😔
trongvuneu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao rộng có 4m? Ít quá ít quá
duong dua 100km 😆 di nua duong oai qua quay lại
Thời tiết bên đó ngon thì đạp xe còn khoái, chứ nhiệt đới thì đạp đường trường ít người chịu đc lắm!
ngon ghê, dù đi bằng xe máy nhưng vẫn rất thích xe đạp, 1 thời đi học chạy chả thua chiếc xe máy nào trong thành phố vì nó dễ luồng lách. hihi
Vipcanabis
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ôi choài, thua xa việt nam, đường vành đai 1, đoạn Hoàng Cầu đến nút giao Láng Hạ - Giảng Võ 2.5 tỉ / m

Đường này tính ra VND thì mới khoảng 44tr / m thôi.

Muỗi
mấy thánh tinhte tỏ ra nguy hểm vãi.
limann
TÍCH CỰC
8 năm
Nhà nước lo từ A-Z, sướng thật.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095