Dùng Activator để tùy chỉnh các hành động tắt/mở máy trên iphone/ipad

thaibao77
15/9/2011 5:30Phản hồi: 13
Dùng Activator để tùy chỉnh các hành động tắt/mở máy trên iphone/ipad
Với ipad hay iphone, chắc mọi người cũng cảm thấy thật phiền phức khi phải sử dụng nút Home để trở về Home menu, nút Sleep để bật tắt máy, double click nút Home để switch application hoặc đóng ứng dụng chạy ngầm.Tui thuộc tuýp người làm biếng nên chia sẻ với các bác cách tinh chỉnh một số hành động trong máy theo cách thuận tiện nhứt ngay trên thanh Status Bar của tui trên Ipad.
các phần mềm cần có: SBSetting, KillBackground.
Sau khi cài đặt SBSetting, vào Setting/Activator để tùy chỉnh các hành động cho thanh Status Bar:
- Double Tap vào thanh status bar để thay thế nút Home ở mọi nơi: chọn mục Anywhere/Status Bar/Double Tap => tick vào Home Button.
- Vuốt Status Bar từ phải sang trái để truy cập vào SBSetting (để bật tắt nhanh chế độ 3G hoặc Wifi…) từ bất cứ nơi đâu: Anywhere/Status Bar/Swipe Left => SBSetting (Mặc định là đã có chọn rồi)

- Vuốt Status Bar từ trái sang phải để tắt máy (Sleeping): Anywhere/Status Bar/Swipe Right=>Sleep Button.
- Vuốt Status Bar từ trên xuống dưới để hiện thanh multitask bar: Anywhere/Status Bar/Swipe down => Activate Switcher. Nếu có cài phần mềm KillBackground thì sẽ xuất hiện hình cái đầu lâu để đóng nhanh tất cả các chương trình đang chạy ẩn.
IMG_0249.PNG IMG_0254.PNG
- Chức năng Hold (trong vòng 3 giây) để tra cước 3G bằng phần mềm QuerryUSSD (nếu có cài phần mềm này). Cũng có thể tùy chỉnh hành động này ngay trong phần mềm QueryUSSD
Ngoài ra, còn rất nhiều cách để gán các hành động mà các bạn có thể tùy chỉnh tùy vào ý thích của mình.
Đối với iphone, mình còn tùy chỉnh thêm như:
Mở máy (thay vì phải Slide to Unlock) bằng cách Double Click vào thanh đồng hồ tại màn hình LockScreen: Anywhere/LockScreen/Double Tap Clock => Unlock Device; hoặc lắc điện thoại Anywhere/Motion/Shake Device => Unlock Device. Cái này rất tiện khi chạy xe ngoài đường mà muốn gọi điện thoại bằng 1 tay. Bạn cũng có thể tùy chỉnh lắc điện thoại để iphone vào thẳng chương trình Call luôn thì càng tiện cho bạn.
Một vài ý kiến chia sẻ với các bạn. Mong các bạn góp ý thêm.
Không biết đăng bài ở khu vực này có đúng không, nhờ Mod chuyển hộ qua khu vực thích hợp nhe.
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho mình hỏi cái, mình dùng ipad 2 5.0.1 .mình k tìm thấy SBSetting ở đâu, vào cydia search r mà k đc,chỉ có SBsetting của iphone thôi. Vậy làm thế nào cài đc bây h hả bạn
jnodance
TÍCH CỰC
12 năm
câu hỏi và chủ đề topic không liên quan lắm nhỉ ... ADD source bigboss rồi search bạn nhé .. vào manager trong cydia ấn adit rồi add vào

cái sbsetting của iphone mà bác tìm hình như dùng cả cho ipad mà 😁
Tại vì cái activator mà chủ topic nói đến thì phải có SBSettings ý mà. Mình down thử của iphone về r, k tương thích bạn ạ
jnodance
TÍCH CỰC
12 năm
activator down trực tiếp file ipa trên diễn đàn hoặc cydia mà bác, cái đấy để thay thế thao tác máy thôi chứ liên quan ji đến sbsetting đâu em có dùng sbseting đâu vẫn dùng đc activator mà 😁 .

bác hỏi ai có file ipa không down về ad vào thử xem
A, vậy là chỉ cần activator thôi là có thể cài thanh trượt bật tắt wifi, 3g và cách thay thế nút home hả bạn? k cần SBsetting à? Cái activator thì mình cài rồi, nhưng k biết cách dùng, cứ tưởng phải cài cả Sbsetting nữa mới đc. Bạn biết cài thanh trượt wf,3g vs thay thế nút home k? chỉ mình vs
Activator làm gì có file ipa, app trên cydia mà đòi có file ipa, mặc định muốn cài activator phải cài SBSettings, 2 cái này chung 1 gói tải về trên cydia. SBSettings dùng dc cho cả iPhone và iPad.

Activator chỉ là tweak để giả lập thay cho nút home, các thanh trượt tắt mở wifi,3g là của sbsettings.
Bác chỉ em cách đang nghe nhạc mà em muốn ra màn hình menu mà không cần dùng phím home...😁
đa tạ bác nhiều
@caocon01 bạn có thể chọn tại lockscreen, doubletap on clock để ra trình nghe nhạc:D, bạn cứ mày mò đi, cái này cũng dễ dùng lắm
thaibao77
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu bạn đã cài đặt hành động (ví dụ như double tap vào thanh status bar) thì bạn cứ thực hiện như vậy khi nghe nhạc là được thôi.
hay
cái này dùng cho iphone, ipod thì hay, chứ ipad mấy cái gesture có sẵn rồi, ko cần phải cài đặt gì nhiều😁. Anw, bài viết hữu ích cho newbie😃. Mà cydia.vn có activator bản Việt hoá rồi đấy, các bác mới dùng jb xong vào cydia cài để cho dễ sử dụng:D
Bác lười nhưng cài chả phải lối 😁 phức tạp lắm cơ

swife left or right : lock device
tap : remove backgroup
hold : test cước
Double tap clock : music :D

...... nói chung là tùy thuộc vào nhu cầu của mỗi người thôi
cho em hỏi tí máy của e set lại hết cài đặt trên activator rồi mà sao lúc click double tap trên màn hình khóa vẫn làm cho màn hình sáng lên.lúc ở at homescreen click 2 lần là nó vẫn tắt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019