Dùng Asus Zenfone Max kết nối USB OTG, tải được 3 thiết bị lưu trữ hoặc điện thoại

Trung Dt
27/4/2016 6:15Phản hồi: 126
Dùng Asus Zenfone Max kết nối USB OTG, tải được 3 thiết bị lưu trữ hoặc điện thoại
Đối với điện thoại có dung lượng pin cao và màn hình lớn, người dùng có thể khai thác việc sử dụng máy thông qua các thiết bị kết nối bên ngoài bằng USB OTG. Với những hub USB mở rộng, điện thoại cũng có thể kết nối được nhiều thiết bị ngoại vi khác nếu khả năng xuất nguồn của nó được ổn định.

Bài viết dưới đây sẽ thử nghiệm việc sử dụng Asus Zenfone Max với pin dung lượng 5.000 mAh kết nối với nhiều thiết bị sử dụng USB OTG khác nhau.

Đầu tiên, chuột và bàn phím sẽ hai thiết bị nhập liệu và thao tác trên điện thoại. Để giảm tải cho USB OTG, bạn có thể sử dụng chuột bluetooth hoặc bàn phím tích hợp bàn rê chuột với 1 USB receiver. Việc lựa chọn bàn phím với chuột tuỳ thuộc vào sở thích cũng như tính di động trong quá trình di chuyển. Lợi ích đem lại là khi chỉnh sửa văn bản dài mà không mang theo laptop thì điện thoại hay tablet vẫn có thể giải quyết vấn đề khá nhanh.

Việc kết nối ổ cứng ngoài vào Zenfone Max cũng khá dễ dàng. Thử nghiệm với ổ Samsung SSD T3 dung lượng 500GB thì máy nhận diện nhanh chóng. Mình đã thử thêm ổ SSD dung lượng 2TB thì máy vẫn nhận tốt. Đối với ổ cứng 2,5” gắn ngoài thì nguồn cung cấp từ điện thoại vẫn đủ để hoạt động.

Một vài thiết bị có khả năng kết nối trực tiếp đến máy tính như máy ảnh số, bạn dễ dàng truyền tải nhanh hình ảnh vào trong điện thoại. Không phải máy ảnh nào cũng có Wi-Fi nên việc có một sợi dây USB OTG sẽ giúp chúng ta xem được ảnh trên điện thoại, có thể xử lý sơ sơ và chia sẻ cho bạn bè.

Thử nghiệm 3 thiết bị kết nối vào Asus Zenfone Max cho thấy khả năng cấp nguồn từ cổng USB OTG đến USB Hub được thực thi tốt. Mình có thử thêm việc sạc 3 cái điện thoại vẫn cho thấy máy đáp ứng tốt.

Như vậy, bạn có thể sử dụng các thiết bị kết nối qua USB OTG hay các giao tiếp khác để thực thi một số các công việc thay thế cho laptop. Khi biết khả năng của máy thì chúng ta có thể khai thác thế mạnh của sản phẩm tốt hơn, giúp nó đem lại nhiều tiện ích trong quá trình sử dụng cho bạn.
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hyper But
TÍCH CỰC
8 năm
Tuyệt vời, thích hợp cho những chuyến đi xa
Thấy kích thích đó nha, phải trải nghiệm mới được.
@df ht tt Rảnh 😃 xử lý yếu, hiển thị kém,.. trải nghiệm nghèo nàn.
Di động nhiều cái "chỉ cho có" mang tính PR là chính. 😃) đã từng ham hố 2 năm nay, nhưng kết lại là chưa đủ sức thay cái gì.
Tuyệt nhưng tốt hơn nên có tablet đảm nhận việc này. Đang xử lý đột nhiên có đt đến mà mình ko muốn nghe thì mệt.
Thik hợp làm vc tạm thời ngồi mà 8h chỉ có lap ms đáp ứng đc. Đặc biệt làm vc vs những con số
KLQ: Youtube giờ nhận cả video 50fps nữa kìa :eek:
vãi! bá đạo thật
Đẹp quá, đang ước ao có một em
ONE NO!
TÍCH CỰC
8 năm
lất Z ultra làm là phê tuy nhiên pin hơi yếu sinh lí
Màn bé quá, văn phòng di động thì iPad Pro có vẻ hợp hơn
phamviettin
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duongtunglam ipad pro có chức năng OTG không bác nhỉ 😁
tungcoi12
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình mua s7edge cùng dc tặng 1 cái kêu là để truyền dữ liệu từ ios hoặc máy khác sang. K biết có xài dc ntn k. Chưa thử
@tungcoi12 cắm đít hai em đấy vào, máy nhận nó hiện lên làm theo hướng dẫn là ok
thaiminhfd
TÍCH CỰC
8 năm
Pin này mà nhồi cho Note 3 có phải tốt ko.
phananhtnt
ĐẠI BÀNG
8 năm
quá đã, nhận 1 phát 4 thiết bị.
đấy là điều tuyệt vời của hdh mở. chóng cháy thì ok rồi đấy chứ làm việc lâu dài thì k ổn đâu
Pin máy này On Screen tầm 12h mà. Dùng này chắc vẫn ngồi liên tục đc 8h
Ngon. Nhưng xài laptop vẫn sướng hơn.
Overadover
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thấy tuyêt nhưng làm việc trông vào cái màn hình như thế kia thấy tội tội.
dùng bàn phím cứng có gõ được tiếng việt kiểu Telex không các bạn.
hiepps
TÍCH CỰC
8 năm
@minhcuongpro1234 Vẫn dc mà, là ở app bộ gõ thôi chứ ko liên quan tới keyboard hay bàn phím ảo
@minhcuongpro1234 cài laban là được
@hiepps Bộ gõ mặc định trên samsung không gõ tiếng việt được, đã thử trên note 2, 3 và s4 , s5, s7
trongtan7411
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhcuongpro1234 Đc chứ,bạn cài 1 app bàn phím nào đó như laban key hay gõ tiếng việt hay samsung key rồi setup nó với bảng mã,kiểu gõ mình muốn,sau đó gắn phím vào và cứ thế chiến.đã thử với note4 và note8,asus fonepad 7+ bàn phím kiêm bao da( loại cùi 150k mà mấy trang mua chung hay bán ấy) xài ok! Thậm chí mấy phím tắt như sleep, shutdown cũng nhận.
Đã sắm bàn phím và chuột wifi, còn thiếu cái stream sang HDMI nữa là đủ bộ ;))

Đây là em nhà mình, tiện vừa nghe điện thoại xong gỡ ốp ra bắn chưa lau chùi nên dính ít bụi 😁

comet
TÍCH CỰC
8 năm
@linhlinhmail bạn chia sẻ mình chút thông tin về bàn fím wifi bạn dùng đc k. bạn mua ở đâu và bn xiền..thank bạn nhiều
anh hùng bàn phím đã có thể hành nghề trên mọi nẻo đường mà ko cần mang vác thiết bị nặng nề 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019