Đừng bật đèn chiếu xa (pha) khi chạy xe trong đô thị!

levuongthinh
28/8/2014 4:36Phản hồi: 422
422 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

theo mình nghĩ..có vẻ như ngta có bao nhiu nút thì bật lên hết. ức chế mong s công an phạt lỗi này.
aloha199x
TÍCH CỰC
8 năm

tiện đây cho hỏi các bác chân cực của đèn 3 chân này? âm, pha, cos?
VN-TECH
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình có sẵn một cái đèn siêu sáng 1000 lumen trong cốp xe , nhìn vô phát là đứng im, vậy mà vẫn có xe máy độ cái đèn đó đấy
199xpro
TÍCH CỰC
8 năm
Mình chạy AirBlade trong nội thành, để đèn Pha, nhưng để nó cắm xuống đất, cái này vẫn tính là phạm luật nhỉ.
Mình để đền Pha vì ánh sáng nó tập chung hơn, đường nội thành nhiều ổ gà, mà mắt mình thì lại cận, chứ mình không chiếu lên cao, làm chói mắt người đối diện, vì mình hiểu rõ tác hại của nó, và chính mình cũng bị rất nhiều lần.
Nên mình thử hỏi ở đây, mình làm như vậy có được coi là vô ý thức hay không?
hahuytap
ĐẠI BÀNG
8 năm
@199xpro Ủa, đèn pha để cắm xuống đất được à?
kiencancang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hahuytap để đèn pha cắm xuống sao bạn k bỏ đền cos chiếu dài ra. Như vậy tiện hơn cho bạn vì ánh sáng ab 125 bỏ cos nó chiếu rộng sáng đường hơn.
199xpro
TÍCH CỰC
8 năm
@hahuytap Thím chỉnh kiểu gì chả được.
hahuytap
ĐẠI BÀNG
8 năm
@199xpro "Thím" hổng hiểu nên mới hỏi?😔
@hahuytap Đầu đèn có còn ốc để chỉnh đó bạn, nâng lên hạ xuống cỡ nào cũng đc
kiencancang
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhất là chị e luôn. Hầu như cái nút cos pha biến mất hoặc vô tác dụng vậy. Bực mình. Đề nghị mỗi anh nào ở tinh tế có gấu thì chia sẻ cái nút đó cho gấu của ảnh công hiệu và ý thức bật cos trong đô thị và xóm nhỏ.
Gì chứ mấy lúc đi phượt lên Thị Xã tây ninh em toàn bị chú xe gia đình, xe container pha thẳng. Em đã hạ cos nhắc hạ không hạ,xe có bao nhiu L4,led pha em xoay thẳng lên cabin cho anh tài bít mù tạm thời là gì... em sửu nhi mà :v
Nội thành em cos hoàn toàn...
Ko gì tuyệt vời hơn nếu dc tát vào mặt đứa chạy xe trong phố mà mở đèn pha
blackbi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cần có một vài hướng dẫn cách sử dụng đèn signal nữa ạ 😔
Nhiều người đi xe không quan tâm cos của mình sao hay thấp. khi có thấp quá thì họ bật pha cho cao lên - và gây chói mắt. mấy chiếc airblade 125 thì cos chiếu đc 6-7m trước mặt, chiếu có thấy cái mẹ gì đâu người ta phải bật pha
Cũng ghết cái này,đôi khi muốn lắp xenon cho chết mẹ tụi nó đi,nghĩ lại làm thế mình như nó 😔
Trình độ dân trí thấp!
Atưdút
TÍCH CỰC
8 năm
Chạy ngoài đường gặp xe nào bật pha vào mình là mình pha llại.kể cả oto.chiếu lại vào mặt nó cho nó biết.k thôi thì chạy gần lại nói phong long này nọ để nó nghe mà thay đổi .nhưng k biết có hỉu hay k
nu7a333
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cũng ko muốn phải pha ô mặt ai đâu. Khổ nỗi bóng halogen theo xe ko đủ sáng mà chi phí eo hẹp phải thay đỡ bóng led vài trăm k. Mà loại này đổi dây thế nào nó cũng dội ngược ánh sáng lên ko àh 😔
HEOGOLD
TÍCH CỰC
5 năm
Bật đèn pha là bật chế độ chiếu xa của đèn Led hả
tranvantui
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tỉ lệ người cận cao cũng 1 fần xuất fát từ đây, dạo này cực kỳ bực mình khj chạy gặp những trường hợp đó, fần lớn là những chiếc tay ga và các cô phụ nữ, nam vẫn có, xe máy đã đành, ôtô thì thôi luôn. Dạo này thấy mắt có vẻ hơi yếu dần haizz !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019