Dùng cáp gì để nối TV LCD với PC

chuoixanh80
14/4/2009 3:50Phản hồi: 12
E mới mua 1 tv LCD Samsung 22in vừa làm tv, vừa làm màn hình desktop nhưng không biết dùng loại cáp nào để có thể kết nối đc với PC, nhờ mọi người chỉ dùm với. Máy hỗ trợNgõ Component (Y/Pb/Pr) 2 Ngõ Composite (AV) 1 Cổng kết nối KTS HDMI 1 Kết nối máy vi tính (D-sub) 1
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu có cổng VGA giống như trên case máy tính thì thỉ cần mua dây VGA to VGA kết nối rồi dùng remote chuyển sang kênh RGB. Còn nếu không có VGA và chỉ có cổng HDMI thì khó hơn một chút. Case máy tính phải mua card đồ họa có hỗ trợ cổng HDMI (thường khoảng 40-60$ gi đó , xong rồi mua dây HDMI về cắm thôi.
Không hiểu TV LCD nhà bạn cổng kết nối với máy PC ntn?, còn của nhà mình nối Laptop HP vào LCD mình dùng cáp VGA như của máy PC để bàn là OK.
Cái vụ này có nhiều cách lắm bạn ơi !
Có thể dùng cổng D-SUB
nếu có cổng HDMI trên PC thì dùng càng tốt......
bạn dùng VGA để nối thì chỉ truyền được hình ảnh chứ không truyền được âm thanh ra loa của tivi. còn bạn dùng HDMI thì bạn truyền được cả hình lẫn tiếng qua tivi LCD. tivi LCD bây giờ chuẩn HD read thì cái nào cũng có 1 hoặc 2 cổng nối HDMI nên chỉ còn xem là máy tính của bạn có cổng kết nối HDMI không thôi . Mình đã nối từ laptop sang tivi LCD bằng dây HDMI thì oke. nhưng cái máy tình để bàn của mình không có cổng HDMI nên mình nối quá VGA nhưng mà khi bật máy nó chỉ hiện cái logo windows XP rồi đến khi hiện màn hình windows thì nó đen xì , nên lại phải cắm vào monitor máy tình vào phần card hình chỉnh lại cấu hình rồi đem ra nối vào tivi LCD thì oke . chúc bạn thành nối công nhé 😃
Tonhanhnhat
ĐẠI BÀNG
15 năm
Vài phần card hình chỉnh lại độ phân giải thôi ạ. Em cũng muốn lắp PC ra tivi LCD nhưng ko biết lắp phần âm thanh thế nào cả - ở LCD có 2 đường tiếng còn PC em bình thường lắp sang loa có 1 đường thế thì lắp với 1 trong 2 đường kia ạ
@newstar_87 chỉnh cấu hình như thế nào vậy bạn
mình đã nối qua cổng HDMI từ laptop vào TV LCD nhưng vẫn kô có tiếng.chất lượng hình ảnh thi tuyệt vời.anh em nào biết chỉ cho mình với.thank
Nếu không nhầm thì TV của bác chủ topic là 22A450 . Model ra cuối tháng 04/09 vừa rồi là 22B450
Độ phân giải tối đa là 1650x1050dpi . Vậy bác thiết lập trên VGA card đúng thông số như vậy là đẹp nhất .
Có các cổng kết nối như D-Sub, HDMI, là phục vụ tốt cho kết nối máy tính của bác . Bác chỉ cần dùng D-sub là Ok rồi (Đỡ phải nâng cấp VGA Card khi bác đang dùng VGA on)
teokhungbo
ĐẠI BÀNG
15 năm
tốt nhất là bạn nên xài công D-sub bình thường thôi bạn ơi. mình cũng thử kết nối wa công HDMI của cảd màn hình rời rồi. nhưng chất lượng ko đẹp, thậm chí thấy còn tệ hơn qua công6 d-sub
caotannew
ĐẠI BÀNG
15 năm
DVI sang HDMI thôi 😁, nhưng PC phải dùng vga rời chứ nhỉ
xin chào. ! bác cho em hỏi thăm xíu nhe. em đã mua cáp vga về gắng vào pc & tivi lcd rồi, nhưng sao chẵn thấy có tín hiệu gì vậy ạ! ... hay là còn phải cài đặt hay dùng rmote tv chỉnh gì nữa không. ... bác giúp em nhé .. chân thành cảm ơn !
nhà t có cổng HDMI 😁. nhưng lại phải mua cáp dười HDMI đê chuyển thì hơi phức tạp lên thôi mua con LCD 18ich dùng cho máy tính đc rồi 32ich nhìn nhiều đau mắt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019