Dùng case, ốp viền nào cho iPhone 6/6s & 6plus/6sPlus - Lưu ý không mua bán tại đây.

barrettroyal
12/10/2014 13:12Phản hồi: 6.527
6.527 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longdaoga
TÍCH CỰC
9 năm
ImageUploadedByTinhte.vn1425007607.062444.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1425007619.114036.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1425007629.713808.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1425007641.083814.jpg

iPhone 6 plus 64GB
abc123321
ĐẠI BÀNG
9 năm
@longdaoga Cái này tên gì bác
iptran68
TÍCH CỰC
9 năm
@longdaoga Bác mua này ở đâu đó bác. Cho e xin địa chỉ dc k
thanh.tuyet
ĐẠI BÀNG
9 năm
@iptran68 Ship ở nhật về bác ở VN k có bán đâu .

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@iptran68 iCover.vn cuối tuần này có hàng về rồi bác nhé 😁
@Cau.At' Sao cậu ko show ảnh trên tay cho ae xem với 😃

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
CTNHT
TÍCH CỰC
9 năm
Cho mình hỏi ở đây có miếng dán cường lực nào mà mỏng như miếng dán thường không ? Mình thấy người ta dán cường lực nó cộm hẳn lên, dễ thấy nhất là màu đen, nhìn thô hơn hẳn so với màu trắng. 😔 Có vẻ đòi hỏi miếng dán cường lực mà mỏng như miếng dán thường thì hơi vô lý nhỉ ?

Mình định xài ốp viền nhôm, nhưng sợ trầy và sóng kém, loại nào tốt mấy bạn giới thiệu dùm mình. 😁

Mình định mua case này, thấy chất lượng mặt lưng sờ vào chắc đã tay lắm, không biết có ok không ? :D
http://phukiengiasi.vn/op-lung-iphone-6-ipaky-1-1-5196528.html
@CTNHT Ip6 viền nhôm thì có Sword 650k hoặc Devil 890k đều ok nhé.

Sent from my iPhone 6 Plus using Tapatalk
CTNHT
TÍCH CỰC
9 năm
@Cau.At' Á, bạn này trước xài Captivate đúng không ? Mình nhớ không lầm là vậy, thời còn mod harynghiem trong hội ấy 😁
@CTNHT Chính xác bác ợ Captivate là chiếc Android đầu tiên e sử dụng, nhớ ngày ấy Cap còn đang làm lu mờ cả ip4 :D đang dùng ip4 đọc bài đánh giá của bác Blue xong bán ip4 đổi sang Cap luôn :D

nkn1506
TÍCH CỰC
9 năm
Cho hỏi bạn @capri12@namthang mua ốp ở đâu và giá bao nhiêu vậy (mình dùng ip6)
capri12
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nkn1506 Bác hỏi cái ốp nào ? Mình up 2 cái lận

nkn1506
TÍCH CỰC
9 năm
@capri12 Cái trắng trong suốt đó bạn
capri12
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nkn1506 Cái đó mình order ở amazon. Còn ở Việt Nam! Cũng có bán ở đây nè http://lesang.vn/san-pham/n34/i1220/op-lung-iphone-6-sgp-crytal-trong-suot-nhua-deo.html

nkn1506
TÍCH CỰC
9 năm
@capri12 Mắc dữ zậy .......... hix
em xài op deo trong suốt bi ố vàng hoai mua 100k cung bi.em tính mua op hoạ tiết cua yolepe ko biết xài có trầy viền ko nửa
@giathang1 Tham khảo cái này thử xem, cái thứ 2 trong clip. Mình thấy cũng ok. Trong HCM có bán. Còn HN ko biết…

@perfectman3010 Cái Bumper Okazaki cho Plus mua ở đâu bác ơi ? Cho e xin cái link phát ?
@boydigitals Trong HCM bạn nhé.
m.hnammobile.com/product/detail?id=5956&cateid=595&type=acc

@boydigitals Bác mua cái bumper ozaki chưa !! Cho mình ý kiến về ốp này với đag quan tâm
mua op dẻo trong suốt loại có màu thi no có ngả màu hay củ ko mấy bác
longdaoga
TÍCH CỰC
9 năm
Tình hình là nhiều bác muốn mua cái gravity của mình. Nhưng trước đó cũng có nhiều bạn lh rồi. Mấy bạn lh sau cũng rất nhiệt tình. Để cho công bằng. Khi nào bán mình sẽ post trong này. Ai lh trước thì mình bán

iPhone 6 plus 64GB
@longdaoga Lúc nào bán nháy e trc nhá :p

HOCO silicon bèo quá, hôm qua ngồi McDonald's chơi thằng bạn quơ tay làm nó trượt xuống chân bàn, khoảng 1m mà lủng luôn cái case, xướt mất 1 vệt sơn luôn 😔
@barrettroyal Bác lên zshop.vn rồi gõ tên remax vào xem tạm thế nào nhé. E đang làm chưa chụp hình cho xem dc. Chiều e gửi sau 😃 (gửi cho bác trên luôn)
Bác bảo hoco nó dày sao e thấy nó mỏng vậy nhỉ? Chắc e chưa trên tay…

@barrettroyal ImageUploadedByTinhte.vn1425294821.895896.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1425294838.572217.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1425294849.973416.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1425294858.455280.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1425294868.476753.jpg
Đây ảnh cho bác tham khảo. Chỗ cái loa nó bị vậy là do bữa e thấy nó ko khớp với lỗ loa lắm nên lấy dao lam cắt, tay nghề kém cắt xong thấy tiếc nhưng để xài luôn :D nguyên bản nó khoét lỗ như loa của máy. Mấy cái nút bấm nó làm như hình nên bấm tách tách đã lắm.

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@perfectman3010 Của bác là Remax hả ? Hoco nó khoét chuẩn từng milimet ko có nhựa thừa như mấy hãng ko có tên tuổi đâu, em dùng gần tháng rồi chưa thấy bị ố hay phai màu, hay tại e ít đúi vào túi quần Jean nên vậy nhỉ :D
@Cau.At' Uh cái này là remax. Ko phải nó khoét thừa mà hình như nó khoét ko chuẩn lắm, ko chính xác vị trí ấy. Hoco mình chưa xài nên ko biết :D

longdaoga
TÍCH CỰC
9 năm
Ra chợ mua lọ sơn móng tay quẹt vào

iPhone 6 plus 64GB
@longdaoga Bác biết loại nào super xịn chỉ em đi mua 😁
longdaoga
TÍCH CỰC
9 năm
Bữa nhậu xỉn lấy e 6+ gravity gõ xuống bàn bóp bóp ko xi nhê. Thằng e nó cũng 6+ op gì gì đó bằng khớp 100-200 gõ sao nó móp bà cái viền, gõ nữa chắc banh luôn đt

iPhone 6 plus 64GB
sweetdreamvt
ĐẠI BÀNG
9 năm

Case của mình 😁
Hôm nay vừa nhận đc ốp viền Devil màu gold cho 6 plus phải nói là rất hài lòng, độ tinh sảo hoàn thiện sản phầm hơn hẳn Sword 650k, từ lớp đệm bên trong đến các nút bấm volume đều rất ưng 😁 đặc biệt sóng sánh vẫn bao la luôn nhé, khoét 4 góc + đỉnh máy nên chắc chẳng có ảnh hưởng gì nhiều. Tính ra 890k đc kèm luôn theo 2 miếng dán da nữa cũng ko đắt, kết hợp thêm miếng dán full màn hình Remax hoặc Hoco nữa là perfect :D
@Cau.At' Hóng…mai nhớ cho mình xin kết quả chi tiết nhé :D
Mình cũng muốn qua xem thử nhưng sợ ko đúng ý rồi trả lại thì ngại :p nên thường xem kỹ trên mạng trước :D

@perfectman3010 Chưa trả tiền ra khỏi cửa hàng thì thoải mái mà bác :D Em chưa cầm Gravity cho 6 plus nhưng thấy hơn hẳn cái Swrod 650k cho ip6 rồi :D
onelove1488
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Cau.At' Bác mua ốp viền devil ở đâu vậy ah? Ngoài HN có không bác? Bác post ít ảnh thực tế cho ae chiêm ngưỡng với :D
@onelove1488 Em ship từ iCover ra mà có dịch vụ thanh toán khi nhận hàng nên yên tâm luôn ko phải lo :D Dạo này khách lấy hết máy rồi chưa kiếm đc con plus nào cam đẹp để chụp :D
soundsimple
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình mới thấy case devil của thằng bạn vừa gắng có vẩn đề về loa ngoài, mấy cá lổ loa trênh case làm âm thanh phat ra lớn hơn chúc nhưng chát, bạn nào đang dùnh thì thử lại coi đúng không nha
@soundsimple Bảo bạn bác xem lại đã bóc lớp băng dính bên trong lỗ loa chưa nhé. E lắp vào vẫn thấy âm thanh phát ra rất chuẩn như chưa lắp ốp.

Sent from my iPhone using Tapatalk
capri12
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Cau.At' cậu ất có hình trên tay em devil chưa, mình cũng hóng 😃
soundsimple
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Cau.At' để mình nói nó mở case ra coi lại thử, a quên nửa vẩn đề âm thanh nầy chỉ nghe được khi mở nhạc max volume thoi, chứ mở nhỏ khó thấy lắm
Cường lực siêu mỏng 0.1 đây các bác.

babymaster17
ĐẠI BÀNG
9 năm
@buianhngocict mình dán loại này đc cái mỏng vs trơn nhưng dễ mẻ viền hơn, vs lại chỗ đoạn viền nút home căn thế nàon cũng k chuẩn đc dù đã căn khít 2 bên mép màn hình
Mình vừa mới dán loại dày 0.18 của ringo thấy cũng đc ,ko dầy lắm. Mình mua ở Phú Thái 46 đại la.

babymaster17
ĐẠI BÀNG
9 năm
ringo tên nghe lạ nhỉ, mình mới nghe lần đầu search google cũng k ra luôn[emoji15] chất lượng vs giá cả sao bạn, cho mình xin vài tấm hình đi[emoji1]
Bên 46 đại la HN đang bán đó bác , cửa hàng đấy cũng uy tín lắm. Bác thủ gõ google lại xem

babymaster17
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác ghi ringo thảo nào e search k ra, phải là rinko mới có bác ạ,miếng dán này vẫn là miếg trong suốt k full đc màn hả bác, em thấy miếng dán remax 0,1 bên họ bán đắt hơn chỗ e mua tận 100k,
Sorry bác em nhầm Rinco mới đúng. Hôm ra hỏi thì loại mỏng nhất là 0.1 thì họ bán 250k nên em lấy loại 0.18 loại này 170k đc giảm 20% còn 135k thôi.

babymaster17
ĐẠI BÀNG
9 năm
@buianhngocict dùng loại mỏng bác dùng giữ chút xíu nhé chứ k dễ mẻ viền lắm, trc e dán xong chưa đc 1 tuần chả hiểu s lại mẻ nên e thay loại khác rùi😃
longdaoga
TÍCH CỰC
9 năm
Ủa trước tết có mấy bác muốn order gravity mà nay im hết chờ tui sell lại à 😆

iPhone 6 plus 64GB
@longdaoga Bên icover cuối tuần này có hàng Gravity rồi đó bác 😁
@Cau.At' Hóng cậu ất :D

nmv2210
ĐẠI BÀNG
9 năm
có bác nào xài cái ốp trong suốt của hoco loại 130-150k có cái gờ bảo vệ camera đó , ko biết xài ok k ?

nkn1506
TÍCH CỰC
9 năm
@nmv2210 Xài ok đó bạn, nhưng nó hơi dày hơn Nillkin

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119