Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dùng cục sạc để "bơm" malware vào iPhone không cần Jailbreak

TDNC
4/6/2013 1:14Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhymxu
TÍCH CỰC
11 năm
tặng luôn bạn cái này để đọc
http://en.wikipedia.org/wiki/Power_line_communication

truyền lưới điện quốc gia, khi tín hiệu chuyển đi sẽ bị hao hụt, chuyển đi một quãng đường quá dài sẽ bị hao hụt không thể phục hồi.

chứ không phải không thể truyền nhé =))
Cái này đã được ứng dụng trên PSP từ nhiều năm trước rồi. 😁

Mình nghĩ nếu điện thoại thông minh sau này không dùng chung cổng sạc và USB thì cái này vô dụng.
Trong cục pin còn chứa cả mạch điều khiển chứ đâu riêng "điện" bạn ơi. Nó "sống" trong cái bảng mạch chứ đâu "sống" trong "nguồn điện" 😁
Chắc bạn ko đọc bài chỉ đọc tiêu đề rồi bình luận hả :p
Còn trong tương lai người ta tiêm nhiễm được cả virus qua đường dây cao thế hay ko thì mình ko rõ :rolleyes:
p/s: nhưng mình nhớ trước mình có xem phim như thế trên VTV3 thì phải 🆒
@nbt137 Trong cục pin có bản mạch.bản mạch thì tiếp súc với chân pin......không qua được nhé.trong bóng đèn compac cũng có bo mạch đó bạn.nếu malwave mà có trong nguồn điện thì vui nhỉ...
@nbt137 Vậy thì họ đã làm được 1 cái supe pc to bằng cục sạc nhỉ và tự vận hành.bạn xem phim khoa học viễn tưởng quá nhiều.
Maý tính NUC to 12cm dày 5 cm cấu hình i7 chỉ để giải trí

Mình thì chưa được dùng Iphone, cũng chưa được sờ surface. Nhưng mình nghĩ cái gì cũng do con người cả thôi bạn.

Như trên, ko có gì là ko thể bạn à. Có thể mình ko tưởng tượng ra nhưng ko có nghĩa nó ko tồn tại.

Cách đây chục năm, bạn có thấy ai cầm cái cục gì bằng bàn tay mà có thể nhìn thấy, nghe thấy, giao tiếp với người khác trong khi cách cả nửa vòng trái đất ko 🆒
Vân vân và vân vân...
@nbt137 Mình đồng ý với bạn như thế nhưng nguồn điện là thứ bất khả sâm phạm
nhymxu
TÍCH CỰC
11 năm
bạn đã dùng thiết bị phát mạng qua dây điện trong nhà chưa?
mà nói bất khả xâm phạm :|
@nhymxu ý bạn nói đến thiết bị đuổi chuột ...ka.ka
nhymxu
TÍCH CỰC
11 năm
@liptong_chanh bạn ngu thật hay giả vờ ngu thế
N
Này. Cu em nếu không biết có thể học thêm để biết không phải mù quáng,không biết phân biệt đúng sai.
Có ai đó nói con bò biết bay bạn có tin không
nhymxu
TÍCH CỰC
11 năm
http://www.tinhte.vn/threads/tren-tay-bo-powerline-phat-wifi-wpa281-wpa271-cua-tp-link.2019280/
cho bạn cái này để biết powerline.

Còn cái vụ mini PC thì đời sẽ dần phát triển thôi, ngày xưa cái máy tính chiếm mấy gian phòng, giờ thì nó chiếm mất bao nhiêu diện tích =;

Mình toàn thấy bạn chống chế thôi. Mình chưa thấy bạn chỉ ra chỗ nào mình sai cả =))

Đưa cho cả thiết bị rồi thì đừng nói bò biết bay nữa nhé =))
@nhymxu bạn không sai nhưng bạn không thực tế.và cã tin
nhymxu
TÍCH CỰC
11 năm
thế đ" nào là thực tế hả siêu nhân cãi cùn =))

bạn cứ ôm cái chính kiến của bạn đi, unsub topic này đây, lười rồi

hừm, ko biết bạn ko hiểu ý mình hay cố ý ko hiểu? và hình như bạn cũng ko hiểu ý của topic này.
Ý mình(và mình nghĩ đó cũng là ý của bài viết) là virus nó ẩn náu trong đấy, rồi sau đó nó xâm nhập vào Iphone chứ nó ko hoạt động trong đấy giống như super PC jj đó bạn nói.
Sao bạn nói mình xem film KHVT nhiều? ý mình là cái việc truyền virus theo đường dây cao thế như bạn nói mình mới thấy trên film. Còn việc tương lai có hay ko mình ko biết.

Nói đùa, thiết kế ra cái ý rồi cho nó hoạt động trong đó à? Thế để cái ý ở nhà nuôi virus cho nó hay ăn chóng lớn chứ nhét vào cục sạc Iphone làm gì?
Nó chỉ lưu trú rồi nhiễm vào thiết bị chứ nó ko hoạt động trong đó bạn. Cái bo mạch mà ngta nghiên cứu dùng để "chứa và bơm" chứ đó ko phải chỗ để virus hoạt động.

Ko biết bạn cao siêu thế nào. Nhưng đơn giản đến việc bạn đọc ko hiểu nổi ý của bài viết cũng như bình luận của mình và mấy bạn kia thì mình cũng thấy sợ rồi.
p/s: mình chỉ là thằng phụ xây 😁
kimman1
TÍCH CỰC
11 năm
liptop_chanh nên xem lại kỹ cái ý nói của mình mình nghe mỗi cái truyền malware vào dây điện cao thế là đã thấy buồn cười bạn NUC core i7 thì có liên quan gì đến vấn đề malware của idevice

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019