Dùng Dcom 3G của Viettel hay bị đứt mạng

moitapyeu
31/7/2012 17:52Phản hồi: 32
Có bác nào dùng 3G của viettel ko,có gặp trường hợp dis mạng liên tục như e ko ? sóng 3G của viettel yếu lắm nhé,e ở trên tp thì còn tàm tạm ( lúc đc lúc ko) về quê phát là tịt luôn khỏi bàn cãi :| ức lắm ấy,các bác cùng hoàn cảnh thì vào ý kiến giúp em nhé.tks
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình dùng vẫn bt cả sim D-com 3G và sim Mobile internet.
bạn ở khu vực nào vậy?? đã báo tổng đài 04/08.62500119 nhánh 3 chưa??
hthmobile
TÍCH CỰC
12 năm
@62500119 Nhờ bạn 62500119 nghiên cứu mình cái này với: http://www.tinhte.vn/threads/1413649/
@hthmobile Tks bạn. để mình ktra lại thông tin và rep nhé.
này thì 4G
2G cho lành
Mình ở HN mà cũng đứt phừn phựt...phải reconnect liên tùng tục :mad:
về bản thì mạng nào chả đứt 🆒 tui thấy các nhà mạng giờ chất lượng tương đương nhau thôi,tùy từng địa điểm mà sóng mạng nào khỏe hơn.
1 vote cho vinaphone ;)
@mariomario vinaphone bị chê tơi bời về chất lượng sóng kém
@titobatzo ai bẩu bạn thế,mình dùng từ lâu lắm rồi mà có sao đâu,sóng khỏe vs ổn định hơn viettel là cái chắc =;
@mariomario đâu phải tự dưng mà viettel lại có số lượng ng sử dụng nhiều nhất như hiện nay =;
@titobatzo chẳng qua là do cái tiếng giá rẻ từ ngày xưa thôi,chứ chất lượng sóng thì fai xem xét lại =;
tung83le
TÍCH CỰC
12 năm
@titobatzo Bác này nên cập nhật lại các con số thống kê của bộ truyền thông thông tin. Đứng nhất là mobi hơn 7 triệu, kế đến là vina khoảng 5 triệu, vịt teo chỉ hơn 3 triệu thuê bao 3G
t 2 tay 2 súng,bên viettel bên vina thấy bên nào sóng cũng ổn cả,chỉ có viettel là hay fai gọi điện phàn nàn về cách tính cước phí,hơi mờ ám vs ko rõ ràng tí o_O
sim3G của mình ảo lắm,báo full cả 5 vạch mà vẫn k vào nổi web chứ đừng nói đến download tài liệu nhớ,gần đến kì thi nó lại càng dở chứng 😔(
Đợt này dùng 3G Vinaphone thấy tốc độ tải dữ liệu nhanh lắm, có lần giật mình thấy tốc đọ lên tận hơn 10M, thế là cao hơn cả ADSL rồi còn gì
Chẳng biết trc kia thế nào chứ bg mình dùng 3G Vinaphone thấy dạo này down phim nhanh lắm, xem Youtube còn chả phải chờ đợi.Ứng dụng xem TV trực truyến dạo này xem đc cả TV HD nữa, chắc mạng Vinaphone dạo này có cải thiện
gía cước của vina thì ntn? gói mimax của viettel có 20k 1 tháng mà mình thấy dùng cũng thoải mái lắm
@moitapyeu gói sv của vina cũng 20k nhé,dung lượng chẳng bg hết luôn =)
@mariomario tức là seo 8-| ai có tt về các gói cước của các nhà mạng thì cho mình với,tks

gói sinh viên đúng ko
"cụ thể các gói cước của vinaphone thế này nhé ( bà chị mình làm ở vinaphone nên mình rõ lẵm :p )
gói MAX: đăng ký gói cước sẽ được sử dụng 1 GB dữ liệu ở tốc độ cao nhất (8Mbps dowbload – 2Mbps upload), sau khi sử dụng hết 01 GB, bạn vẫn được truy cập internet trên mobile với lưu lượng không giới hạn ở tốc độ thấp hơn để tối ưu tài nguyên mạng lưới đảm bảo chất lượng dịch vụ.
gói MAXS là gói cước dành cho hssv,giá gói chỉ bằng 50% giá gói MAX với ưu đãi không thay đổi, có nghĩa bạn chỉ phải trả 20.000 đ/tháng để được hưởng 550 MB dữ liệu ở tốc độ cao nhất (8Mbps dowbload – 2Mbps upload), sau khi sử dụng hết 550MB thì vẫn được truy cập internet trên mobile với lưu lượng không giới hạn ở tốc độ thấp hơn.
gói ezMAX dành cho việc truy cập Internet thông qua EzCom 3G của Vinaphone,đăng ký gói cước (100.000đ/tháng) sẽ được sử dụng 2,5 GB dữ liệu ở tốc độ cao nhất (8Mbps dowbload – 2Mbps upload) và sau khi dùng hết dung lượng km thì cũng đc dùng free như các gói kia"
@pixar2 thế chi phí phát sinh thì sẽ đc tính ntn?
@pixar2 tốc độ cao nhất vs thấp nhất là bn?
@titobatzo cao nhất là 8Mbps cho download và 2Mbps cho upload bạn ạ. Còn thấp thì là download 250 (khoảng ~1/3) Tốc độ thông thường của các mạng 3G khác là 7.2Mbps tối đa. Vinaphone bây h đã là 8Mbps/2Mbps (download/.upload). Cao hơn hẳn

Ý, bạn hiểu sai rồi, ví dụ gói MAXS thì bạn có 550M sử dụng và 550M này là ở tốc độ tối đa 8Mbps/2Mbps. Sau khi dùng hết thì dung lượng phát sinh bạn vẫn đc miễn phí, có điều tốc độ sẽ là tốc độ thông thường thôi.
nếu dùng ít thì gói MAXS là thoải mái nhỉ ,có thể yên tâm về chất lượng sóng ko? so sánh vs các gói cước của viettel thì ntn?

viettel cũng có các gói kiểu này, nhưng ví dụ giống gói ezMax của vina,của viettel chi phí 120K/tháng. Dung lượng đc dùng với tốc độ tối đa là 2G đầu. Sau đó thì tốc độ chỉ có 70/20, ko chơi game đc, mà hình như tốc độ này là của 2G, chứ 3G là đóng băng rồi
nếu dùng ít thì còn gói giảm 67% cước đấy,bác cứ từ từ tìm hiểu =]
tks các bác,e cứ đặt gạch đấy đã,vì dù sao e vẫn thik viettel hơn 😁
gớm mấy cái Nick ảo vào tung hứng ghê quá. nhân viên Mobi hay Vina vậy nhỉ??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019