Dùng đồng hồ Gear S3 Frontier thanh toán tiền tại Việt Nam

cuhiep
9/1/2018 0:25Phản hồi: 126
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bố cuBi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình ở Malaysia dùng ngon lành, app chính chủ, bank support đầy đủ nên ko cần rom custom. Cũng thỉnh thoảng mới xài.
mình đang chạy tới bước 1 rồi sang bước 2 nó bi thế này ko kết nối lại dc với máy tính cho mình hỏi cách sửa với .thank!
winbytrick
ĐẠI BÀNG
6 năm
@toilatoi2651991 1. Bạn chưa tắt reactivation lock trên gear manager 2. Bạn đang vô download mode. Phải vô download (wireless) mode mới vào AP để phát access point được.

@@ bạn k phải model frontier R760. Cài k được đâu. Rom gốc này là cho R-760 thôi
DoraIToan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@toilatoi2651991 Quên tắt reactivation lock h k cho vào hệ thống thì phải làm s Bác
bạn có cách nào khôi phục cài đặt gốc ko?
"Dùng điện thoại để thanh toán đã là tương lai lắm rồi" chết cười với câu này của mod. Apple pay nó đã dùng từ đời tám hoánh nào rồi, còn ở Nhật thì dùng điện thoại có NFC thanh toán tiền siêu thị chắc phải có từ hơn 10 năm trước 😁
kulele
CAO CẤP
6 năm
@sskkb Thế còn ở vn thì sao bạn trẻ
@kulele Câu nói của mod ko có cụm từ "ở vn", bạn trẻ ạ. Tương lai là thế giới sẽ dùng ầm ầm, chứ giờ thế giới đã dùng đầy rồi thì cái mới ở VN chỉ chứng tỏ VN chậm phát triển chứ không phải tương lai nhé.
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
Tốn lại là zip 70000 hay 90000
winbytrick
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HEOGOLD 70000 90000 cái nào cũng vô
60Hz
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cũng hay đấy, nhưng mà chờ thằng Sung nó làm app mới dám xài. Gì chứ liên quan đến đồng tiền là cứ phải đi liền khúc ruột.
toanbaixan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gear s2 classic được không ?
Ss pay khi các máy đc update rộng rãi và pair với iOS tính năng này không bị cắt giảm chắc chắn mua gear xài. Đợt vửa r có cơ hội đc xài apple pay cả đh đt, nó sướng không tả nổi, sướng lòi trĩ nên mình hiểu đc cảm giác khi thanh toán bằng đt/đh thứ luôn mang bên mình hằng ngày nó ntn.
Tiền trong ngân hàng dễ tiêu thì nhanh bốc hơi không còn đồng nào lắm 😁
Đôi khi bất tiện một tí nhưng tiết kiệm :D
tonybom
TÍCH CỰC
6 năm
Qua tuyệt!
M43-nhl
TÍCH CỰC
6 năm
Cái này do bác mod nghịch ngợm để chạy SP chứ chính thức thí ko hỗ trợ phải ko? Tại đọc thấy cài đặt quá rắc rối cho người dùng thông thường.
vn_soft
CAO CẤP
6 năm
Cái pos mà nó để lên bàn thì xoắn cmn tay
common_ttud
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thấy các bước hướng dẫn về 2.3 dài quá nên sợ lỗi. Thôi đành chờ SS chính thức hỗ trợ thì dùng.
winbytrick
ĐẠI BÀNG
6 năm
@common_ttud về 2.3 thì dễ mà bạn, down 3 file stock AP BL CSC về
Mở NetOdin trên laptop add 3 file AP BL CSC
Vô download (wireless) mode trên gear
Connect Gear và dt
flash là xong
tyfn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Uprom hộ anh con này với
juniperlee
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng đc credit thì có dùng đc visa debit ko ạ?
Moprit
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã thực hiện hết tất cả các bước, và update lên Tizen 3.0. Nhưng bấm nút BACK một hồi cũng ko thấy lên cái Samsung Pay, có bác nào bị chung lỗi này ko?
winbytrick
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Moprit do bạn chưa pair với đt để update sspay plugin trước. Giờ bạn flash stock AP BL CSC trước, kết nối với dt để dt load sspay plugin về. Sau đó hãy update tizen 3 là ok
Truongbv09
TÍCH CỰC
6 năm
Mình đang dùng S2 classic được hơn 2 năm rồi, giờ cũng có cái thế tiêu dùng MC2 mà không biết có cách nào add ứng dụng vào thanh toán được không, cứ mỗi lần vào siêu thị lại rút cái thẻ ra kể cũng không mất công lắm nhưng bằng đồng hồ thì cảm giác vẫn nhanh và nhẹ nhàng hơn, gọn gàng hơn và có chút hơi hướng công nghệ hơn.
phuonglong84
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con này cài với iphone ngon không các bạn?thích con này nhưng lại xài ios.
tinthanh25
TÍCH CỰC
6 năm
Có ai đọc và nghĩ cái đồng hồ này mua đến 200 tr hơn như mình ko? Đọc lại 3 lần mới hiểu. Đậu xanh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019