Dùng kính mát phân cực khi lái xe: chống chói tốt hơn, tầm nhìn rõ ràng hơn, mắt ít mỏi mệt hơn

Tuannph
22/2/2018 10:33Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ledung059
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giới thiệu các bạn một vài công nghệ của UVEX

@ledung059 Thế mua ở đâu giờ
ledung059
ĐẠI BÀNG
6 năm
@daugauhp911 Trước mình toàn phải chạy lại mua trực tiếp tại công ty nếu mua lẻ, đâu ở khu chợ Bà Chiểu- Sài gòn đó. Còn ship hay không thì bạn thử hỏi theo số đt trên web coi, mình cũng không biết là giờ nó có chịu ship không
hieuphysic
TÍCH CỰC
6 năm
@ledung059 địa chỉ chính hãng ở đâu bạn? mình muốn mua 1 cái để phượt, cần lắm 1 cái kiếng tốt, chứ hàng chợ gớm quá. mua hàng sợ nhất là vừa đắt mà dính lởm 😔
ledung059
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hieuphysic 9/1 Võ Trường Toản. Bạn gọi điện trước theo số này 0909985911 vì đây là công ty chứ không phải của hàng
chienham2412
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ledung059
Cửa hàng AKNY INDUSTRY bên Hải Thượng Lãn Ông Q5 có bán lẻ kính mát không bác ?
chienham2412
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chienham2412 Thằng này chuyên bán sỉ hả bác ? Em thấy trên FB ít tương tác quá , vỏn vẻn hơn 100 like , ít người biết đến vậy chất lượng có đảm bảo k bác ?
ledung059
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chienham2412 Công ty này chuyên bán hàng sỉ, chủ yếu cho các nhà máy với công trình lớn, thấy bên nhà máy thép Posco cũng lấy hàng bên này. Do vậy nên ít chú ý đến quảng cáo trên facebook. Mấy lần mình đi hội chợ thiết bị công nghiệp có gặp. Bạn cứ đến công ty rồi thấy, nhiều đồ đặc chủng cho công nghiệp lắm. Với những công ty này không có chuyện nhập hàng tào lao về bán đâu, vỡ mồm với các công ty lớn liền
Có bán lẻ nhưng chắc không ship
ledung059
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dragonboyzen 9/1 Võ Trường Toản. Bạn gọi điện trước vì đây là công ty chứ không phải của hàng
dragonboyzen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ledung059 thanks bác nhìu ^^
có bác nào đi xe đạp muốn mua kính xe đạp ko, hãng oakley tròng prizm, kính màu trắng JAWBREAKER™ PRIZM™ SNOW và RACING JACKET® PRIZM™ ROAD. Có gì inbox mình nhé.
Mình ỏ xứ nóng được khuyên là cần đeo kính mát để tránh bi mắt cườm khi lớn tuổi, kính tôt nhất là phải ngăn đc tia cực tím (UV), nhưng các laị kinh có lớp UV loaị thường ,làm giảm ánh sáng khiến mắt laị moỉ hơn..,
Do đó mình phải mua Polarized Sunglasses để đảm baỏ đúng theo điêù kiên cần thiết
Tuy nhiên khi mua kính các bác đc quảng caó về kính UV thay cho Polarized thì nên tránh mua UV vì kinh UV chir loc đc tôí đa 60% ánh sáng,thua xa kinh Polarized.
Nêú kinh Polarized thiệt, thưòng có chử cuôí trên gọng kinh là N3..hay Polarized
xem cách thử trên youtube để mua cho đúng
Và kính càng mỏng càng tốt
Khi đeo thử kính UV và Polarized sex carm nhận đc sự khác biệt rất lớn..
Đừng mua nhầm nhé các bác
M

t cách thử kính thật hay giả khác, xoiay ngang nêú tôí hơn là thât ...
Trơì mưa lớn nhất là mưa đêm , không thấy đướng laí chỉ cần đeo kinh mát (polarized càng tốt) vaò là thấy đưòng ngay thôi các bác a. , minh đã thứ hai lần rôi....
zFlashz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TsanHoang cái ví dụ sau là kính polarized giả phải ko bạn
@zFlashz ban thử cách này nhanh hơn
khi đổi chiều ánh sáng thay đỏi là kinh Polarized thiệt, còn không đỏi là kính mát thường thôi

Các bác cho em 1 vài hãng uy tín và chỗ đặt hàng tin cậy được không ạ . Em cám ơn
theveronicar
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duyduu15 hóng bác 😁
Urcrazyman
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình có Rayban P
Nếu nhìn vào màn hình điện thoại khi dựng đứng sẽ k thấy gì còn khi xoay ngang sẽ thấy. Mình phát hiện ra điều này khi dùng điện thoại để chụp ảnh.
Rayban P so với Rayban mắt gương thì khi đeo vào mắt gương nhìn vật sẽ sáng hơn.
Cả 2 dùng đều thích, nét. Dòng P là chống chói.
về Kính mát thì chỉ có Maui Jim và Serengetti là ngon thôi 😁
Otano
ĐẠI BÀNG
5 năm
@magic.flame Tôi đang dùng nhiều dòng, nhưng ưng nhất là serengeti, về mắt kính thích nhất. Các dòng khác dù cao cấp cũng ko cảm thấy thích bằng. Tuy nhiên gọng nhựa của serengeti ko ôm mặt bằng gọng cacbon metal của con rb8318. Tôi dùng kính khi lái xe thành thói quen rồi.
@Otano seren ngon trong tầm tiền, mình thích nó khi lái xe trời râm mát, chứ so với maui jim thì nó hơi lép tí, revo cũng là thằng làm tròng ngon mà rẻ ấy, rb thì mình ko xếp nó chung mâm mấy con kể trên, chiếu dưới.
@Otano em dùng cả serengeti và maui jim thì maui jim vẫn thích hơn. Nhìn maui jim nó tăng cường màu sắc đẹp lắm. Maui jim và seren nên mua dòng cao cấp chứ dòng rẻ dùng nhựa dẻo em ko thích cho lắm.
dragonboyzen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@magic.flame Serengeti với maui jim vn mua ở đâu vậy bác?
CtrlAltDel
ĐẠI BÀNG
6 năm
MÌnh xài cái cực đen của police. Đeo ngầu vl lun. khỏi xài mấy thứ này 😁
@CtrlAltDel Nhưng phải đúng là kính Polaried thiệt, nếu không mắt sẽ mỏi vi phải điều tiết nhiều, hại mắt....
hoanggia
ĐẠI BÀNG
6 năm
mắt mình bị loạn thị thì có đặt mua được kh?
@hoanggia đc bạn nhé, minh cũng bị loạn khác thường, vì một con cận một con viễn đều loạn , đeo Polarozed vẫn thoải mái...
khó có hãng nào làm tốt hơn 😁
IMG_4080 (1).jpg
ledung059
ĐẠI BÀNG
6 năm
mấy dòng kính mà mấy bạn vừa nói ở trên hơi mắc, toàn trên 3tr. Về thời trang mình không giám nói, nhưng về công nghệ làm tròng kính và kiểu dáng hầm hố thì UVEX rất ok. Đặc biệt là dòng bảo hộ lao động của UVEX có giá chỉ khoảng 300k, quá đc cho sản phẩm made in germany
@ledung059 về kính thì nó vô cùng. bác phải hiểu để tạo ra cái kính chống Uv hoặc có P thì cực kì đơn giản và rẻ tiền. đơn giản đều là nhựa plastic cả. nhưng những công nghệ các hãng áp dụng vào để tạo ra những bản lề, gọng và quan trọng hơn là mắt kính thì mỗi hãng nó 1 khác.
@ledung059 Mua ở đâu hả b
babyno1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng kính xiaomi cũng ổn. Đeo cả ban ngày và ban đêm.
colenao00
TÍCH CỰC
6 năm
@babyno1 ảnh là kính nữa hay là nó k phân biệt nam nữ thế bác?
huynhnhusg
ĐẠI BÀNG
2 năm
@babyno1 lạy .. ko thích hợp đi ban ngày .. người ta đeo kính để chống chói . còn kính này để ngồi máy tính thôi má
@huynhnhusg Hàng giả của Tq tung ra khắp tg..,
Lúc mình có tiệm tạp hoá Mua sỉ chưa tới 1$ / cái ( 0.75) đủ hiệu đủ model...
Hàng thiệt trong cửa hàng lớn cũng chưa chắc vì bị tráo hàng " Triple A"
Cười vô mặt
leanhtuansla
ĐẠI BÀNG
6 năm
http://cuahangtcs.com/products/kinh-xiaomi-ts-phan-cuc-doi-mau

mình dùng kính này, ngon bổ rẻ, hợp lý
hoangthanky
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lần nào mua kính phân cực thì cửa hàng đều dặn kỹ là dùng xong không nên bỏ gần nơi nóng, mà lần nào mình cũng quen tay bỏ vào cốp xe máy , thành ra hư mấy cái rồi:p
dragonboyzen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangthanky Kính phân cực hư thì nó sẽ như thế nào vậy bác?
sunwearVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói về kính phân cực thì polarized Rayban là hoàn hảo nhất, chỉ cho 85% lượng ánh sáng vào tròng, lớp polarized tác dụng như bức rèm cửa, loại bỏ hoàn toàn những tia ánh sáng chói nằm ngang, chỉ cho ánh sáng (đứng) tốt vào mắt, nên khi đeo không bị mỏi mắt và tầm nhìn trung thực tuyệt vời.
4 màu hot nhất mọi thời đại.
RB3025-001/57

RB3025-002/58

RB3025-004/58

RB3025-001/58

http://www.sunwear.com.vn/sunglasses/67/Mat-kinh-Rayban.html
@sunwearVN rayban P có mà lởm nhất thì có 😆))
sunwearVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vì quá nhiều ưu điểm nên nhu cầu polarized sunglasses ngày nay rất cao, bởi vậy các nhãn hiệu kính sau đây sản xuất 100% polarized phân cực, có nghĩa là kính từ nhãn hiệu nầy mặc định có phân cực.
Seiko, Polaroid, prosun, exfash, parim, Jubilant.
https://cheap-sunglasses.net/collections/polarized-sunglasses
Mình có mua con Ray-Ban RB8318 có Polarized và công nghệ Chromance đeo thích cực. Mình đi nắng mắt vẫn dịu, đèn chiếu hậu của xe hơi chỉ còn là một đốm sáng thôi. Có điều giá chát quá, tiết kiệm mãi mới tậu được một con chính hãng. Ba cái hàng công nghệ cao mà mua loại dỏm, rẻ tiền thì không nên! Mình mua ở pew.vn, ai thắc mắc lên coi thử.
Otano
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Dương Minh Tiếnn Của nhà em đây hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019