Dung lượng Dropbox

MrActor
28/6/2013 10:13Phản hồi: 8
Sao máy mình cài vào thì dung lượng chiếm luôn bộ nhớ của máy chứ không phải dạng lưu trữ đám mây nữa, kể cả Gmail cũng vậy. Cái dropbox có 15GB và gmail chiếm 2GB rồi. Làm thế nào chỉnh cho nó không tự download về máy được không?
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình thì có cách đó là không cài ứng dụng vào máy nưa, khi nào cần upload thì up bằng web.
MrActor
TÍCH CỰC
11 năm
Chà vậy là không có cách nào nhỉ giờ tự nhiên lại phải xoá đi mất công ghê.
N.E.M
CAO CẤP
11 năm
nguyên tắc đồng bộ dữ liệu là phải có dữ liệu gốc ở máy bạn rồi mới đồng bộ lên cloud được chứ, ngay cả icloud cũng vậy
MrActor
TÍCH CỰC
11 năm
@N.E.M Mình tưởng nếu dữ liệu có sẵn rồi thì khi nào muốn xem chỉ cần có đường truyền Internet là vào xem và tải về được dữ liệu chứ. Nếu như bây giờ nó chiếm luôn hơn chục Gb ổ cứng máy thì hơi khó hiểu. Nhưng được cái ngon là nó tải về máy luôn chả cần mạng cũng dùng được.
N.E.M
CAO CẤP
11 năm
@MrActor thì nó làm cho 2 cái giống i chang nhau mà 😁 nếu dung lượng của các file trên dropbox là 2gb thì nó cũng sẽ chiếm 2gb dữ liệu tương ứng với các file đó :D
tuanhud3
ĐẠI BÀNG
11 năm
phần mềm dropbox ở điện thoại thì các file trong thư mục dropbox chỉ như là các shortcut khi nào mình dùng file nào thì nó mới download về máy. làm thế nào để phần mềm trên máy tính cũng như thế nhỉ? nếu như thế này thì tốn bộ nhớ quá!!!???
tuanhud3
ĐẠI BÀNG
11 năm
mà bạn nào biết tại sao dung lượng trong thư mục dropbox ở máy tính của mình lại khác dung lượng lưu trữ trên đám mây không nhỉ?
Theo mình về tiện dụng và dung lượng cao thì hàng đầu là copy.com

các bạn có thể lựa chọn

đăng ký theo link sau được 15GB dung lượng: https://copy.com
đăng ký theo link sau được 20GB dung lượng: https://www.copy.com?r=OlKMdG

mình dùng copy.com và thấy chất lượng rất tốt chứ các bạn, dung lượng cao hơn dropbox, cách sử dụng thì tương tự, không khác gì nhau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019