Dung lượng iCloud: nên mua mức bao nhiêu GB và dùng thế nào cho hiệu quả

Duy Luân
1/12/2017 22:59Phản hồi: 317
317 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ios ngu nhất khoản copy số đt vừa gọi để gửi qua tin nhắn
Của mình! 200G
My Family: 4s, 5s, 6s+, air2, MBP2015, MBP2016
Flickr cho tới 1Tb free, rất tốt để lưu hình, video clip ngắn (không cần phải resize), nhưng chịu khó làm quen một chút với giao diện.
Flickr cũng có chế độ tự động lưu file (tuy chậm nhưng rất tốt)
Google drive, Google photo rất hạn chế về dung lượng nên rất bực (không thể lưu file gốc).
metronome
TÍCH CỰC
6 năm
Icloud chỉ nên lưu tạm thời thôi, hình ảnh tài liệu quan trọng thì lưu 2 ổ cứng song song để 2 nơi, rải rác thêm ở máy tính bàn, laptop.😃
phamviet94
TÍCH CỰC
6 năm
Xài 256GB nên k phải lăn tăn sợ hết dung lượng. Hình nào cần giữ thì lưu ra laptop là xong, khỏi sợ mất.
Vẫn chưa rõ cái up lên icloud mà mình xoá trên máy. Trên icloud vẫn mất là sao nhỉ.
@HuuPhongNguyen1507 Vậy thì 2 cái dung lượng ở máy và icloud đều như nhau hả bác. E dùng cả Mac nữa nên đồng bộ cái kho ảnh lên Mac. Thì ở điện thoại xoá thoải mái. Mà icloud thì lại khác
Duc Duck
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chết mẹ nay đọc em mới biết xoá hình trên máy là icloud tèo luôn hic hic 😔 e cũng đang dùng gói 50GB 19k 1 tháng nhưng cũng hay xoá ảnh trong máy vì thấy ì ạch quá.
suonxao_n900
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác cho em hỏi 2 vấn đề đang thắc mắc tí

1.Em đang dùng gói 50gb / tháng, nếu sau này em ko gia hạn nữa ,thì các bản backup hay dữ liệu gì đó, mà đã dùng đến khoảng ngưỡng 50gb, sẽ bị mất hả các bác ?

2.làm thế nào để icloud ko tự gia hạn hả các bác

Tks all!
k300123
TÍCH CỰC
6 năm
Icloud chỉ để backup cài đặt. Dropbox với GG photo quá đủ sài. Còn có one drive và GG drive dự phòng nữa. Chả có lý do j để mua thêm icloud cả 😁
Rẻ hơn so với dropbox nhiều
Có cách tiết kiệm tiền hơn. Ví dụ mua 200GB trả 59k vnđ rồi up tất tần tật lên icloud, qua tháng sau không mua nữa, để đến thời điểm cần backup tiếp thì mua lại lần nữa rồi qua tháng sau lại không mua tiếp, cứ như thế sẽ khỏi phải mất phí duy trì hàng tháng
@ruacon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang xài gói 50g, thấy ổn, chưa cần nâng cấp. Có một vấn đề nhỏ với việc backup ko biết có ai bị giống mình ko: mình mua ip7 mới, tải bản sao lưu từ ip6 xuống thì phải nhập pass đăng nhập lại cho rất nhiều thứ, ví dụ dropbox, grab, mail, các app xem camera qua mạng, .... rất mất thời gian.
Hay quá. Mnhf cũng đang xài gói 50gb.
khattrung17
ĐẠI BÀNG
6 năm
khattrung17
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái này là thuê chứ đâu phải mua, ak mà từ nào mình hok sử dụng icloud này ví dụ mình đang thuê như vậy đột nhiên ko thuê nữa vậy dữ liệu của mình sẽ như thế nào, vẫn ở đấy hả
L.C
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tin nhắn IP có đc backup trên icloud ko mấy bác ? Rs máy, đăng nhập vào icloud có bị mất imess cũ ko?
vienanh288
TÍCH CỰC
6 năm
Google photo vô địch

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019