Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dung lượng pin của 5s

viendz
25/12/2014 19:39Phản hồi: 22
Dung lượng pin của 5s
Em mới mua con 5s hàng 99% mới dùng 1 tháng (lời giới thiệu của cửa hàng) về jb cài batterrylife thì thấy dung lượng pin chỉ là 1500, theo em biết dung lượng pin 5s là 1570 cùng với đó là pin bị chai khá nhiều 😔 các bác cho em hỏi pin của em thế là bị luộc rồi phải không?
Cảm ơn các bác!! :(
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

curtues
TÍCH CỰC
9 năm
cycle ( lần sạc)139 lần. pin cũng còn ok bạn. Pin sạc >400 lần mới bắt đầu chai.
(Số lần sạc tính 1 lần khi tròn 100 % là tính 1 lần, chứ ko phải cứ cắm sạc là tính 1 lần )
Konvit88
ĐẠI BÀNG
9 năm
139 vòng rồi mà bạn.pin mới 100% cũng không thể lên tới 1500mAh đâu bạn
Hàng cũ dùng rồi nên pin chai 1 tý cũng bình thường thôi
dùng cái này chỉ để check số lần sạc thôi chứ cai thông số pin nó báo ảo lắm
viendz
ĐẠI BÀNG
9 năm
của em pin nó báo có 1500 -_- em đang nghĩ họ thay pin 5c vào
Konvit88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@viendz Không đâu bạn.6+ của tớ apple kêu là 2910 mà thực tế có 2855 thôi bạn
viendz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Konvit88 e thấy trên mạng nó báo vầy :oops:
Theo con số thì hơi lạ. Máy em nó báo 1550, và em sạc gần 400 lần rồi và cái dung lượng cũng hơn bác chút ít.
Có điều, con số đó xem cho vui thôi, không chính xác đâu, nên khỏi lăn tăn làm gì cho mắc công.
400 lần là còn 80% ( theo apple ngày trước, hiện tại thì chỉ là 1 con số cao do đã gom chung các thiết bị lại ) chứ không phải mới bắt đầu chai đâu bác.
Và 1 cycle thì tính ngược lại mới đúng ( dùng 100% - theo apple )
viendz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bibinguyen vâng thế nên em mới lăn tăn không biết có bị tráo pin 5c vào không nữa, bác nào thợ vào xác nhận hộ em với có tráo dc không?
wjndys
ĐẠI BÀNG
9 năm
@viendz bác mua cửa hàng nào @@?
viendz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@wjndys em mua mr zin ở Hàm Tử Quan
anh180182
ĐẠI BÀNG
9 năm
Pin bi thay rồi em . Hôm bữa anh đi mua cục pin cho cái máy của thằng bạn, cửa hàng bán pin dởm thay mấy cục kiểm tra ko đúng thông số pin 1550 . Phải đổi mấy cục , cuối cùng lấy cục tháo máy icloud tại chỗ mới thấy đúng .
viendz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anh180182 em ra thay lại pin rồi thì về cắm sạc 1 lúc nó hiện màn hình xanh xong tự khởi động lại, chỉ khởi động lại % pin mới tăng lên còn đâu cắm sạc không lên, chán quá, đấy là lỗi gì hả anh?
anh180182
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giờ chỉ có pin linh kiện mới thôi ! Nếu pin chưa sài thì dòng cycles sẽ chưa xuất hiện ! Sài hết pin lại mới có dòng cycles này ! Nếu máy bị khởi động lại 1 lần thì không sao ! Hôm bữa a mua về thay bật lên màn hình xanh lè . Lúc đó chưa cắm xạc .sau đó phải tháo cáp mh cắm lại sài bình thường
viendz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anh180182 nhưng đây nó cứ xanh lè xong liên tục khởi động lại, cắm sạc thì % pin không nhảy, dc 1 lúc khoi động lại 😔
anh180182
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hình pin linh kiện mới sài 3 ngày nè
@anh180182 pin linh kien biet mua cũng ngon chán :v. bóc máy chi toàn pin cũ :v
anh180182
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thôi đừng xạc nữa coi cchừng die cái màn hình ! Nếu có đồ thì tháo cáp pin và cáp mh ra rồi cắm lại bật nguồn lên xem có ổn không rồi mới vẶn ốc lại .không thi ra tiệm nó ktra lại cho hoặc thay cục pin khác
viendz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anh180182 thôi em không dám động vào đâu mai ra lại vậy, chán cái kiểu làm ăn này
Pin 5s zin của mình đây, không chai lắm :v
viendz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dinhthao00 chán vãi 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119