Dung lượng pin của iPhone 8/8Plus nhỏ hơn iPhone 7/7Plus, RAM giữ nguyên

MinhTriND
15/9/2017 4:46Phản hồi: 313
313 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giả sử apple mà chơi mấy quả pin như mấy con android cho mấy con máy của mình thì sẽ như thế nào nhỉ? Tưởng tượng con ip 7chơi quả pin 3300mah hay iphone X làm quả pin 3800 đến 4000mah châccis iphone pin xài 2 ngày cmnl.
@ongchuotnhat Ừ có thể nó đắt nhưng có thể nó nhanh chai hơn, nó mà ko nổ thì thôi khi đã nổ thì ghê hoen li-ion
@p.a.tuan Bạn ơi mình đính chính tí bên tggd nó nói 6s xài li-poli kìa 😃 Screenshot_2017-09-15-17-36-22_com.coccoc.trinhduyet_1505471802439.jpg
@p.a.tuan Có thể thiết kế bên trong của ip nó đặc hơn, nhiều linh kiện thiết bị hơn đt của android nên ko có chỗ mà nhét quả pin to.
@alakazam1994 Chẳng phải đâu, apple nổi tiếng thiết kế gọn gàng rồi, cơ bản nó tính hết rùi làm sao cho các bố dùng trong vòng chưa đến 1 ngày phải sạc rồi, như thế nó mới bán được máy mới và phụ kiện chứ. 5 năm mới mua cái đt mới chắc phá sản à
tancantn
TÍCH CỰC
7 năm
Chừa chỗ cho sạc ko dây
dukas
ĐẠI BÀNG
7 năm
theo thông số thì nó còn nặng hơn iphone 7 plus và 6s plus và dày hơn.
ắ đ. nó giảm éo gì nhiều vậy. con plus? 7plus pin đang châu. chắc do có sặc nhanh uh?
mà con 7 pin kém vã.rồi con 8 còn giảm nữa thì cạn lời.
ps-pin giảm 1 xíu ko biết apple mua pin giá có thấp hơn ko nhỉ.ahihi
vitmcdonads
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang xài 7+, thấy pin vẫn thoải mái, xài 1 ngày bt vẫn còn 15-20%
@vitmcdonads 7+ ok mà, chứ 7 thì ...
Chắc sợ nổ.
kunlx
ĐẠI BÀNG
7 năm
lúc 6s và 6s plus ra mắt thì pin cũng nhỏ hơn 6 với 6 plus.Chiêu độc của apple, ai muốn pin cao hơn tý thì mua cái cũ, k thì đu theo cái mới. Bán song song cũ và mới luôn mà.
p/s e đang xài 6sp :p
MinhDang4290
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có giá sạc ko dây chưa ạ?
noridomi
TÍCH CỰC
7 năm
@MinhDang4290 Nó dùng chuẩn Qi nên tốt nhất mua hãng thứ 3 cho rẻ
anhtt1987
TÍCH CỰC
7 năm
Vậy thì càng ko có lý do đổi máy 😃
IP4HKW
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói về pin thì có tranh luận cả ngày cũng vậy thôi. Chủ yếu là tùy nhu cầu mỗi người. Trước mình xài 7 plus, chơi game nhiều (Liên Quân, Top Eleven) thì 1 ngày sạc 3- 4 lần hoặc có khi vừa cắm sạc vừa chơi.
Còn chỉ các tác vụ như nghe, gọi, mail, web, FB (4G liên tục, vì cty koc có wifi) thì 1 ngày dư sức, tối về tận 11h đêm mới phải sạc. Đối với mình như vậy là đủ.

Về sau đổi xuống 7, ko chơi Liên Quân nữa, chỉ chơi Top11, các tác vụ khác như cũ, thì tính ra cũng đến hơn 10h thì sạc.

Xem trong phần battery thì On screen đối với iphone 7 cũng hơn 6 tiếng (còn 5% pin).

Nói vậy để thấy, đủ hay ko đủ là do cường độ sử dụng mỗi người.
@IP4HKW Có thực tế đo hay xem hệ thống report ăn gian sao mà biết? Thấy test pin ip7plus đâu trâu như các máy khác. Test solo sẽ rõ chứ coi vào report bị lừa chắc.
IP4HKW
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ragefighter Các con số chỉ để tham khảo thôi. Như mình nói ở trên, tùy cường độ sử dụng mà chiếc điện thoại đó có thể đủ với người này nhưng thiếu với người kia. Hoặc đối với 1 người, có thể đủ giai đoạn này nhưng thiếu vào giai đoạn khác.

Với mình, nếu pin điện thoại nào mà ko đáp ứng các tác vụ cơ bản (ko game) trong 1 ngày làm việc mới đáng quan tâm.
@ragefighter Đúng rồi j5 prime quảng cáo pin trâu hơn j7 prime nhưng thực tế xài làm gì được tới 2 ngày, trong khi j7 prime 2 ngày rưỡi vô tư
Anh LK
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vậy là 8 với 8+ chỉ là bản nâng cấp nhẹ. Nếu dùng 7 với 7+ thì không nhất thiết lên
cong_hao
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em chuyên bán pin dư phòng, đây là tin tốt nhất trong ngày.hehe...
xdd51
TÍCH CỰC
7 năm
chán nhỉ, thế rồi lại ra các bản ios mới rồi lại hao pin rồi lại ra máy mới rồi người ta lại phải mua máy mới
nickzt
TÍCH CỰC
7 năm
iphone 7 Plus của mình pin 2900 vẫn ngon hơn kaka
Máy 8 plus nặng 202gr hơn 7 plus (188gr) khá nhiều mà pin lại nhỏ hơn, chẳng lẽ vì cái sạc ko dây mà hy sinh nhiều thế?
zickone
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trung76 Mặt sau bằng kính nên nặng hơn nhôm của 7/7p
do sạc ko dây đấy mấy bác à, mấy dòng lumia cũng thế 😁
@hgiang.1212 Ss cũng có sạc ko dây sao lại nhẹ hơn? Cũng nhôm kính mà?
quyit84
TÍCH CỰC
7 năm
Ước gì pin của smartphone nói chung xài được 1 tuần nhỉ.
bqthinh72
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bài học Note7 mà Apple đã học thuộc lòng.
hoangduy68
ĐẠI BÀNG
7 năm
cái này mà của a sung hay a nào của android ăn gạch đá có mà xây ngàn cái Dinh, còn nhìn của táo đây, ôi nó dịu dàng và nhẹ nhàng làm sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019