Dùng mạng xã hội nhiều gây trầm cảm và "cô đơn"! Anh em có cảm giác tương tự?

bk9sw
13/11/2018 9:49Phản hồi: 110
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuần chắc vào fb được 1,2 lần nên không bị nha. 😁
VuTea
ĐẠI BÀNG
5 năm
Facebook không có lỗi, tại người dùng cả 😁:D:D
nghia3d
CAO CẤP
5 năm
Mình 29t đang sống và làm việc tại tp HCM,cô đơn quá,e gái nào có lướt qua thấy tin này thì pm mình nhé.
@nghia3d Ra HN đi, mình dắt đi "chơi" 😆
luhan xiu
ĐẠI BÀNG
5 năm
có, cảm giác nó còn hơn cả ny, k có ny thì hơi buồn, nhưng k có mạng thấy phát điên
MÌnh chủ yếu dùng mạng xã hội để cập nhật tin tức bạn bè và xem mấy fanpage hài hước. Mình cũng đồng quan điểm với tác giả việc giới hạn thời gian sử dụng mỗi ngày sẽ tốt cho tinh thần.
tranduythuan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhớ thời xưa Yh dùng rất vui vẻ. Từ ngày YH ra đi. Qua FB thì thấy dân tình sân si, đấu đá nhau dã man =))
conkinhong
TÍCH CỰC
5 năm
Đã xoá faceb và mạng xã hội
Toàn tào lao mata thời gian
New feed toàn mấy kênh hài. ?
@3_minutes_of_true Do ông follow với click vào hài nhiều thì thuật toán nó ưu tiên thôi, cứ unfollow là hết
nguyendata
TÍCH CỰC
5 năm
cô đơn thì có. còn trầm cảm thì ko rồi.
Tinh tế cũng là một mạng xã hội :eek::eek:
Càng sử dụng mxh nhiều thì con người ít tiếp xúc và nói chuyện với nhau nhiều.
mrHz
CAO CẤP
5 năm
Điều mà mạng XH mang lại cho con người đó chính là rối loạn tâm trí, khi đăng 1 stt hay tham gia comment chủ đề nào đó đồng nghĩa với việc tâm trí bạn luôn nghĩ về nó, làm bạn mất tập trung. Khi bạn luôn nghĩ về nó đồng nghĩa với việc bạn đánh mất phút giây với hiện tại. Mình đi thang máy gặp rất nhiều người cầm ĐT, nhiều khi chưa đến tầng của họ họ vẫn đi ra như 1 con robot đã đc lập trình trước, cảm thấy họ đang lãng phí từng phút giây được làm người
nitz
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thấy MXH giúp mình vui vẻ hơn đấy chứ 😁
Ethanol
TÍCH CỰC
5 năm
Thấy bọn nó suốt ngày cắm mặt vô cái điện thoại vuốt vuốt phây búc nhìn kinh hơn cả nghiện ma túy. Sống ảo quá còn ngoài đời thật thì nhìn như cái của cải.
adsene
TÍCH CỰC
5 năm
Ai ít bạn bè đi chơi , nhất là gia đình tẻ nhạt đúng là quá cơ đơn và trầm cảm
dungktb3
ĐẠI BÀNG
5 năm
cơ đơn thật mọi người àh 😔
Có thì còn có cái mà dùng không thì còn tệ hơn luôn. Trầm cảm nó thuộc nhiều vấn đề
Gặp nhau ngoài đời được mấy lần đâu 😁 Mối quan hệ thật ngoài xã hội mới quan trọng :p Facebook nó là ảo thôi, không nên quan trọng quá.
HEOGOLD
TÍCH CỰC
5 năm
Tôi bị trầm cảm nè
phat9231
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu chỉ toàn tập trung vào mạng xã hội thì trầm cảm là tất yếu. Nhưng nếu điều hòa giữa mạng xã hội và thế giới thực thì mang lại nhiều mặt tích cực nói tóm lại do người dùng cả th

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019