Dùng máy được 4 ngày rồi nhưng check trên Apple thì vẫn chưa active

H2T3110
6/11/2013 9:31Phản hồi: 16
Dùng máy được 4 ngày rồi nhưng check trên Apple thì vẫn chưa active
mình có mua con macbook pro hôm chủ nhật nên trang check seri của apple không hoạt động(nghỉ chủ nhật😕), hôm nay thì mình check lại thì nó báo vẫn chưa active, vậy mình có nên active ko, hay là để vậy luôn, chừng nào cần bảo hành thì mới active?
Your Service and Support Coverage

MacBook Pro (Retina, 13-inch, Late 2013)

Serial Number: XXXXXXXXXXX
Check another serial number

Please validate your product's purchase date.

Apple is unable to provide information about your service coverage. Please sign in with your Apple ID and provide your product's date of purchase so that we can display your coverage information.

VẬY LÀ SAO HẢ MỌI NGƯỜI?
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

softwind
ĐẠI BÀNG
10 năm
e định mua 1 con mac, có hỏi trên tinhte thì mấy pro nói khi mở máy lên nó sẽ tự động kích hoạt bảo hành. sao có việc tự mình kích hoạt bảo hành nữa ta. lỡ mình ăn gian...thì sao 😃

http://www.tinhte.vn/threads/ve-active-bao-hanh-may-macbook-moi.2197795/
H2T3110
ĐẠI BÀNG
10 năm
vậy mới nói, hay là cái bữa mình mua mấy thì apple nó nghỉ,ko check seri được nên nó ko kích hoạt active???
h cũng chẳng biết họa hay may nữa
mik nói như này nhé. nếu bạn không active máy thì bạn thiệt thôi,vì khi mở máy apple đã tự chọn đó làm ngày active rồi. nếu bạn không active bằng tay thì bạn sẽ không được hưởng bảo hành,còn nếu active sao 1 thời gian nó sẽ tự nhảy hoặc bắt bạn tự chọn về ngày mở máy😃 công ty giàu nhất thế giới đó bạn, bạn muốn qua mặy thì bạn hơn ng ta rồi^^
H2T3110
ĐẠI BÀNG
10 năm
Định ăn gian nó chút mà ko đc thì thôi vậy 😃
softwind
ĐẠI BÀNG
10 năm
hi các bác
có 1 bạn bên nhật tảo bán 1 mbp 2013 xách tay US về. Bác ấy bảo hàng còn nguyên seal thùng seal máy, chưa mở máy lần nào nhưng bảo hành thì đã đc kích hoạt gần 1 tháng rồi do mua online.
Vậy có đáng tin ko các bác. Mua online là đã kích hoạt time bảo hành ngay à.
Prusten
TÍCH CỰC
10 năm
@softwind Nếu mua online của Apple thì Apple kích hoạt ngay đúng ngày mua, bạn check đúng ngày hoá đơn là được.
Xài mac mà cứ sợ hết bảo hành.
Pótay.com
tungtha74
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tớ chẳng quan tâm tới việc còn bảo hành hay không. Đồ apple dùng 5 năm biết đã hư chưa, tớ chỉ sợ đụng phải hàng dựng hoặc kém chất lượng thôi
thoaitran
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn gọi cho apple, hoặc chat với họ. sẽ có người kích hoạt thủ công cho bạn. Mình cũng trong trường hợp này. Mình nhận quà sinh nhật cái macbook pro retina 15 early 2013. Người tặng mua tháng 9 2013. đến tháng 1 mình mới nhận, khui máy mở lên xài. Sau đó lên apple website check, nhưng ko hiện thông tin bảo hành. Mình vào support chat với apple. rồi 1 lúc sau có người bên apple gọi cho mình. Nhưng bên support ko kích hoạt bảo hành tháng 1 dc, mà là cuối tháng 9/2013 (khoảng thời gian máy dc mua). Mặc dù máy mới mở xài, nhưng vẫn bị mất vài tháng bảo hành. Hic
cho e hỏi em mua máy 2tháng rồi mà nó vẫn chưa kích hoạt bảo hành ko biết có sao ko ạ
@vuduybinh Thật ra máy bạn được kích hoạt ngay từ lần đầu bật máy và kết nối WiFi rồi, lên trang Apple chỉ là để check thời gian bảo hành thôi. Theo mình hiểu là như vậy 😁
thanhbk
TÍCH CỰC
9 năm
Bạn nào check giúp mình tí?:
Seri may : W8026N6YATM
Dùng hơn 2 năm rồi mà check nó báo chưa active là sao các bác????
thanhbk
TÍCH CỰC
9 năm
Quái lạ 😔 :
Please validate your product's purchase date.
Apple is unable to provide information about your service coverage. Please sign in with your Apple ID and provide your product's date of purchase so that we can display your coverage information.
What's an Apple ID?

Continue
Bạn mang qua cho nhân viên bảo hành của Apple service tại số 4 Yết Kiêu hoặc 109 Mai Hắc Đế (Hà Nội), họ có tài khoản riêng của nhân viên bảo hành sẽ check giúp bạn. Hiện tại thì khách hàng sử dụng MAC đang gặp khó khăn trong việc trực tiếp check bảo hành, dạo này tự check thì gần như ko thấy được thông tin bảo hành.
nhoc_giet_ga
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kích hoat hay không thì cũng không sao hết, Apple bảo hành 14 tháng cho đại lí kể từ ngày sp của họ được chuyển cho đại lí, nếu trong ngày hôm đó máy đến tay bạn á mà bạn kích hoạt thì bạn sẽ được 12T bảo hành, còn ko kích hoạt thì sẽ được 14T bảo hành như đại lí. Mà ra store người ta không dựa vào cái kích hoạt đâu, họ có cái cách kiểm tra khác bạn nhé
Mình bị tương tự ntn. H làm sao kích hoat bảo hành đc ban

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019