Dùng Siri để gọi điện thoại cho ai đó rất hay, anh em có xài không?

cuhiep
15/1/2018 17:24Phản hồi: 145
Dùng Siri để gọi điện thoại cho ai đó rất hay, anh em có xài không?
Từ lúc mình nhờ Siri gọi điện thoại cho một số người mình thường xuyên gọi thì mình cảm thấy việc gọi điện thoại trở nên nhẹ nhàng hơn bao giờ hết. Bấm vào nút gọi siri hay gọi Hey Siri rồi nói: "cal xxx" trong đó xxx là tên người mà anh em muốn gọi trong danh bạ. Mẹo là một số tên người khó diễn đạt bằng tiếng anh thì đổi tên thành Tiếng Anh hoặc thêm nội dung gì đó bằng Tiếng Anh mà Siri có thể nghe ra dễ hơn.

Một số giải pháp nữa cho Siri liên quan đến nhắc việc, gọi điện nữa rất hay, mời anh em chia sẻ thêm nhé.

145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Luan Baby Pig 😁
@Congcu Thế sẵn dịch luôn tên bác sang tiếng Anh đi. CONGCU. CU BỊ CONG?? ka ka ka.
Congcu
CAO CẤP
6 năm
@doan_viet_tan Thế thì mỗi lần chị em gọi thấy nóng trong người à bác =))
micheal90
TÍCH CỰC
6 năm
@doan_viet_tan Gọi curving penissssssss 😆)
micheal90
TÍCH CỰC
6 năm
@Congcu Tôi thấy sai sai thì phải 😃 Hiệp trong từ Hiệp sĩ ấy, không phải hiệp hội đâu. Nên thành ra là Hero Penis =))) Cũng có thể hiểu là Super Penis, Smart Penis =))))
dvt368
TÍCH CỰC
6 năm
Toàn nhờ Google Assistant gọi điện thoại, lúc trước dùng Window thì nhờ Cortana.
@kutamitsu kích hoạt nhanh gg now ntn bạn? mình gọi thì nó seach trên google chứ ko phải danh bạ -_-
Seul Đức
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lonely_haipro google now có truy vấn nội dung trong máy mà bạn, mình dùng suốt vì hay cắm tai nghe. khá tiện
@luuthienloc Ko phải là giờ mới biết mà phải đủ số bài cho Apple bác ơi
@ttt358 Android thì máy nào chẳng có smart dial hả bạn, cần gì tra danh bạ
nguyenha11
ĐẠI BÀNG
6 năm
ngon. gọi xxx là gọi 4` à các bác.siri bít luôn. chắc có db nhiều lắm
@nguyenha11 gọi là hang - động
longpearl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@A to Z Cave chăng 😆
@nguyenha11 Lỡ lưu hàng chục em thì lưu sao? Pho\ 1, pho\ 2 à,.. ha ha
BachMa153
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy cái trò này thật sự chưa thấy hữu dụng với người bình thường, đa số chỉ dùng để chơi bời vui vẻ thôi chứ Siri với Assistan gì đó mấy ai dùng. Al còn có lý và hữu ích hơn.
@BachMa153 Vẫn dùng hàng ngày luôn đây bác. Chỉ có cái gọi điện như ông mod này thì không dùng vì phải thay đổi danh bạ. Mà vấn đề là nhiều danh bạ đổi qua tiếng Anh thì khó nhớ.
@BachMa153 Đối với mấy người biết tiếng anh thì sẽ thấy nó hiệu quả như nào, nhu bác đã biết tiếng anh bây giờ con nít nhỏ xíu đã đk dạy cho rồi, từ từ loại như này sẽ phổ biến thôi. hay mà
@BachMa153 Trợ lý ảo của gôgle dùng AI nhièu vl (học thói quen đi lại để nhắc nhở, hh về, phương tiện di chuyển....). Và bác k dùng k có nghĩa là nó k hữu dụng.
Or do bác ngu k hiểu rõ giữa AI và trợ lý ảo. Vốn dĩ nó cũng xây dựng từ AI.
BachMa153
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hà Quang Tùng Al nó bao trùm toàn bộ từ tàu điện, nhà cửa, y tế, vũ trụ... đều có thể ứng dụng Al, còn trợ lý ảo, chỉ là 1 phần ứng dụng của Al để tạo ra phần mềm điều khiển điện thoại từ giọng nói. Ngoài gọi lên hỏi mấy cái kiểu như danh bạ, tìm kiếm hộ mấy thứ linh tinh khỏi gõ chữ, Chứ giúp ích được mấy? Trên đời loại ngu lại thường cho mình khôn. Và loại khôn ít khi đi chửi người khác ngu. Đó là thực tế.
Kendu86
TÍCH CỰC
6 năm
Bao giờ siri nó hiểu tiếng việt nhỉ
@Kendu86 Chắc là còn lâu zz. Mà đọc tiếng Anh những từ đơn thì siri hiểu dc hết cũng thấy ổn @@
@Kendu86 Apple store còn chưa xây ở Việt Nam nên chắc còn lâu 😁
@Kendu86 sheeple phải đông gấp 3 hiện nay may ra apple mới để ý tới 😁
có dùng khi chạy xe, có cả nhờ siri nhắn tin, đặt báo thức, hỏi giờ....nói chung cũng khá nhiều thứ, nhưng mà phải đổi tên danh bạ thành tên tiếng anh nó mới hiểu :v
@Béo Khùm Thế nội dung tin nhắn bạn cũng soạn tiếng anh luôn hả Trước có dùng cả phần mềm của vn . nó nhận dạng được tiếng việt. Nhưng ko chuẩn 100% được Mà khi sai thì sửa rất bất tiện. Nên chẳng dùng nữa
@vietnew2128 đúng rồi bạn nội dung tiếng anh luôn, có hôm suốt quãng đường 40k mình nt với bạn gái qua siri, đôi lần nhận sai nhưng vẫn hiểu rõ nội dung cuộc trò chuyện 😆)))))
@vietnew2128 ak có xài cả martwatch nữa mới đọc được nội dung tin nhắn 😁 :D
Mình thì chơi lưu tên và đặc trưng của người đó sau đó đóng mở ngoặc tên tiếng anh nếu có của người đó hoặc mình tự đặt thế là tiện cả đôi đường vừa gọi siri được vừa có tên tiếng việt ghi chú lại
MiTH NG
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ttt358 Mình thì hay đặt biệt danh cho đỡ rối ;))
Ngon hơn Bixby kém tiếng Anh 😁
@Mẫu Phụ Đại Ca Chắc do người Hàn với người Nhật đọc tiếng Anh kỳ kỳ mà ra chẳng :v
raiso
TÍCH CỰC
6 năm
Nick name của Luân dễ xương quá =))
binhyen102
TÍCH CỰC
6 năm
Sau này đặt tên con thêm tiếng anh vào cho nó hợp thời đại.
Cũng hay. Phải đặt tên riêng với có chút tiếng anh mới mog siri hiểu hơn. Cái cần là siri hỗ trợ tiếng việt nữa thì ngon .
khoavina
TÍCH CỰC
6 năm
“Hey siri ! Call Vợ “. Vậy mà siri hiểu luôn
Thường xuyên dùng Siri để gọi.

Trong danh bạ thêm 1 trường nickname vào và đặt bằng tiếng Anh là tha hồ ra lệnh cho nó gọi.

Hoặc là dạy Siri để nó nhớ, ví dụ bảo nó là “call to my wife” nó sẽ hỏi ai là vợ bạn ? Cứ nói đại cái tên nào đó, nó sẽ bảo không có hoặc không hiểu, sau đó DÙNG TAY sửa cái tên đó lại thành tên như trong danh bạ, nó sẽ hỏi “bạn có muốn ghi nhớ XXX là vợ bạn không ?” “Yes” là từ sau nó nhớ.

Ngoài ra mình còn dùng Siri để chọn bài hát hoặc Playlist khi không rảnh tay trên xe. Ví dụ những bài hát Việt Nam thì mình tạo 1 playlist riêng là bolero, young music, new music.... đặc biệt nhạc Sơn Tùng thì chỉ cần nói “play MTP music” là ra ngay ^^
audi2468
ĐẠI BÀNG
6 năm
cũng tiện,nhưng tên từng người đã đặt quen thuộc bao nhiêu năm trong danh bạ,giờ đặt tên khác rồi lúc cần gọi quyên mịa mất tên trong danh bạ cũng mệt lắm
@audi2468 đặt tên mấy người hay gọi thôi, đặt hết làm gì
liamphamvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khi bật Siri, lúc chuông cuộc gọi đến có giọng Siri nói rồi mới đến nhạc chuông rất khó chịu. Làm sao khắc phục vậy mọi người?
@liamphamvn Bạn thử vào Cài đặt >> Điện thoại >> Thông báo cuộc gọi >> chọn “không”

liamphamvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@liamphamvn Cám ơn @dualshoсk
Có và nhiều viêc khác , rảnh tay
Cái này mình hay xài khi đi đường.
Bấm nút trên tai nghe để kích hoạt siri.

Call Little Kid or iMessage Wife: I will not be at home tonight......
zleo90
ĐẠI BÀNG
6 năm
dùng khi xung quanh không có ai. móa đang nơi công cộng tự nhiên hét lên nhiều gạch lắm. :eek::eek::eek:
@zleo90 Thực tế họ chẳng quan tâm bác làm gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019